Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิวครบรอบ 1 ปี @ คลองมะเดื่อ.. ผมรักคุณ!! ::  (อ่าน 11836 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:00:44 pm »

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกท่าน หวังว่าคงสบายดีกันนะครับ    ไม่ได้เข้ามาแวะเวียน ส่งการบ้านเสียนาน.... 

ไวจริงๆครับ แปบๆ ก็ครบ 1 ปีแล้ว สำหรับทริปท่องเที่ยว สไตล์บู๊ บุ๊น แนวแค้มป์ปิ้ง     ในความรู้สึกเหมือนเพิ่งออกทริปแรกมาได้ไม่นานนี้เอง : ))
ไวจนไม่ทันเตรียมตัว  พอรู้ตัวอีกที เห้ยยยยยยยย ! !!   จะปีแล้ว  แล้ว..  แล้ว..  เอายังไงกันดีเนี่ยย     

งั้น... งั้น...  เรากลับไปคลองมะเดื่อก็แล้วกัน กลับไป ณ จุดแรกเริ่มที่ทำให้เราได้มาเจอกัน จุดแรกเริ่มที่ทำให้เรากล้าที่จะออกจากป่าปูน จุดแรกเริ่มที่ทำให้เราพบเพื่อนใหม่.. 

แล้วววเอ็ง จะดราม่าทำไม !!!!!    เอาเรื่องจริงคือ ว่างพอดีครับ เลยชวนกันเที่ยวคลองมะเดื่อ ใกล้ๆ ทริปเช้า เย็นกลับ..  แต่ดันใกล้กับวันครบรอบ 1 ปีพอดี...   ซะงั้นนนน !!!!   

ทริปนี้มีสมาชิกมาร่วมดังนี้ครับ

1. ป๋า กล้วย
2. ป๋า รินทร์
3. ป๋า thara 
4. ป๋า Not
5. ป๋า kittikon2014
6. ป๋า ญา
7. ป๋า ออส
8. ป๋า โดม
9. ป๋า เบียร์
10. ป๋า Terng
11. ป๋า เอ เมืองชล
12. ป๋า จิ๊บ หมูปิ้ง
13. ป๋า เอ็ม หมูปิ้ง
14. ป๋า โจ้ ลพบุรี
15. ป๋า เสธเต้ หมูปิ้ง
16. ป๋า โจ้ หมูปิ้ง   
17. ป๋า นก ระยอง
18. ป๋า แม็กกี้
19. ป๋า หยก
20. ป๋า ปี้ บางบอน5
21. ป๋า อ็อฟ
22. ป๋า tikmb

ไม่แน่ใจครบมั้ยครับ ขาดป๋าท่านใดไปแจ้งชื่อด้วยครับ   ตื่นเต้นจนจำชื่อป๋าๆไม่ค่อยได้เลย    ไปชมภาพกันเลยดีกว่าา..

ภาพตอนเช้าครับ ล้อหมุน 10.30....   

ป๋านก จันทบุรี  แวะมาส่ง  แม้จะไม่ได้ไปด้วย แต่ป๋าแกบอกว่า มาให้เห็นหน้าก็ยังดี

ตัดควับ ! !  มาที่ตั้งขบวนเลยครับ เนื่องจากคนเยอะเกินคาด เลยชุกละหุกกันนิดหน่อย

ขบวนขับสบายๆ ครับ เรื่อยๆ เน้นปลอดภัย และไม่กีดขวางการขราจรครับ

วิ่งเลี่ยงเมือง ขับสบายๆ ชมวิว 2 ข้างทางครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:09:38 pm »

แปบๆมาถึง นครนายกกันแล้วครับ  โดยมีป๋าเอ ชลบุรี มาคอยต้อนรับกันอยู่ คอยจัดหาที่จอดรถให้เป็นระเบียบและปลอดภัย ไม่ขวางการจราจร

แต่พอแกเห็นผมเท่านั้นแหละ !!   ไปนู่นนนนนนน เอ็งไปจอดนู่นนเลยยย   Cry Cry Cry

ขาเข้ากล้องผมมีปัญหาครับขออภัยด้วย ไม่ได้เก็บภาพมาเลย ขอตัดมาที่จุดตั้งแค้มป์กันที่ คลอง 2 กันเลยนะครับ

ป๋าโดม กับ ป๋าเติ้ง   2 เจ้าพ่อ 2.4 lpg

สบายๆครับทริปนี้

ป๋าโจ้ ออกจากลพบุรี เที่ยงง รีบกวดมาาเลยถึงในคลอง  suadyod suadyod

ป๋าเติ้งกับน้องแต๊ง คร๊าบบบ

หามุมจอดกันตามอัธยาศัยเลย

หลายคนชอบถามว่า 2wd ไปด้วยได้ไม๊ครับ..    ที่เห็นในรูปกระดกฝาอยู่ คันนี้ รถแข่งวิ่ง track 402m นะครับ ล้อ 20" ยางซิ่ง ช่วงล่างซิ่ง      ช่างปี้ บางบอน 5 ครับ    ใจถึงก็ไปถึง

ปาเป็นเข่งเลยย

ตั้งค่ายกันแล้ว

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:17:49 pm »

เด็กมาได้ สาวๆมาาา ก็ดี  kiki kiki

เจอกันครั้งแรกไม่ใช่ปัญหาครับ  คนใช้ปาเหมือนกัน ถูกคอกันอยู่แล้วครับ แบบในภาพ

ครอบครัวป๋า tikmb อยู่นครนายกนี่เอง มาร่วมแจมด้วยครับ

ครอบครัวป๋าเติ้ง แบบไกลๆ

น้ำใสๆ

เริ่มได้มาแล้วครับบ  อารมณ์เริ่มได้  kiki kiki

รถป๋ากร ครับ สวย ลงตัวมากๆ  ครอบครัวเที่ยวป่าตัวจริงเลย

สบายๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2014, 04:20:55 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:23:08 pm »

ป๋าหยกตามมากับลุกชายครับบบบบบ

ป๋าน็อต  กับบรรดาแม่ครัวกินลม คร๊าบบ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:28:41 pm »

บ้างก็จับกลุ่มคุย....    เอ.. รอบหน้ายกกี่นิ้วดี

ป๋าแม็กกี้ โดดงานมาเลยยยยย  มาครั้งแรก  ขอบคุณคร๊าบบบ  สาธุ สาธุ สาธุ

บั้นท้ายงามๆ ของป๋าแม็กกี้ kiki kiki

ป๋าออสเส็จประชุม ก็รีบกวดตามมาช่วงบ่ายครับผม

รถนักท่องเที่ยว มีติดกันพอให้ลุ้นนน

บรรยากาศสบายๆ เย็นชื่นจายยยยยย

เด็กๆมีความสุข สนุกกันไปครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:35:23 pm »

ระดับน้ำกำลังดีครับ  ให้ปาแช่น้ำได้เลย

พี่ๆ แก๊งค์หมูปิ้งครับ สายซิ่ง ขอมาลุยด้วยยย       

พี่ญา คนป่า บาบราเรี่ยน

สบายๆ จริงๆครับ

พี่ๆหมูปิ้ง....        ดูสิ พอแฟนเผลอ..    ก็แอบมองสาวๆ เล่นน้ำ kiki kiki kiki kiki

โชคดีมากครับ ไม่เจอฝนนนน

ป๋าเอ ชลบุรี    ตากล้องคนใหม่กินลม ชมวิว  suadyod suadyod suadyod

ป๋าเอ้ คร๊าบบบบ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:44:04 pm »

ป๋าโดม กับป๋านก มาแอบคุยอะไรกันนี่

ป๋าหยก  เพิ่งเปิดเจอกระทู้ตอนสายๆ ก็รีบตามมาเลยยย กับลูกชายย  ขอบคุณมากๆครับบ  สาธุ สาธุ สาธุ

ป๋าโจ้ เดวิล   กับ  ป๋าญา บาบราเรี่ยนนน  

like like like like
[/url

พาปาแช่น้ำก่อนกลับครับ

[url=http://upic.me/show/52901377]

พี่ๆแก็งค์หมูปิ้ง รถซิ่ง200 ม้า      ต่างสไตล์  แต่ใจเดียวกันครับ    

ใครว่ารถซิ่ง ลุยไม่ได้

ขัดตัดมาที่ภาพขากลับ ณ คลอง 1  นะครับบ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2014, 04:46:21 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:49:42 pm »

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:51:53 pm »

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 04:54:20 pm »

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 05:03:07 pm »

ขอลากันไปด้วย ภาพๆ นี้นะครับ 

ขอบคุณจริงๆ ครับ ขอบคุณมากๆ ทุกๆคน  ขอบคุณจากใจเลยครับ ที่มาร่วมสนุกออกทริปกับเรา 

เราเป็นเพียงกลุ่มคน กลุ่มเล็กๆ ที่ชื่นชอบการท่องเที่ยวแบบแค้มป์ปิ้งเหมือนๆกัน เป็นเหมือนครอบครัว เหมือนเพื่อน เหมือนพี่น้อง

หากโอกาสหน้า เวลาเราว่างตรงกัน หวังว่าจะได้เจอพี่ๆ ป๋าๆ ในทริปกันอีกนะครับ : ))))

หากเรามิได้ต้อนรับพี่ๆ อย่างดีพอหรือขาดตกบกพร่องประการใด ขอออภัยจริงๆครับ 

แล้วพบกันใหม่ครับบ  ขอบคุณครับ

JoeDeViL
สังกัดปาปทุม 2.5 VG 2011 BlacK DeViL
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 05:41:17 pm »

สนุกมากๆเลยครับ เป็นกันเองมากๆๆ อาหารอร่อยมากๆ ส้มตำ ลาบปลาดุก ขนมจีน+แกงไก่ฟัก

แถมได้ภาพสวยๆกลับมาอีก ขอบคุณช่างภาพทุกๆๆท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2014, 05:52:34 pm โดย JoeDeViL » บันทึกการเข้า

@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 07:47:13 pm »

ความทรงจำ บอกเราได้ว่า สนุกมากน้อยแค่ไหน

สนุกมาก ขอบคุณ รูปสวยของป๋ากล้วย กินลมนะครับ

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
max_0527
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:11:43 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ งานนี้รับประกัน สนุกมากจริง มีรอยยิ้มมีมิตรภาพที่ดีจริง ป๋าแม็กกี้ชอบมากๆ suadyod suadyod suadyod
Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

like: 1

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:17:57 pm »

ภาพสวยมากครับป๋ากล้วย  รู้สึกได้ถึงมิตรภาพดีๆ suadyod

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์