Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดันรางตัวไหนเหมาะกับปาที่สุด  (อ่าน 1616 ครั้ง)
Chok@Rayong
Newbie
*

like: 0

ของมันดำ.....

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 08:16:07 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ ดันรางตัวไหนเหมาะกับปาที่สุด ผมมองpower lab แต่ไปหาข้อมูลอีกเว็บ(ปาเจโร่ มาเนี่ย) เค้าพูดกันถึงปากับปิ่นโต มันคืออะไรครับ เห็นเว็บปามาเนี่ยเค้าใช้กันเยอะดี 
TPajero
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 08:10:28 am »

กล่องดันรางผมว่าคุณสมบัติมันเหมือนๆกันทุกยี่ห้อ อาจจะมีออฟชั่นแฝงที่ต่างกันออกไป แต่มีอย่างนึงไม่เหมือนกันคือ จูนเนอร์ ขอให้ป๋าเจอเนื้อคู่เร็วๆครับ  Cheesy ขอแชร์ประสบการณ์ของรถเพื่อนผม ไปติดตั้งกล่องดันรางจูนคอมยี่ห้อนึงมา ราคาประมาณ 7500 บาท แต่คนติดตั้งจูนยังไงไม่ทราบ บูสมาน้อยกว่ารถสแตนดาร์ด พอให้เพื่อนถามก็ตอบว่ากล่องมันทำได้เท่านี้ ถ้าอยากแรงเพิ่มต้องใส่กล่องตัวท๊อป (ราคาสามหมื่นปลายๆ) ผมบอกเพื่อนเปลี่ยนจูนเนอร์ด่วน ก่อนที่หัวจะแบะ  ฮือๆๆ Cheesy
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 08:31:48 am »

กล่องดันรางผมว่าคุณสมบัติมันเหมือนๆกันทุกยี่ห้อ อาจจะมีออฟชั่นแฝงที่ต่างกันออกไป แต่มีอย่างนึงไม่เหมือนกันคือ จูนเนอร์ ขอให้ป๋าเจอเนื้อคู่เร็วๆครับ  Cheesy ขอแชร์ประสบการณ์ของรถเพื่อนผม ไปติดตั้งกล่องดันรางจูนคอมยี่ห้อนึงมา ราคาประมาณ 7500 บาท แต่คนติดตั้งจูนยังไงไม่ทราบ บูสมาน้อยกว่ารถสแตนดาร์ด พอให้เพื่อนถามก็ตอบว่ากล่องมันทำได้เท่านี้ ถ้าอยากแรงเพิ่มต้องใส่กล่องตัวท๊อป (ราคาสามหมื่นปลายๆ) ผมบอกเพื่อนเปลี่ยนจูนเนอร์ด่วน ก่อนที่หัวจะแบะ  ฮือๆๆ Cheesy

ตามนั้นเลยครับ จูนเนอร์สำคัญมากกกกกก ผมว่ากล่องยี่ห้อต่างๆ คุณสมบัติ และ ประสิทธิภาพไม่ต่างกันมาก
ผมก็ใช้ยี่ห้อนึง ราคา 7500 มา จูนเนอร์รายนี้เก่งมากครับอธิบายทุกๆ อย่างเลยเกี่ยวกับข้อมูลของกล่องไม่มีกั๊ก
ทุกวันนี้ใช้รถแบบสบายใจมาก

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 08:55:38 am »

เค้าพูดกันถึงปากับปิ่นโต มันคืออะไรครับ เห็นเว็บปามาเนี่ยเค้าใช้กันเยอะดี 

มันคือดันรางยี่ห้อ PINTO ครับ แต่เรียกเล่นๆ ว่าปิ่นโต

kiki

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์