Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่น G9 รวนๆ  (อ่าน 1441 ครั้ง)
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:31:02 am »

รบกวนปรึกษาเพื่อนๆ สมช. ว่าเคยเจอปัญหานี้หรือเปล่าครับ
เครื่องเล่น G9 ของผมอายุไขประมาณ 2 ปี
ตอนนี้มีปัญหาเรื่องค่าเซ็ทติ้งต่าง ๆ โดยมันรีเซ็ทตัวเองไปเป็นค่าเริ่มต้นเอง 3 ครั้้งในรอบ 1 เดือนครับโดย
ครั้งที่ 1 และ 2 นั้นเกิดขึ้นหลังจาก ดับเครื่อง และ สตาร์ทใหม่  ตอนแรกเลยเข้าใจเรื่อง Battery backup
แต่คร้ังที่ 3 เกิดขึ้นตอนขณะกดเปลี่ยนโหมดเลยครับ

รบกวนแนะนำด้วย  เราลองกด Factory setup ได้ไม  ค่า Navi จะหายไมครับ
หรือมี soft reset แบบมือถือหรือเปล่า

สาธุ
tong_V6
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 02:36:50 pm »

ของผมก็รวนๆเหมือนกันครับ วิทยุรุ่นนี้ อาการคือ ช่วงเวลาที่เล่นเพลงจบกำลังจะขึ้นเพลงใหม่ มันจะกระโดดไปเล่นเพลงอื่นประมาณ 1 วินาที แล้วกลับมาเล่นเพลงถัดไป เป็นอย่างนี้บ่อยมาก โดยเล่นเพลงจาก usb นะครับ เคยลองเปลี่ยนตัว flash drive แล้วก็ไม่หาย ไม่กล้า reset กลัว navi หายเหมือนกันครับ
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 08:39:51 am »

สาธุ

ขอบคุณครับป๋า ที่มาแชร์ประสบการณ์
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:34:04 am »

รีเซท แผนที่ไม่น่าจะหายนะครับ น่าจะเป็นเหมือนล้างค่าเซตติ้งพวก เบส เสียงแหลม อีควอไลเซอร์พวกนี้มากกว่า
โปรแกรมแผนที่อยู่ในการ์ดนี่ เอาการ์ดออกก่อนก็ได้ครับ

เพราะยังเห็นป๋า may18 เอาแผนที่ไอโกมาสลับเล่นอยู่เลย

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=22864.0

Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 12:55:08 pm »

รีเซท แผนที่ไม่น่าจะหายนะครับ น่าจะเป็นเหมือนล้างค่าเซตติ้งพวก เบส เสียงแหลม อีควอไลเซอร์พวกนี้มากกว่า
โปรแกรมแผนที่อยู่ในการ์ดนี่ เอาการ์ดออกก่อนก็ได้ครับ

เพราะยังเห็นป๋า may18 เอาแผนที่ไอโกมาสลับเล่นอยู่เลย

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=22864.0

สาธุ สาธุ

ขอบคุณครับป๋า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์