Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คระยะศูนย์ ถ้าเอาน้ำมันเครื่องไปเองจะไม่รับประกันเครื่องยนตร์  (อ่าน 1887 ครั้ง)
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

like: 6

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:02:03 am »

สงสัยครับ  พอดีจะเอารถเข้าไปเช็คสองหมื่นโล  สอบถามเรื่องเอาน้ำมันเครื่องไปเอง
โอแจ้งว่าได้แต่หากเครื่องมีปัญหาจะไม่มีการรับประกันเมื่อมิตซูตรวจสอบแล้วว่าไม่ได้ใช้น้ำมันเครื่องของศูนย์
เลยงง ๆ ครับ  สงสัยจากสังเคราะห์ร้อย %  ต้องไปใช้กึ่งสังเคราะห์ของศูนย์แทนแล้วมั๊ง  Sad

The Best Solution for All Factory
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:09:05 am »

แล้วแต่บางศูนย์ครับ  บางศูนย์ก็ไม่บังคับ

ว่าแต่ศูนย์ที่ผมรับบริการอยู่  ใช้น้ำมันเครื่องของเชลล์ เฮลิก   ถ้าลูกค้าหิ้วมาเอง (กรณีน้ำมันเครื่องแท้จากเชลล์)   ก็ไม่ต่างกันตรงไหน    ตีความได้ว่า ศูนย์อยากฟันเพิ่มนั่นเอง

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 02:04:05 pm »

ถ้ากลัวหลุดประกันก็คงต้องยอมให้เค้าฟันค่าน้ำมันเครื่องละครับ

แต่อย่างผมรถติดแก๊ส เรื่องประกันเครื่องขาดไปอยู่แล้ว ก็เลยหิ้วน้ำมันไปเองตลอด
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 06:03:24 pm »

ผมก็ติดแก๊สเหมือนกันครับ
ปา 2.4 ติดมาตั้งแต่ออกรถ
ถ้างั้นคงไม่มีประกันเหลือแล้ว
งั้นรบกวนถามต่อเลยว่าจะใช้น้ำมันเครื่อง
สำหรับรถติดแก๊สนี้ยี้ห้อและเบอร์ไหนดีครับ

The Best Solution for All Factory
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 09:24:02 pm »

ผมก็หิ้ว นมค ไปเองตลอดครับ 0 เขาจะไม่รับประกันงานซ่อมครับ แต่ผมคิดว่าผมหาสิ่งที่ดีที่สุดมาใช้ในรถผมมันคงไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่ถ้าเกิดปัญหากับเครื่องยนต์ขึ้นมาจริงๆ แม้ไม่ได้เกิดจากน้ำมันเครื่องที่เราไปก็จริงแต่ 0 จะใช้เป็นข้ออ้างหาเรื่องไม่รับเคลมให้ได้ครับ
 ปล.แต่ของผมเคลมเทอร์โบมาแล้วนะครับ ไม่เห็น 0 อ้างอะไรเลยครับ ก็ยังเคลมได้ปรกติครับ ผมว่าเขาขู่เรามากกว่าครับ จะให้เราใช้ของ 0 ไงครับ
ถุงเงิน
Toong-Ngoen ID-4677
Jr. Member
**

หยก Software Dev.

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 01:06:29 pm »

เค้าขาดทุนกำไรหน่ะครับ ทำไงได้... Sad

เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องอธิบายเหตุผล เรื่องบางเรื่องไม่มีเหตุผลที่จะอธิบาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์