Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน ซื้อประกันภัยรถ ต้องระวัง  (อ่าน 4018 ครั้ง)
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 02:57:16 pm »

สวัสดี ป๋า ๆๆๆ พี่น้องชาว ปาเจโร่ไทยแลนด์ ผมก็เป็นสมาชิกคลับคนหนึ่งมานานแล้ว หมายเลข 0567 สามารถตรวจสอบได้ครับ ก็มีเรื่องจะมาเตือนภัย ไม่รู้ว่าใช้คำ
เตือนภัยจะดูรุนแรงไปไหม เอาเป็นว่า ก็เตือนๆในฐานะพี่ๆน้องๆ ในคลับแล้วกันนะครับ
     เรื่องก็คือ การซื้อประกัยภัยรถยนตร์ ภายในห้องซื้อขายของ ในคลับของเรานี้ละครับ ขออธิบายนิดนึงนะครับ ว่ารถผมซื้อมาปลายปี 2011 คือ 30/12/2011 เป็นรถป้าย
แดง ได้ประกันแถมมา 1 ปี ก็มีเครมตามเรื่องตามราวเล็กๆน้อยๆ กันไป พอหมดประกันก็มาต่อของ (ขอบอกชื่อนะครับเพราะผมว่าบริษัทไม่ผิด) กรุงเทพประกันภัย ก็ติด
ต่อซื้อในห้องซื้อขายนี้ละครับ เห็นว่ามีส่วนลด และ โปรโมชั่นสมาชิกคลับมีส่วนลด ก็ซื้อแบบ ซ่อมห้าง ระบุผู้ขับ ทุนประกัน 800000  ก็ใช้รถไปปีนี้ไม่มีเครมพอใกล้หมด
ประกัน ผู้ขายประกันรายเดิมก็โทรติดต่อให้ผมต่อประกันกับเธออีก เรื่องมาเกิดต้องนี้ละครับ พอดีผมอยากเปรียบเทียบราคากับเจ้าอื่น ๆ ดูบ้างเลยไปถามแถวบ้านมา 2 ที่
พอทั้ง 2 เจ้าเช็กคำตอบที่ได้รับคือ ประกันเดิมของผม เป็นซ่อมอู่ ไม่ใช้ ซ่อมห้าง อย่างที่เข้าใจมาตลอดตั้ง 1 ปี ดีนะที่ไม่เครม ไม่งั้นละ ต้องไปนั่งเถียงกับบริษัทประกัน
กันวุ่นวายอีก แต่ที่น่าเจ็บใจคือ เราต้องจ่ายในราคาซ่อมห้างแต่ได้ซ่อมอู่ ไอ้เงินที่ต่างกันระหว่างซอ่มห้างกับซ่อมอู่แค่หลักพัน มันไม่เท่าไหรหรอกครับ แต่พอรู้แล้วมัน
ความรู้สึกครับ เรื่องก็มีเท่านี้ครับ เลยอยากจะมาขอเตือน พี่ๆ น้อง ๆ ในคลับครับ ว่าจะซื้อประกัน ตรวจสอบให้รอบครอบ เพราะเราต้องโอนเงินไปก่อน เป็น หมื่น ๆ
ในกรณีของผมยังดีทียังได้ประกันมา ถึงไม่ตรงตามที่ตกลงกันไว้ แต่ถ้ามีไครโชคร้ายนึกว่ามีประกันภัยคุ้มครอง แต่จริง ๆ แล้วไม่มี ไม่รู้ต้องเสียเงินอีกเท่าไหร ไหนจะเสียเงินค่าประกันที่เราไม่ได้ ยังต้องซ่อมรถตัวเอง และรถคนอื่นอีก  ก็ขอ เตือนๆๆๆๆๆ เอาไว้ครับ  ขออภัยถ้าเรื่องยาวไปหน่อยครับ
manajyu
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:49:04 pm »

Angry Angry  เซ็งแทน
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:54:39 pm »

ขอบคุณครับที่มาเล่าให้ฟัง   ถ้าไม่รู้จักกันจริงๆห้ามโอนให้กับบุคคลธรรมดาเด็ดขาด โอนในนามบ.ประกันภัยเท่านั้นนะครับ

payusine
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:56:16 pm »

"เรื่องก็คือ การซื้อประกัยภัยรถยนตร์ ภายในห้องซื้อขายของ ในคลับของเรานี้ละครับ" ผมว่า ข้อความนี้ก็เป็นประเด็นด้วยครับ บอกได้ไหมครับว่าเป็นใคร ขอทาง PM ก็ได้ครับ  เพราะกำลังหาประกันครับ จะได้หลีกเลี่ยงครับ สาธุ

ID 4166
jit7777
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 01:07:46 pm »

อยากรู้เหมือนกันครับ
danupan
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 04:36:32 pm »

พอเดาออก หรือปล่าว kiki kiki kiki
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์