Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหยียบครัชมีเสียงดังวื้ด ๆ  (อ่าน 1092 ครั้ง)
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 10:18:24 am »

รบกวนป๋า ๆ ครับ อยากมาถามในนี้ก่อน รถผม 2.4 + lpg ระยะ 76000 โลแล้วครับ พักหลังสังเกตุว่ามันมีเสียงตอนที่่เราเหยียบครัชครับ อาการคือขับแรกๆ ไม่ดังครับ แต่พอขับไปซักพัก จะมีเสียงวื้ด ๆ ตอนที่ถอนเท้าจากครัชจะชัดมาก ไม่แน่ใจว่าต้องแก้ไขตรงไหนด้วยการหยอดน้ำมัน หรือฉีดโซเน็กได้บ้างครับ

ป.ล. ขับในกทม. รถติด ๆ ก็จะมีการเปลี่ยนเกียร์บ่อยไม่แน่ใจว่าเป็นสาเหตุมั๊ย และเคยแจ้งกับศูนย์ตอนเช็ค 70000 โลแต่ออกมาก็เหมือนเดิมไม่เห็นทำไรให้ แลก้วก็จะเกี่ยวกับเรื่องลุยน้ำด้วยป่าวครับ เพราะช่วงนี้หน้่าฝน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์