Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็ค 90,000 โล เจอข้อสงสัยต้องการผู้รู้ช่วยตอบ  (อ่าน 2697 ครั้ง)
jame
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 08:59:38 pm »

วันนี้ผมเอารถไปเข้าเช็ค 90000 โล แต่เจอปัญหาเพิ่มเติม
   อย่างแรกเลยที่ศูนย์ถอดล้อมาเช็คผ้าเบรคแล้วแจ้งว่าแม่ปั๊มเบรคหน้าฉีกทั้ง 2 ข้างเลยทำการเปลี่ยนแต่สงสัยตั้งแต่ขับรถมาก็หลายคันไม่เคยเจอเคสนี้ถามช่างก็บอกว่าบางทีลูกยางอาจจะเป็นตามดทำให้ใช้งานไปฉีกขาดได้แล้วก็ขึ้นอยู่กับคนใช้งาน ผมเลยถามว่าเคลมได้ไหม เขาแจ้งว่าเคลมไม่ได้ สิ่งที่จะถามคือว่าทำไมรถไม่ถึงแสนโล ใช้งานมา 2 ปี ทำไมถึงทำเคลมไม่ได้(งง)
   อย่างที่สอง ยางกันกระแทกประตูด้านบนทั้ง 4 บาน จะมีคราบขาวๆเหมือนว่ายางมันเสื่อมสภาพ ใช้นิ้วกดๆดูมันรู้สึกแข็งๆด้านๆ ถามศูนย์เขาก็ว่ายางเสื่อมสภาพ ปัญหานี้ผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกันรถก็ไม่เคยจอดตากแดดนานๆอยู่ในร่มเกือบตลอดทีนี้ถามศูนย์ว่าเคลมได้ไหม สรุปก็ไม่ได้เหมือนเคย
   อย่างที่ 3 โช๊คหน้ารั่ว 1 ข้างกว่าจะเคลมได้ต้องให้ช่างมาดูแล้วดูอีกสรุปคือรั่วจริงๆ แล้วบอกเราว่าที่ศูนย์ไม่มีโช๊คต้องรอสั่งกลัวว่าจะหมดประกันเสียก่อน อันนี้ก็งงเหมือนกันว่าเราทำเรื่องรออะไหล่ไว้ทำไมกลัวจะหมดระยะประกัน ผมเลยบอกว่าผมจะรอให้ผมวิ่งไปหาศูนย์ที่มีโช๊คอยู่เลยมันไม่ใช่หน้าที่ผม
              ยังไงรบกวนหน่อยครับอยากรู้ว่าประกัน 1 แสนโลนี่มันประกันอะไรไม่ประกันอะไร งงครับ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 01:09:48 am »

ลองโทรหาcall center ดูคับ

ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:26:03 am »

ศูนย์ไหน...?  ช่างตอบแบบไม้รู้เรื่องจริงๆ
ปาโลมา
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 08:26:45 am »

แบบนี้เปลี่ยนศูนย์ครับ หรือลองโทรหา call center ตามป๋าโดมว่า
ปาผมเคลมโช๊คคู่หลังตั้งแต่ปีแรก ศูนย์จัดการเองโดยไม่ต้องรอผมถามครับ
jame
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:24:19 pm »

ผมอยู่ชลบุรีครับ ศูนย์มิตซูชลแถวๆบิ๊กซี
jame
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 12:50:42 pm »

ตอนนี้ผมลองสอบถามไป call center แล้วครับบริการโอเคดีครับเดี๋ยวเขาจะตามเรื่องให้ต่ออีกทีนึงที่ศูนย์บริการ ผมเข้าศูนย์มิตซูหลายที่เจอคำตอบปวดๆใจแบบนี้หลายที่แต่รถยังอยู่ในประกันก็ต้องทนใช้บริการกันต่อไปผมว่าน่าจะปรับหรุงหน่อยเนอะครับว่าไหม
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 11:30:35 pm »

ไม่ทราบว่าคนที่ตอบ เป็นช่าง เป็นพนักงานรับรถ หรือเป็นยาม

เอาง่ายสุดก่อน ขอพบผู้จัดการศูนย์  ถ้าผู้จัดการศูนย์ยืนยันคำตอบถามนี้   ค่อยฟ้องร้องสูงขึ้นตามลำดับต่อไปครับ คือ ส่งเรื่องถึง MMTH

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 11:38:20 am »

ขออนุญาติ

ประกันแสนโล ถึงว่าจริงๆ อันนั้นก็เคลมไม่ได้อะไหล่สิ้นเปลือง
อันนี้ก็ไม่ได้นะ ติดแกสมา
หรือไม่ก็ คันอื่นๆ ก็เป็นแบบนี้
สรุปแล้ว เคลมยากมาก haha

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
maleethipwater
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 11:54:05 am »

นั้นแหละศูนย๋มิตซู   หลายๆแห่ง  สวดมนเอาเลยครับ...อยากเจอศูนย์ที่ดี...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์