Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ดูคลิบ ปาเจโร่ ถอยชนแล้วหนี แล้วยังไม่ยอมรับอีก คิดกันยังไงบ้างครับ  (อ่าน 4807 ครั้ง)
dddongdd
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:04:11 pm »

ดูคลิปจาก link นี้นะครับ
http://news.voicetv.co.th/thailand/137351.html
https://www.facebook.com/video.php?v=10152404746067377

สำหรับผม ก็คิดว่าสังคมนี้อยู่ยากขึ้นทุกวันครับ แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ คิดยังไงครับ  อ๋าย!!!!!

ID 4155 ปาโคราช
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 02:05:57 am »

เห็นแล้วครับคงได้แต่ปลง ขี่รถใหญ่ใจมดก็มี แค่มันเสียแบรนด์ ปาหมด haha
คนเรามีหลายประเภทครับทำใจ แต่คนโคราช น่ารักนะครับ   Ok..

SSB
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 06:07:22 am »

พวกเรา ปาเจโร่สปอร์ตไทยแลนด์ ไม่ทำอย่างนี้อยู่แล้ว
xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 07:01:13 am »

น่าอายมากครับ  บ่งบอกจิตใต้สำนึกว่าเป็นเช่นไร  อ๋าย!!!!!
Nologo Nut
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 07:37:05 am »

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า มีไว้เถอะคับกล้องบันทึกเหตุการณ์  good good
sekpaje2013
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 08:19:52 am »

แย่มากเลยครับ.....เสียภาพพจน์คนใช้ PAJERO หมดเลย.... ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 09:59:43 am »

ขออนุญาติ

กล้าลงมาพูด ไม่แมนเอาสะเลย  Cool

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Pa_Sattahip_Krub
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 10:29:22 am »

ชนเค้าแล้วขับหนี แล้วสุดท้ายลงมาบอกว่าเค้าชน ...เฮ้อคนหนอคน  อ๋าย!!!!!

เท่าที่สังเกตจากในคลิป
ตอนแรกคนขับจอดรถติดไฟแดง คนขับเปลี่ยนเกียร์จาก D ไป P
สักพักเปลี่ยนกลับมาเป็น R แต่เหยียบเบรคไว้
ตรงนี้แสดงว่าคนขับลืมตัวไป
เพราะบางครั้งรถเราเวลาจอดติดไฟแดง
เลื่อนคันเกียร์ไปข้างหน้าหนึ่งช่องจะเป็นตัว N แล้วพอจะออกรถก็เลื่อนคันเกียร์ถอยหลังมาหนึ่งช่องเป็นที่ตัว D ปกติ
แต่คราวนี้คนขับเขาเลื่อนไปที่ P สักพักเลื่อนคันเกียร์ถอยหลังมาช่องนึง โดยที่ลืมไปว่าเขาเข้าเกียร์ P
แล้วคงลืมตัวหรือทำอะไรอย่างอื่นอยู่ (แน่ๆ เพราะขนาดตอนออกตัว รถถอยหลังยังไม่รู้สึกตัวเลย)
พอเห็นรถคันหน้าออกตัวเลยปล่อยเบรค ยังดีที่น่าจะไม่ได้กดคันเร่งไม่งั้นคงเสียหายกว่านี้  Roll Eyes

ปล. ต้องรีบไปติดกล้องแว้วว  Angry

avesta
avesta 3189
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 02:28:50 pm »

ชนเค้าแล้วขับหนี แล้วสุดท้ายลงมาบอกว่าเค้าชน ...เฮ้อคนหนอคน  อ๋าย!!!!!

เท่าที่สังเกตจากในคลิป
ตอนแรกคนขับจอดรถติดไฟแดง คนขับเปลี่ยนเกียร์จาก D ไป P
สักพักเปลี่ยนกลับมาเป็น R แต่เหยียบเบรคไว้
ตรงนี้แสดงว่าคนขับลืมตัวไป
เพราะบางครั้งรถเราเวลาจอดติดไฟแดง
เลื่อนคันเกียร์ไปข้างหน้าหนึ่งช่องจะเป็นตัว N แล้วพอจะออกรถก็เลื่อนคันเกียร์ถอยหลังมาหนึ่งช่องเป็นที่ตัว D ปกติ
แต่คราวนี้คนขับเขาเลื่อนไปที่ P สักพักเลื่อนคันเกียร์ถอยหลังมาช่องนึง โดยที่ลืมไปว่าเขาเข้าเกียร์ P
แล้วคงลืมตัวหรือทำอะไรอย่างอื่นอยู่ (แน่ๆ เพราะขนาดตอนออกตัว รถถอยหลังยังไม่รู้สึกตัวเลย)
พอเห็นรถคันหน้าออกตัวเลยปล่อยเบรค ยังดีที่น่าจะไม่ได้กดคันเร่งไม่งั้นคงเสียหายกว่านี้  Roll Eyes

ปล. ต้องรีบไปติดกล้องแว้วว  Angry

เห็นด้วยครับ คงลืม แต่เสียชื่อหมดเลย
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 06:15:45 pm »

บางคนก็ดี มากๆ

Sittisak Promma‎ER6N Thailand

ฮอนด้าซีวิค จอดติดไฟแดงอยู่หน้าฐานทัพอาศดอนเมือง ผมมาจากรังสิตจะไปส่งเพื่อนที่สะพานใหม่ ตุ้มปลายแฮนด์ชนกระจกด้านซ้าย หลุดมาทั้งอัน ผมก็จอดรถ เขาลดกระจกพร้อมกับถามว่าเป็นไรรึป่าวน้อง รถผมไม่เป็นไร แต่กระจกพี่สิ่หลุดเลย เขาก็ถามผมว่าเอาไงดี เดี๋ยวผมรอพี่อยู่ปั๊มน้ำมันข้างหน้านะครับ พอไฟเขียวผมก็ชิดซ้ายรออยู่หน้าปั๊ม สักพักพี่เขาก็มาถึง ลงจากรถมาดูสภาพกระจก พร้อมกับบอกผมว่า"ไม่เป็นไรน้องมันแค่โยก เมื่อกี๊พี่จับใส่ใช้ได้แล้วแหละ เราอย่ามาเสียเวลากับรอยกระแทกแค่นี้เลยนะ" ผมนี่อึ้งเลยไม่คิดว่าจะได้ยินคำนี้ คิดว่ายังไงก็ต้องเสียเงินค่ากระจกล่ะวันนี้ ผมยกมือไหว้ขอบคุณซาบซึ้งในน้ำใจจริงๆ ขับรถแพงไม่แล้งน้ำใจ ก่อนจากแกก็บอกทีหลังขับระวังหน่อยแล้วกัน
 ฝากเพื่อนหรือคนรู้จัก ขอบคุณพี่แกอีกสักครั้ง ขอบคุณจริงๆครับ — feeling โชคดีแค่ไหน..ที่เจอคนใจดี.

UnlikeUnlike · Share · November 25

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1008537422505007&set=gm.898655993480166&type=1&theater

suadyod suadyod suadyod

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 06:33:45 pm »

น่าจะเป็นคลิปเก่า มีคนสังเกตตึกรอบๆที่จอดรถคุยกัน ปัจจุบัน บริเวณนั้นสร้างตึกขึ้นมาใหม่แล้ว และรถคันนี้เห็นประกาศขายตลาดมือสองตั้งแต่ 2012
คลิปทำออกมาเพื่อโปรโมทการตลาดกล้องติดรถ
โปรดใช้จักรยานในการรับชม
zabom
merchant
Jr. Member
*

อย่า..วัวหาย..ค่อยล้อมคอก..โปรดใส่ใจดูแลทรัพย์

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 03:34:59 pm »

ยังไงก็ติดกล้องไว้ก่อนหล่ะครับ เจอเคสนี้ ถ้าไม่มีกล้อง จบปิ้ง

รถไม่ใช่คันละบาท2 บาท ใส่ใจดูแลกันหน่อยนะ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2014, 04:05:05 pm »

ยังไงก็ติดกล้องไว้ก่อนหล่ะครับ เจอเคสนี้ ถ้าไม่มีกล้อง จบปิ้ง
รบกวนพ่อค้าอย่าแอบแฝงขายสินค้านะคับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์