Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามป๋าๆเรื่องฟร้อนและจอm9ครับ  (อ่าน 2921 ครั้ง)
yuiiphone007
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 10:40:57 pm »

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมได้alpine9861ea หน้าส้ม กับจอm9/m9n ผมซื้อในครับนี้ล่ะครับ จอm9มาจากกรุงเทพ ฟร้อนมาจากปราณบุรี แล้วเอาไปให้ช่างติดตั้งให้ ไม่รู้ช่างต่อสายถูกหรือเปล่า  1 คือเวลาเราเล่นusbอยู่แล้วเราสามารถเพิ่ม/ลด เสียงจากฟร้อนได้มั๊ยครับ หรือต้องจิ้มที่จออย่างเดียว 2.ทำไมของผมเล่นทั้งusbและfmได้พร้อมๆกัน  3.ทำไมออกจากเนวี่แล้วมันยังบอกทางอีก(มีแต่เสียง/ดังมาก/ดังกว่าเพลงอีกสิบเท่า)  4.  คือรถผมติดเครื่องเสียงมาครับมีปรีแอมป์ เวลาผมเล่นเพลงจากusb ต้องเอาโวรุ่มที่ฟร้อนขึ้นด้วยเสียงเบสค่อยออกอย่างน่อยโวรุ่มฟร้อนต้องเป็นเลข1ขึ้นไป แต่ไม่มีผลต่อความดังเพลงจะ1หรือ30เพลงก็ดังเท่าเดิม แต่เบสจะออกครับ งงงงง---คือตอนได้ฟร้อนมาไม่มีสายไฟมาให้ ช่างเลยแปลงให้ครับ เลยไม่แน่ใจว่าช่างต่อถูกหรือเปล่า ผมว่ามันยังไงๆน่ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 10:50:55 pm โดย yuiiphone007 » บันทึกการเข้า
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 11:29:12 pm »

ช่วยตอบบางข้อตามที่ผมใช้จอ m9 (ไม่มี n) MY13 2WD 2.5 GT นะครับ
1 คือเวลาเราเล่นusbอยู่แล้วเราสามารถเพิ่ม/ลด เสียงจากฟร้อนได้มั๊ยครับ หรือต้องจิ้มที่จออย่างเดียว
ตอบ หมุน vol ที่ front หรือกด vol ที่พวงมาลัยได้
2.ทำไมของผมเล่นทั้งusbและfmได้พร้อมๆกัน
ตอบ ของผมทำไม่ได้ เพราะเมื่อเลื่อก usb ที่ front จะขึ้น interupt แล้วจะไปเลือกเล่น FM หรือ DVD ไม่ได้

ผมก็คิดว่ามันไม่ปกติ ป๋าลองสอบถามสายตรงรุ่นจาก M-Tech ดีกว่านะครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
yuiiphone007
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 11:56:54 pm »

ผมว่าแล้วผมใช้ดูมันยังไงๆอยู่ครับ  ช่างต่อไม่ถูกจริงๆ 1.เมื่อผมเล่นusbอยู่ ฟร้อนจะไม่สามารถ เพิ่ม/ลด เสียงได้เลย และผมยังสามารถเปิดfmได้ด้วยแล้วมีเสียงออกพร้อมๆกันทั้งสองอย่างเลย  เจ๋งมั๊ยล่ะครับรถผม55555 kiki kiki
lek_pajero
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 06:17:24 pm »

ผมขอถามด้วยคับ ของผมถ้าฟังเพลงจากเเผ่นCDอยู่ แล้วเข้าเกียร์ถอยหลังเพลงมันจะดับคับ ของผมปกติไหมคับ  แต่ถ้าฟังจากUSBดังต่อเนื่องปกติคับ

" 2.5 GT บรอนซ์เงิน 2010 "  ID 3776  ศรีราชา
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 05:44:57 am »

ผมขอถามด้วยคับ ของผมถ้าฟังเพลงจากเเผ่นCDอยู่ แล้วเข้าเกียร์ถอยหลังเพลงมันจะดับคับ ของผมปกติไหมคับ  แต่ถ้าฟังจากUSBดังต่อเนื่องปกติคับ
เข้าเกียร์ถอย ของผม CD ก็ pause เองและตัดภาพไปกล้องหลังเกมือนกันครับ (บอกไม่ได้ว่าปกติหรือไม่ แต่บอกได้ว่าเหมือนกันคับ  )
และก็ลืมไปแล้วเหมือนกันว่า FM ตัดเสียงด้วยไหม ไว้ลองแล้วจะมาอัปเดทใหม่นะครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์