Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูล็อคจากด้านในขณะเครื่องยนต์ติดอยู่แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 1684 ครั้ง)
KHUNJJ
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 09:00:45 am »

พอดีมีคนรู้จักกันเจอปัญหานี้ครับ ลูกเค้าล็อกประตูด้านคนขับแล้วลงจากรถ ทางพ่อไม่ทราบเลยปิดประตูไปเพื่อจะหยิบของ
รถเลยเปิดไม่ได้ขณะที่เครื่องรถติดอยู่ด้วยครับ ใครทราบวิธีแก้ไขแนะนำด้วยครับเผื่อเจอกับตัวเองบ้างครับ กุญแจสำรองเอามาไขเปิดก็ไม่ออกครับ
ปล.  ผมลองทำเหตุการณ์นี้กับรถผมเองเปิดประตูรถก็กดล็อกไม่ได้ ปิดประตูล็อกได้แต่พอดึงเปิดมันก็ปลดล็อกเลย แสดงว่าระบบล็อกของเพื่อนผมเค้าอาจจะเสีย
เป็นไปได้มั้ยครับ

กว่าจะโตมาเป็นปาเจโร่ใช้ไทรทันอยู่ตั้งนาน
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 09:25:49 am »

เป็นไปได้ที่จะเสีย แล้วไปติดกันขโมยเพิ่มหรือเปล่าครับ เพราะบางทีผมลงไป
ซื้อของข้างทางติดเครื่องไว้ก็ใช้กุญแจสำรองไขได้ปกติครับ

KHUNJJ
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 09:37:25 am »

เค้าไม่ได้ติดเพิ่มครับ เค้าให้ผมลองเอากุญแจสำรองไขดูไขไม่ได้ครับ บิดไปแล้วมีเสียงดังแก๊กๆแต่กลอนไม่ปลดออกครับ

กว่าจะโตมาเป็นปาเจโร่ใช้ไทรทันอยู่ตั้งนาน
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 09:54:23 am »

เค้าไม่ได้ติดเพิ่มครับ เค้าให้ผมลองเอากุญแจสำรองไขดูไขไม่ได้ครับ บิดไปแล้วมีเสียงดังแก๊กๆแต่กลอนไม่ปลดออกครับ
ผมก็เคยเจอปุ๋มล้อคด้านในกดลงไม่สุดหรือไม่สนิททำให้ไขกุญแจก็ไม่ได้มีทางเด่วคือปลดล้อคแล้วล้อคใหม่จากด้านในหรือดึงกุญแจออก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์