Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาทีศูนย์มิตซูศรีราชา(ดาราสมุทร)  (อ่าน 4574 ครั้ง)
gee 55
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 02:23:56 pm »

ลาแล้วศูนย์บริการห่วยๆแต่ดันทนมาได้ตั้ง3เคส 1.เช็คระยะ 18 เดือนไม่เปลี่ยนกรอง นมค แต่บิลเรียกเก็บเพราะมีฝุ่นเต็มไปหมดไม่มีรอยมือจับเลยเรียกหัวหน้าช่างมาถามบอกเปลี่ยนเรียบร้อยแต่มาเปลี่ยนครั้งต่อมามีการเขียนวันที่ท่ีตัวกรองเลยถามช่างบอกมีการโกงกันในแผนกช่างเลยกันใว้ก่อน 2.หลังเข้าศูนย์ออกมาสักพักรถวิ่งไม่ออก นานๆเข้าควันดำไปหมดเอาเข้าเช็คช่างบอกเลิ่นนิ่งเกียร์ให้แล้วปกติ ใช้ไปก้อไม่หายเกือนสองเดือนทนไม่ไหวไปเข้าเช็คที่ศูนย์ในกทม ช่างบอกเจอสายแวคคั่มใต้เทอร์โบหลุดน่าจะเกิดตอนเปลี่ยนกรอง นมค คราวนี้หายเป็นปกติ 3.มาวันนี้เอาเข้าเช็คสามปีช่างบอกเปลี่ยน มนค+กรอง+กรองโซล่า+ล้างห้องเครื่อง หัวฉีด โดนไปห้าพันเพราะหมดโปรฟรีค่าแรง พอบอกให้อัดจาระบีเพลากลางให้ด้วยคิดราคาเท่าไหร่ยอมจ่ายคนรับรถ งงตามหัวหน้าช่างมาคุยเค้าบอกจะอัดทำไม เดี๋ยวให้ช่างเช็คไม่จำเป็นไม่ต้องอัดบอกได้เลย. งงครับ ลาแล้วครับศูนย์นี้แม้จะใกล้บ้านก้อตามคราวหน้าคงไปพัทยาดีกว่า
Freemind2015
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 09:43:53 am »

ของผมเหลืออีกสองเคส เสร็จแล้วก็คงโบกมือลาเหมือนกัลลลล ครับ
แย่ๆ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 10:09:18 am »

พนักงานรวมทั้ง sale หลายคน ก็ย้ายมาอยู่ที่ Mitsu จอมเทียนกันเยอะนะ   ผมมา Service ที่นี่   อ้าว..นี่ ผจก. ฝ่ายช่าง  ก็ดูคุ้นตานะนี่   หันไปที่ showroom อ้าวนี่มันหัวหน้า  sale ก็มาด้วย  ... การบริการก็ดี  โอ่โถงใหญ่ดี  คิวไม่มากเท่าทีพัทยา   ดูเหมือนจะเป็นซีก Mitsu ระยองมาเปิดนะ   0 พัทยาผมว่าคิวเยอะเกิน งานล้นมือ   ผมสั่งไฟท้ายถอยหลัง L ในกันชนหลังที่แตกมาเปลี่ยนเอง  ก็ได้ของภายใน 7 วัน ราคารวม vat แค่ 950 เองทั้งโคม  แปลกใจอะไหล่ Pajero ไม่ได้แพงเลยบางอย่าง แต่ราคาคงเท่ากันทุก 0

แต่ที่จอมเทียนบรรยากาศใน Garage ไม่ มาคุนะ  ผมว่า  ชัดเจนดี  ผมดูในห้องพีกรับรอง  เห็นหมดว่าใส่น้ำมันเครื่องใหม่ไปไหม  ถอดกรองเครื่องไหม  บางครั้งเดินไปบอก อัดจารบีเพลากลางให้ด้วย   พนักงานก็บอกว่า  ครับแต่มีค่าใช้จ่ายในบิลเพิ่มอีก 100 นะครับ  ก็มีเหตุผลดี  พูดจาสุภาพกันหมด  โดยเฉพาะพนักงานสาวสาวพูดไพเราะจนผมเขินหน้าแดงได้เลยบางครั้ง  โดยรวมชอบมากกว่า 0 พัทยา และ 0 ดาราสมุทร     ผจก. ฝ่าย garage ก็น่าจะมาจากที่นั่นด้วย  แต่คนนี้เอาใจใส่ดี พูดจาดี  แต่ถ้ารีบรีบนะผมว่า   อย่าไปล้างรถด้วยเลย  รอนานก็ตอนล้างรถนี่แหละ  แถมไกลหูตาเรามาก อยู่เข้าไปลึกด้านใน   ไม่ล้างล้างเองดีกว่า   งานจบได้เร็ว  อยู่ในสายตาทั้งกระบวนการเปลี่ยนถ่าย  Ok.. Ok.. Ok..

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Nologo Nut
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:54:09 am »

ตอนนี้มิตซู ศรีราชา กำลังสร้างศูนย์ครบวงจรตรงแถวถนนสุขุมวิทตรงโค้งซอยเข้าโรงบาลสมเด็จอยู่คับ ผ่านแล้วดูใหญ่ดี เห็นพนักงานที่ศูนย์ตรงดาราบอกถ้าเสร็จศูนย์ดาราจะย้ายไปอยู่ที่นั่น หวังว่ามาตรฐานจะดีขึ้นกว่าเดิมนะ
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 12:01:21 am »

อยากอัดมาหาผม ตั้งเบรคให้ด้วย มาๆๆๆ0891737370

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
lek_pajero
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 08:07:25 am »

พนักงานรวมทั้ง sale หลายคน ก็ย้ายมาอยู่ที่ Mitsu จอมเทียนกันเยอะนะ   ผมมา Service ที่นี่   อ้าว..นี่ ผจก. ฝ่ายช่าง  ก็ดูคุ้นตานะนี่   หันไปที่ showroom อ้าวนี่มันหัวหน้า  sale ก็มาด้วย  ... การบริการก็ดี  โอ่โถงใหญ่ดี  คิวไม่มากเท่าทีพัทยา   ดูเหมือนจะเป็นซีก Mitsu ระยองมาเปิดนะ   0 พัทยาผมว่าคิวเยอะเกิน งานล้นมือ   ผมสั่งไฟท้ายถอยหลัง L ในกันชนหลังที่แตกมาเปลี่ยนเอง  ก็ได้ของภายใน 7 วัน ราคารวม vat แค่ 950 เองทั้งโคม  แปลกใจอะไหล่ Pajero ไม่ได้แพงเลยบางอย่าง แต่ราคาคงเท่ากันทุก 0

แต่ที่จอมเทียนบรรยากาศใน Garage ไม่ มาคุนะ  ผมว่า  ชัดเจนดี  ผมดูในห้องพีกรับรอง  เห็นหมดว่าใส่น้ำมันเครื่องใหม่ไปไหม  ถอดกรองเครื่องไหม  บางครั้งเดินไปบอก อัดจารบีเพลากลางให้ด้วย   พนักงานก็บอกว่า  ครับแต่มีค่าใช้จ่ายในบิลเพิ่มอีก 100 นะครับ  ก็มีเหตุผลดี  พูดจาสุภาพกันหมด  โดยเฉพาะพนักงานสาวสาวพูดไพเราะจนผมเขินหน้าแดงได้เลยบางครั้ง  โดยรวมชอบมากกว่า 0 พัทยา และ 0 ดาราสมุทร     ผจก. ฝ่าย garage ก็น่าจะมาจากที่นั่นด้วย  แต่คนนี้เอาใจใส่ดี พูดจาดี  แต่ถ้ารีบรีบนะผมว่า   อย่าไปล้างรถด้วยเลย  รอนานก็ตอนล้างรถนี่แหละ  แถมไกลหูตาเรามาก อยู่เข้าไปลึกด้านใน   ไม่ล้างล้างเองดีกว่า   งานจบได้เร็ว  อยู่ในสายตาทั้งกระบวนการเปลี่ยนถ่าย  Ok.. Ok.. Ok..
Mitsu จอมเทียนอยู่ตรงไหนคับ ขอพิกัดด้วย ขอบคุณคับ

" 2.5 GT บรอนซ์เงิน 2010 "  ID 3776  ศรีราชา
280S
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 09:43:06 am »

ถ้ามาจากสัตหีบมุ่งไปพัทยา    พอถึง โรงแรมแอมบาสเดอร์  ผ่อนคันเร่ง  ห่างจากโรงแรมประมาณน่าจะสัก ไม่เกิน 400 เมตร  ฝั่งทะเลครับ  จะเจอ 0 Nissan และ Mitsu อยู่ติดกันเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์