Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ศูนย์เมืองเลย ปา 2.4 ติดแก๊สแล้วเครมโช๊คหลังไม่ได้  (อ่าน 2831 ครั้ง)
bat loei
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 09:21:08 pm »

ผมได้เอาปา 2.4 ติดแก๊สแล้ว เข้าเครมโช๊คที่ศูนย์เมืองเลย มีโช๊คหน้ารั่ว 1 อัน สละโช๊คหลังรั่ว 1 อัน แต่ทางศูนย์เครมแต่โช๊คหน้าให้ ส่วนโช๊คหลัง
ช่างบอกว่าติดแก๊สมารั่วเพราะบรรทุกถังแก๊ส เครมไม่ได้ต้องเสียตังค์เอง มันจริงเหรอครับพอมีป๋าท่านใดเคยเจอแบบนี้มั๊ยครับ ติดแก๊สแล้วโช๊คหลัง
เครมไม่ได้เหรอครับ
Viva
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 10:06:00 pm »

มันเกี่ยวกันที่ไหนละครับ มันเป็นการปัดภาระให้พ้นตัวของศูนย์รถยนต์มากกว่า ถ้าติดตั้งแก๊สมันจะไปเกี่ยวข้องกับส่วนใดของรถยนต์กัน ถ้าไม่รับประกันเครื่องยังพอฟังแต่ถ้ามาโบ้ยว่าติดแก๊สแล้วไม่รับประกันโช้ค แอร์ เครื่องเสียง ล้อ พวงมาลัย ระบบไฟรถยนต์ มันก็คงไม่ถูกต้อง ที่ศูนย์บอกด้านท้ายมีถังแก๊สทำให้โช้ครั่ว(เอาสมองส่วนไหนคิด) แต่มันคงจะไม่หนักกว่ายางอะไหล่ที่ห้อยท้ายอยู่สักเท่าไหร่ ถ้าศูนย์ดีมีจรรยาบรรณก็คงจะรู้ว่ามันไม่เกี่ยวกันเลย
ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับเผื่อจะเจอศูนย์ดีๆสักแห่งครับ
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 05:47:47 am »

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ ว่าจะลองศูนย์อื่นดูเผื่อเจอศูนย์ที่ดีๆ อย่างป๋าบอกครับ
Saifon2546
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 09:15:32 am »

บอกไปเลยว่ารั่วก่อนติดแกส เพิ่งมีเวลามาเคลม
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 09:52:59 am »

เหมือนกัน สุดเซ็งปล่อยมันเยิ้มไป ถังแก็สมันจะหนักกว่าของที่บรรทุกเท่าไรวะ พูดแล้วของขึ้น 
จะครบแสนโลแล้ว หมดประกัน ศูนย์โทรมาให้เอาเข้าไปเช็คแสนโล ค่าใช้จ่ายประมาณหมื่นห้า
ไหนๆก็หมดประกันแระ ตอนมีประกันไม่เคยได้เคลมอะไรเลย ตรูไม่เข้าแม่มแล้ว.. yes!!
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 09:54:52 am »

แบบนี้ก็มีด้วย   

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 10:52:31 am »

ขออนุญาติ

สองคนก็หนักกว่าถึงแกสแล้วนะ
มันจะไปเกี่ยวอะไรกับถังแกส
น่าด่าจริงๆ  อ๋าย!!!!!

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 12:33:16 pm »

บางศูนย์ในกรุงเทพก็เป็นครับ ตอบแบบนี้แหละ   มันขึ้นกับรอยหยักในสมองของช่าง และผู้จัดการศูนย์  โดยที่ทาง MMTh ไม่คิดจะแก้ไขหรืออบรมตักเตือน (หรือเห็นด้วยกับการกระทำก็ไม่รู้ จะได้ไม่ต้องเคลมของให้ลูกค้า) ทาง MMTh รู้อยู่แก่ใจครับ เพราะเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับโช๊คเยอะมาก

ถังแก๊สหนักประมาณ 100 ก.ก. ถ้าบรรทุกถังแก๊สแล้วโช๊ครั่ว  แสดงว่ารถห่วยมากครับ   ผลิตรถห่วยๆ ออกมาขายได้ไง

ใช้ปาเจโร่ ต้องนั่งคนเดียว หรือไม่เกิน 2 คน  เพราะไม่งั้นโช๊คหลังจะรั่ว   kiki

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 01:10:04 pm »

ในสัญญาห้ามมีการดัดแปลงสภาพรถ ถ้ามีการดัดแปลงจะหมดประกัน การติดตั้งแก็สถือว่ามีการดัดแปลงสภาพรถจากสภาพเดิมๆจากโรงงาน  เนื่องจากถังแก็สมีน้ำหนัก ทำให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นจากมาตราฐานจากโรงงาน  จึงเป็นเหตุให้หมดประกันเหมือนกับการเปลี่ยนล้อแม็กทำให้หมดประกันช่วงล่าง  การติดตั้งแก็สต้องมีการตัดต่อสายไฟอาจทำให้ระบบที่มาจากโรงงานเสียหายจึงเป็นเหตุผลของการหมดประกันระบบไฟฟ้าในรถยนต์  พวกใส่กล่องก็เหมือนกัน ฉะนั้นถ้าจะเครมต้องทำรถกลับสู่สภาพเดิมก่อนเหมือนออกจากศูนย์ นี่ละคือสิ่งที่น่าเบื่อมากจะทำอะไรก็หมดประกัน ผมยังซื้อของมาแต่งบางส่วน ส่วนไหนจะทำให้หมดประกันก็ยังไม่ยุ่งพอใกล้หมดถึงจัดเต็ม  และอีกอย่างมันอยู่ที่ศูนย์ด้วยบ้างศูนย์ก็ดีใจหาย  บางศูนย์ก็ตรงเป็นท่อไม่มีซิกแซก เรียกว่าอยู่ที่ดวงจะเจอแบบไหนมากกว่านาๆจิตตัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2014, 08:43:24 am โดย SANTAFORCE » บันทึกการเข้า
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 03:31:18 pm »

ผมว่าเป็นศูนย์นี้ครับ เล่าของผมนะ
รถผมก็ติดแก๊ส เชคหมื่นโลแรก โช๊คหลังรั่วคู่เลยก็ได้เคลม

เมื่ออาทิตย์ก่อนเข้าศูนย์เชค 2 หมื่นโล โช๊คคู่หลังที่เคลมมายังดีอยู่ไม่รั่วแล้ว
แต่โช๊คหน้าซ้ายรั่ว  ศูนย์แจ้งเปลี่ยนโช๊คหน้าที่รั่วให้ รอของ 1 อาทิตย์ ของมาก็เข้ามาเปลี่ยนได้เลย

ก็ถือว่าโอเคครับ เครื่องยนต์อะไรก็ปกติไม่มีปัญหาอะไร
สายยนต์ 4021
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 11:09:50 pm »

เอามาเข้าเคลมที่ 0 หนองบัวลำภูครับ ใกล้ๆ เคลมได้ ผมเคยถามนะ เพราะรถผมก็ติดแก๊ส เคยยกช่วงล่างดูเลยถือโอกาสถามช่าง เขาบอกเคลมได้ เคยเคลมให้รถติดแก๊สมาแล้ว  ลองแวะมาครับ จะได้ไม่ต้องเสียตัง
ส่วนที่มีเรื่องกับการติดแก๊ส ผมเจอหนักกว่าป๋า คลัชไหม้ 0 บอกเป็นเพราะติดแก๊ส บอกว่าเราต้องมาตั้งระยะคลัชใหม่เพราะน้ำหนักรถเพิ่ม  อันนี้ 0 อุดรครับ อย่าไปเข้ามัน งี่เง่ามาก หลอกเด็กยังไม่ได้เลย ผู้จัดการ 0 มันจบสถาบันไหนมาไม่รู้ ตอนนี้ผมเข้าหนองบัวตลอด ถึงช่างไม่ได้เก่งมาก แต่มันก็ไม่มั่วมาก
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 06:19:56 am »

ขอบคุณ ป๋าๆ ที่ช่วยแนะนำครับ
Saifon2546
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 06:03:58 pm »

ถ้าศูนย์มันเรื่องมากก็ให้เค้าเปลี่ยนไปเลยครับต้นละ 900บาท    Cheesy
bat loei
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 02:30:48 pm »

วันนี้ผมได้มาธุระที่ปทุมธานีผมเลยลองเอาเข้าเคลลมที่ศูนย์ นวนคร ซึ่งผมออกรถทีศูนย์นี้ดู
บอกเขาว่าเอามาเคลมโช๊คหลังขวา ช่างเขาก็เอารถเข้าเช็คแล้วก็มาแจ้งผมว่า รั่วจริงและอีกข้าง
กล้ำกลึ่งกำลังจะรั่วจะทำเรื่องเคลมให้ทั้งสองข้างเลยและสั่งของประมาณ 1 อาทิตย์ แล้วจะโทรแจ้ง
ให้เข้ามาเปลี่ยน ไม่พูดถึงเรื่องว่าติดแก๊สมาเลยครับ แล้วเขายังเซ็ดไปเจอว่า ซีลหน้าแท่นเครื่องรั่วอีก
เคลมให้อีกครับ เจอมาแบบนี้ก็เลยมาเล่าไห้ป๋าๆ ฟังครับ
Viva
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 03:49:03 pm »

smile..ดีใจด้วยครับที่เจอศูนย์ดี พนักงานไม่มั่วและมีความยุติธรรมกับผู้ใช้รถครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์