Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์แจ้งให้เปลี่ยนโซ่ ตอนระยะ 150,000 กม. ราคาสองหมื่นกว่า จำเป็นไม๊ครับ  (อ่าน 2059 ครั้ง)
saranlee
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 02:41:59 pm »

รุ่น 3.2 นะครับ  ตอนนี้เพิ่งเข้าเช็ค 140,000 กม. ศูนย์บอกว่าครั้งหน้าจะขอเปลี่ยนโซ่ ราคาประมาณสองหมื่นกว่า ต้องทิ้งรถไว้ 3 วัน  ผมถามว่าถ้าเปลี่ยนตามอาการได้ไม๊ เขาก็บอกว่าได้ เสียงมันจะดักแก๊กๆๆ แต่ถ้าให้ปลอดภัยเปลี่ยนเลยดีกว่า

อยากถามป๋าๆ ว่า จำเป็นต้องเปลี่ยนที่ระยะนี้ หรือรอให้มีอาการก่อน  แล้วถ้าเปลี่ยนข้างนอก ต้องรอ 3 วันกับสองหมื่นกว่าไม๊ครับ

ขอบคุณครับ
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 07:23:05 pm »

เสียงรถยังดังปกติอยู่ไม๊ครับ ที่จริงโซ่มีอายุการใช้งานยาวนานกว่านั้นครับ ผมเคยใช้รถเก๋งที่เป็นโซ่ราวลิ้น วิ่งเกิน 3 แสน ยังไม่ต้องเปลี่ยนโซ่เลยครับ
saranlee
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 03:24:21 pm »

เสียงรถยังดังปกติอยู่ไม๊ครับ ที่จริงโซ่มีอายุการใช้งานยาวนานกว่านั้นครับ ผมเคยใช้รถเก๋งที่เป็นโซ่ราวลิ้น วิ่งเกิน 3 แสน ยังไม่ต้องเปลี่ยนโซ่เลยครับ
ยังปกติอยู่ครับ แสดงว่ารอให้เสียงผิดปกติแล้วค่อยไปตรวจเช็คก็ได้ใช่ไม๊ครับ ขอบคุณมากครับ
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 05:17:53 pm »

รุ่น 3.2 นะครับ  ตอนนี้เพิ่งเข้าเช็ค 140,000 กม. ศูนย์บอกว่าครั้งหน้าจะขอเปลี่ยนโซ่ ราคาประมาณสองหมื่นกว่า ต้องทิ้งรถไว้ 3 วัน  ผมถามว่าถ้าเปลี่ยนตามอาการได้ไม๊ เขาก็บอกว่าได้ เสียงมันจะดักแก๊กๆๆ แต่ถ้าให้ปลอดภัยเปลี่ยนเลยดีกว่า

อยากถามป๋าๆ ว่า จำเป็นต้องเปลี่ยนที่ระยะนี้ หรือรอให้มีอาการก่อน  แล้วถ้าเปลี่ยนข้างนอก ต้องรอ 3 วันกับสองหมื่นกว่าไม๊ครับ

ขอบคุณครับ
ยังไงก็ไม่ขาดครับ จะเปลี่ยนก็ต้องเสียงดังซัก 3-4 แสนโลนั่นแหล่ะ ถ้าใช้ น้ำมันเครื่องดีๆก็อาจจะไม่ดังตลอดอายุเครื่องกันเลยทีเดียว
แต่ก็มีรุ่นนึงดั๊ง ดัง แต่ก็ไม่มีใครจะเปลี่ยน 555

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์