Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ ปากเกร็ด ช่างยอมรับกับลูกค้าว่า ตัวเอง ไม่เก่ง  (อ่าน 2162 ครั้ง)
Choom
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 09:24:38 pm »

สาธุ วันนี้ไปแก้อาการสตาร์ทแล้วดับ เข้าเกียร์ถอยแล้วดับ หลังจากเช็คระยะ60,000โล แก้รอบแรกไม่หาย มาอีกรอบก็ยังไม่ดูกรองโซล่าให้ อีก ไม่ยอมรื้อเพื่อประกอบใหม่ (ใครก็รู้ว่าอาการแบบนี้เกิดจากอาการมีฟองอากาศในกรองโซล่า) เพราะตอนทำเขาให้เด็กฝึกงานเป็นคนทำค่ะ แล้วไม่มีช่างตรวจสอบอีกรอบ แต่เขาไม่ฉงนเลยว่ามันไม่เน้นรึป่าว พอเราบอกว่าอาการแบบนี้ หากเข้าgoogleก็มีข้อมูลเรื่องนี้เยอะมาก เ แล้วทำไมมารอบสองแล้วไม่คิดจะถอดดูหน่อยหรอ ก่อนหน้านี้เขาบอกว่าต้องรอดูอาการก่อน อาจเป็นตัวอื่น เขายังไม่รู้อาการเลย แต่คือเราบอกไปหลายรอบแล้วว่าอาการเป็นแบบนั้น เขาเลยพูดต่อว่า " ถ้าผมเก่ง ผมคงไปเปิดอู่รวยไปแล้ว" เออแล้วอย่างนี้หรอที่จะมาเป็นคนซ่อมรถที่เราต้องฝากชีวิตเอาไว้ ขอบคุณที่อ่านค่ะ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2014, 09:45:24 pm โดย Choom » บันทึกการเข้า
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 06:30:17 am »

ขอบคุณคุณ Choom ที่อุตส่าห์สมัครสมาชิก แล้วเข้ามาแบ่งปันข้อมูลกันนะครับ แล้วหัวหน้าช่างมาดูบ้างหรือเปล่าครับ อย่างนี้มันต้องแจ้งผจก.0 ให้ทราบเรื่องบ้าง แล้วสรุปช่างได้แก้ไขให้หรือยังครับนี่ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Choom
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 07:36:45 am »

สวัสดีค่ะ คือก่อนหน้าที่เขาจะพูดแบบนี้ ทางเราบอกว่าขอให้แก้ไขเถอะ เพราะคงไม่เข้ามาทำรถที่นี้อีกแล้วเพราะช่างไม่ยอมทำอะไรเลย บอกแต่เพียงว่าแก้ไขไม่ถูกจุดเดี๋ยวแก้อีก แล้วพูดแต่ว่าไม่รู้อาการ (ทั้ง ที่เราบอกหลายรอบมาที่ศูนย์นี้รอบสองแล้ว) และเราได้แจ้งเรื่องอื่นคือเฟืองท้ายมันหอนมากกว่าเดิมทำไง เพราะตอนนั้นหัวหน้าช่างบอกเดี๋ยวค่อยเปลี่ยนรอให้ดังจนเห็นชัด ทีนี้เมื่อวานเขาบอกทางญี่ปุ่นบอกว่ามันเป็นเสียงแบบนั้นไม่เปลี่ยนให้ จึงสงสัยอยากถามสมาชิกท่านอื่นว่าตกลงเรื่องเฟืองท้ายนี้เขาไม่ให้เคลมจิงรึป่าวคะ เพราะตอนนี้มันดังหว่าเดิมมาก)
เขาคงคิดวืาไม่ได้เจอเราก็เลยจัดเต็ม ยังไม่ได้บอกผจก.ค่ะ เพราะไม่รู้ว่าแจ้งไปจะเป็นพวกเดียวกันรึป่าว ยังไง ฝากท่านที่จะไปใช้บริการด้วยนะคะ ส่วนมากจะมีเด็กๆที่เพิ่งฝึกงานเสร็จแล้วทำงานต่อ ต้องดูให้ดีค่ะ ดขียนยาวหน่อยนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ
Choom
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 07:38:31 am »

ส่วนเรื่องกรองมีการถอดแต่ไม่รู้เปลี่ยนใหม่ไหม เพราะเท่าที่แอบมอง ไม่เห็นลูกใหม่น่าจะเอาของเดิมประกอบใส่ใหม่ค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์