Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ปัญหาวาวล์ยัน และการปรับองศาไฟจุดระเบิด  (อ่าน 18633 ครั้ง)
kong_za
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 10:21:07 pm »

suadyod

รอป๋า PUNPUN จัด TAP อยู่นะครับ
kitipat
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 07:57:47 am »

จัดไปครบสูตรครับป๋า Punpun ตั้งวาล์ว ติดTAP เปลี่ยนหัวเทียน นมค. ครบเลย 1.1 หมื่นบาท กับ 1.1 แสนกิโล kiki  รอบหน้าคงจะเปลี่ยนหม้อต้มใหม่ท่อยาง ท่อแก๊ส ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2014, 11:32:16 am โดย kitipat » บันทึกการเข้า

PJS#2938 "เรื่องสมุนไพรไว้ใจผม.."
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 08:55:07 pm »

suadyod

รอป๋า PUNPUN จัด TAP อยู่นะครับ

เรื่อง Tap คงยังไม่มีเวลาไปละครับป๋า    มีความจำเป็นที่จะต้องไม่ติดก่อนครับ  เพราะกำลังจะทำการทดลอง อีก 2-3 อย่างเรื่องหม้อต้ม และ  ecu เด๋วผลการทดลองมันจะไม่เป๊ะ   ก็เลยต้องหยุดไว้ก่อน   เด๋วรอทดสอบนั่นนี่เสร็จเสียก่อนอาจจะมีเวลาไป   แต่บอกตรงตรงนะ   ไม่มีอคติใดใดป๋า   โดยส่วนตัวผมทำใจไม่ได้กับการเอารถไปติดอะไรแล้ว    ผมไม่รู้ว่ามันทำงานอย่างไร  อยู่ตรงไหน  ทำหน้าที่อะไร  และเข้าไปยุ่มย่ามกับมันไม่ได้   เพราะผมไม่ได้เป็นผู้บริโภคอย่างเดียว  อิ... ผมชอบอยากรู้ไปหมด   และต้องควบคุมมันได้   ถ้าแบบว่าไม่รู้ว่าติดอะไรมันคืออะไรแล้ว   ทำใจไม่ได้ครับป๋า   แต่เด๋วว่างไปหาป๋า S แก  ผมคงได้ข้อมูลบ้าง   ไม่งั้นรับได้ยากครับผมชอบให้ทุกอย่าง Control ได้ อิ.....   

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
bang332
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:22:52 am »

ตอนนี้รถกำลังอยู่บนเขียง ได้ติดด้วยความไม่ตั้งใจครับ
เอารถมาเช็คระยะ 30,000 เปิดงานเสร็จกำลังเดินกลับมาห้องพักลูกค้า ก็บังเอิญมีพี่ที่ร้านทักแล้วก็บอกรายละเอียดตัวปรับองศาจุดระเบิด อ่านไปได้ซักพักเลยบอกแกว่าขอมาคิดดูก่อน มานั่งที่ห้องพักลูกค้าก็เปิดเข้าเวบและหาข้อมูลในบอร์ดทันใด อีก 1 นาทีถัดมาก็เดินไปบอกให้เริ่มติดตั้งเลยครับ  ii
payusine
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:40:43 am »

suadyod

เรื่อง Tap คงยังไม่มีเวลาไปละครับป๋า    มีความจำเป็นที่จะต้องไม่ติดก่อนครับ  เพราะกำลังจะทำการทดลอง อีก 2-3 อย่างเรื่องหม้อต้ม และ  ecu เด๋วผลการทดลองมันจะไม่เป๊ะ   ก็เลยต้องหยุดไว้ก่อน   เด๋วรอทดสอบนั่นนี่เสร็จเสียก่อนอาจจะมีเวลาไป   แต่บอกตรงตรงนะ   ไม่มีอคติใดใดป๋า   โดยส่วนตัวผมทำใจไม่ได้กับการเอารถไปติดอะไรแล้ว    ผมไม่รู้ว่ามันทำงานอย่างไร  อยู่ตรงไหน  ทำหน้าที่อะไร  และเข้าไปยุ่มย่ามกับมันไม่ได้   เพราะผมไม่ได้เป็นผู้บริโภคอย่างเดียว  อิ... ผมชอบอยากรู้ไปหมด   และต้องควบคุมมันได้   ถ้าแบบว่าไม่รู้ว่าติดอะไรมันคืออะไรแล้ว   ทำใจไม่ได้ครับป๋า   แต่เด๋วว่างไปหาป๋า S แก  ผมคงได้ข้อมูลบ้าง   ไม่งั้นรับได้ยากครับผมชอบให้ทุกอย่าง Control ได้ อิ.....   

ชอบคำว่า "ผมชอบให้ทุกอย่าง Control ได้" ครับ good

ID 4166
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์