Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปจัด กล่องคันเร่งไฟฟ้ามา พระเจ้าจอททททท  (อ่าน 4697 ครั้ง)
ืีnumkorat44
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 07:55:57 pm »

ไปจัด กล่องคันเร่งไฟฟ้ามา พระเจ้าจอททททท มันเป็นอะไรที่ ไม่คาดว่า จะเห็นผลต่างได้อย่างชัดเจน
คือก่อนติดตั้ง รถอึด มาก กว่าจะออกตัวได้ รถฟิโน่ แซงนำหน้า ไปเป็นช่วงเสาไฟ กว่าจะครบรอบเครื่องได้
เหมือนว่า ลากสังขารมาก

แต่พอไปจัด มา กล่อง ECU อย่างเดียว ก็ประทับใจสุดๆเลย อัตราการเร่งออกตัว มาไวปูดดดด ปัาดดดด ยังกะรถสปอต
พรุ่งตัวไปไวมาก หายใจ เข้าออก 120 แว้ววววว

เลยเอาไปให้เพื่อนรุ่นพี่ที่ใช้ ปาเจโร่ เหมือนกัน แก บอกว่า อ้าวทำไมรถน้องหนุ่ม ถึงรู้สึกเบา และไปไวจัง
เลยบอกแก ไปว่า "ออ รถวัยรุ่นครับพี่ ต้องปู๊ดดด ป๊าดดด แบบนี้ หละ" แกบอกว่า รถพี่ทำมันออกตัวอืดมาก
เวลาแซง ไม่ต้อง ลุ้นเลย สุดยอดดดดดดมากครับพี่น้อง เลยเฉลยแก ว่า ไปใส่ คันเร่งไฟฟ้ามา แก บอกต้องจัดซะแล้ว

ราคาค่าตัว กล่องของค่ายนี้ ราคาทั่วไทย กทม ตจว ราคาเท่ากัน คือ 4900 บาท โลโก้ ค่ายนี้ หน้าตา คล้ายมอนสเตอร์ครับบบ
ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่ของเขาดี เลยอยากแนะนำครับ

มีความสุขกับการขับน้องปา จุงเบย ยอดเยี่ยม suadyod

TPajero
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:19:11 am »

suadyod ยินดีด้วยครับป๋า คงขับสนุกขึ้น เร่งแซงอุ่นใจขึ้นเยอะ Cheesy
[email protected]
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:25:29 am »

มีเบอร์ติดต่อ ไหมมครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 01:09:12 pm »

ขับไปซักพักใหญ่ๆครับป๋า ก็จะรู้สึกว่ามัยมันช้าลง (ทั้งๆที่เหมือนเดิมนั่นแหละ) ... แบบนี้ต้องดัน....ดัน อีกซักนิด  Cheesy Cheesy
Metee Kimthong
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 01:13:01 pm »

ใช่ตัวนี้ไหมครับป๋า......อยากลองบ้าง
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 01:59:38 pm »

ไปจัด กล่องคันเร่งไฟฟ้ามา พระเจ้าจอททททท มันเป็นอะไรที่ ไม่คาดว่า จะเห็นผลต่างได้อย่างชัดเจน
คือก่อนติดตั้ง รถอึด มาก กว่าจะออกตัวได้ รถฟิโน่ แซงนำหน้า ไปเป็นช่วงเสาไฟ กว่าจะครบรอบเครื่องได้
เหมือนว่า ลากสังขารมาก

แต่พอไปจัด มา กล่อง ECU อย่างเดียว ก็ประทับใจสุดๆเลย อัตราการเร่งออกตัว มาไวปูดดดด ปัาดดดด ยังกะรถสปอต
พรุ่งตัวไปไวมาก หายใจ เข้าออก 120 แว้ววววว

เลยเอาไปให้เพื่อนรุ่นพี่ที่ใช้ ปาเจโร่ เหมือนกัน แก บอกว่า อ้าวทำไมรถน้องหนุ่ม ถึงรู้สึกเบา และไปไวจัง
เลยบอกแก ไปว่า "ออ รถวัยรุ่นครับพี่ ต้องปู๊ดดด ป๊าดดด แบบนี้ หละ" แกบอกว่า รถพี่ทำมันออกตัวอืดมาก
เวลาแซง ไม่ต้อง ลุ้นเลย สุดยอดดดดดดมากครับพี่น้อง เลยเฉลยแก ว่า ไปใส่ คันเร่งไฟฟ้ามา แก บอกต้องจัดซะแล้ว

ราคาค่าตัว กล่องของค่ายนี้ ราคาทั่วไทย กทม ตจว ราคาเท่ากัน คือ 4900 บาท โลโก้ ค่ายนี้ หน้าตา คล้ายมอนสเตอร์ครับบบ
ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่ของเขาดี เลยอยากแนะนำครับ

มีความสุขกับการขับน้องปา จุงเบย ยอดเยี่ยม suadyod

หากป๋าต้องการทิ้งห่างฟีโน่  ลองดันรางซักใบสิครับ   kiki

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
apichai 139
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 04:18:19 pm »

ผมก็ติดครับ ขับดีขึ้น ออกตัวง่ายขึ้น เวลาแซงมั่นใจครับ คิกดาวน์ปุ๊บพุ่งพรวดเลย ( แรง และ ความเร็ว ทำได้เท่าเดิมนะครับ ) joob

ID 1663
ปาดำ 2.5 VG GT 2WD
MY 2012

ถุงเงิน
Toong-Ngoen ID-4677
Jr. Member
**

หยก Software Dev.

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 07:39:06 pm »

suadyod suadyod

เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องอธิบายเหตุผล เรื่องบางเรื่องไม่มีเหตุผลที่จะอธิบาย
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:02:24 pm »

ขอบคุณป๋าทุกท่านที่เข้ามาตอบกระทู้ ผมน้องใหม่เพิ่งได้รถมาครับ

ใช่แล้วว ครับป๋า Metee Kimthong

ตัวนี้ละครับ

ส่วนเบอร์โทร ดูที่ตรงขายของพอมีอยู่ในคลับเราครับ
เพราะผมติดอยู่โคราช

ติดเลยครับ ไม่ผิดหวัง

ส่วนตัวดันราง ยกหัวฉีด คงไม่เอาหรอก ขี้เกียจเช็ด ท้ายรถ ครับ เมียด่าอีกต่างหาก เพราะควันดำเหลือเกิน  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2014, 11:05:48 pm โดย ืีnumkorat44 » บันทึกการเข้า
ถุงเงิน
Toong-Ngoen ID-4677
Jr. Member
**

หยก Software Dev.

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 12:13:17 am »

ผมก็ไม่เป็นสิงห์ท้ายดำคร้าบ kiki kiki

เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องอธิบายเหตุผล เรื่องบางเรื่องไม่มีเหตุผลที่จะอธิบาย
Nologo Nut
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 08:14:53 am »

2.4 คันเร่งแบบสายสลิงมาแอบอิจฉา อิอิ  แบร๋.. แบร๋..
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 11:50:22 am »

2.4 คันเร่งแบบสายสลิงมาแอบอิจฉา อิอิ  แบร๋.. แบร๋..

อ้าวหรอ ใส่ ไม่ได้ทุกคันหรอครับ
KEN 2.5 GT
Newbie
*

สิ่งดีๆ เกิดขึ้นได้ ด้วยตัวเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 04:37:27 pm »

เรื่องเชื้อเพลิง
ประหยัด , สิ้นเปลือง หรือ ปกติ ครับ ยอดเยี่ย
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 05:26:31 pm »

เรื่องเชื้อเพลิง
ประหยัด , สิ้นเปลือง หรือ ปกติ ครับ ยอดเยี่ย
เชื้อเพลิง ปรกติครับ แต่ถ้าวิ่งทางยาวลอยตัว จะประหยัดกว่าเดิมนิดหน่อยครับ แต่อัตราเร่งดีกว่าเดิมเยอะครับ แตะเบาๆก็ไปแล้วครับไม่รอรอบด้วย suadyod
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์