Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเสียงดัง อ๊อดแอ๊ดๆ จากช่วงล่างด้านหน้า  (อ่าน 18537 ครั้ง)
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:51:46 pm »

ตอนนี้เจอปัญหาเสียงดัง อ๊อดแอ๊ดๆ จากช่วงล่างด้านหน้า จะได้ยินตอนวิ่งถนนไม่เรียบ ขึ้นลูกระนาดช้าๆ หรือตอนเบรคแล้วช่วงล่างด้านหน้ายุบขึ้น-ลง บางจังหวะโยกพวงมาลัยซ้าย-ขวาก็จะดัง อ๊อดแอ๊ดๆ ตามจังหวะ เอาเข้าศูนย์ ช่างไล่ขันน็อตปีกนกทั้งสองข้าง หายไปวันนึง วันนี้วิ่งไปทำงาน ดังขึ้นมาอีกแล้ว โอ๊ยมึน
ป๋าท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้แล้วแก้หายรบกวนแนะนำด้วยครับ จะได้เอาแนวทางไปบอกช่างที่ศูนย์....
ลืมบอกไปครับ ก่อนหน้าที่จะเป็น ผมวิ่งทางไกลไปต่างจังหวัดมาครับ....
ผมเจอมาเหมือนกันครับดังที่ลูกหมากปีกนกบนครับ   อาการเดียวกันเลยครับหาอยู่ตั้งนานกว่าจะเจอต้นตอ good
เป๊ะเลยครับ.....ช่างบอกว่าดังที่ลูกหมากปีกนกบนด้านขวา แจ้งเคลมเรียบร้อย .... ที่สำคัญรออะไหล่ อย่างช้า 3 เดือน  อ๋าย!!!!!
นี่ว่าจะหาอะไหล่เอง แล้วเอาไปให้ศูนย์เปลี่ยน เห็นบอกราคาประมาณ 800บาท

หายยังครับ ป๋าตุ๋ย

ใกล้หายแล้วครับป๋าเชิด.......ไม่รู้จริงป่าว Sad

จริงครับเปลี่ยนแล้วหายเลย ผมซื้อมาราคาตัวละ 720
ปาสนใจไหมอะผมเหลือตัวหนึ่งซื้อมาเผื่อไว้ผมขายให้600  แบ่งๆกันใช้
ขอบคุณมากครับป๋า   สาธุ
เดี๋ยวผมขอดูทีท่าศูนย์สักพัก ถ้าน่าจะนานผมขออนุญาติรบกวนป๋านะครับ  Ok..
ของป๋าใช่ part no.4010a099 หรือป่าวครับ...ขอบคุณอีกครั้งครับ

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 01:53:36 pm »

ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ..แต่ผมเคยมีเสียงอย่างนี้ด้านหลัง สรุปเจอเป็นที่สปิงยุบตัวทำให้เวลาขับขึ้นลงเนิน หรือลูกระนาดหลังเต่าจะมีเสียงอ๊อดแอ๊ดตลอดเลยจัดยูริเทรนหนุนเข้าไปให้แน่เงียบสนิทตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมาครับ Ok..
ตรงนี้ก็เป็นผู้ต้องสงสัยลำดับต่อมาเหมือนกัน ป๋าพอจะอธิบายได้ไมครับว่ายูริเทนที่ว่าใส่ตรงไหน อย่างไร
ใส่รองตรงสปิงเลยครับ...เนื่องจากพอสปิงใช้งานไปสักระยะจนยุบตัวเข้าที่ทำให้เวลาโช็คยึดจนสุดจะมีอาการเหมือนสปิงเคลื่อนทำให้เกิดเสียงเวลาขึ้นหลังเต่า เจ้ายูริเทรนตัวนี้ทำหน้าที่เหมือนไปยันต้องช่องว่างนั้นทำให้สปิงแน่นขึ้น ผลที่ได้คือเสียงอี๊ดอาดหายไป ตูดโด่งขึ้น ในราคา 1,030 บาทของไอรอนแมนค่าแรงฟรีครับ Ok..
ป๋าน๊อต บอกสถานที่ติดตั้งหน่อยได้ป่าวครับ ผมหาอยู่เหมือนกัน อยากเอาท้ายขึ้นสักนิดนึง.... สาธุ
ร้านเอเชีย บางบัวทอง 028342268 จัดไปครับ Ok..
แจ่มเลยครับป๋าน๊อต.... สาธุ

ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 04:25:34 pm »

อาจจะเหมือนผมที่ด้านซ้ายหน้ารถไปชนท้ายกระบะมา หลังเคลมเสร็จ เอามาใช้งานได้ 3 เดือนก็มีเสียงเหล็กดังตอนรถโยกตัว ยิ่งหน้าหนาวอากาศเย็น ยิ่งมีเสียงดังบ่อย ผมใช้เวลาหาเสียงอยู่ 6 เดือน รื้อคอนโซลหน้ารถอยู่ 3 ครั้ง จนพบต้นตอเสียงมาจากตรงเสา A ด้านซ้าย เป็นรอยต่อของเสา A ตามรูปลูกศรชี้รูปที่ 2 เลยลองเอาโซแน็คฉีดเข้าไปดู หายเป็นปลิดทิ้ง ลองดูครับ เผื่อเป็นอาการเดียวกัน

ป๋าครับขั้นตอนแกะเสา A เริ่มยังไงครับ   ยอดเยี่ยม

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 04:31:27 pm »

อาจจะเหมือนผมที่ด้านซ้ายหน้ารถไปชนท้ายกระบะมา หลังเคลมเสร็จ เอามาใช้งานได้ 3 เดือนก็มีเสียงเหล็กดังตอนรถโยกตัว ยิ่งหน้าหนาวอากาศเย็น ยิ่งมีเสียงดังบ่อย ผมใช้เวลาหาเสียงอยู่ 6 เดือน รื้อคอนโซลหน้ารถอยู่ 3 ครั้ง จนพบต้นตอเสียงมาจากตรงเสา A ด้านซ้าย เป็นรอยต่อของเสา A ตามรูปลูกศรชี้รูปที่ 2 เลยลองเอาโซแน็คฉีดเข้าไปดู หายเป็นปลิดทิ้ง ลองดูครับ เผื่อเป็นอาการเดียวกัน

ป๋าครับขั้นตอนแกะเสา A เริ่มยังไงครับ   ยอดเยี่ยม
ขอตอบแทนนะครับ....เริ่มจากเลาะยางขอบประตูออกจนสุดเสาAครับ แล้วดึงกรอบพลาสติกครอบเสาA ออกมาตรงๆครับ เริ่มจากด้านบนครับ

ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 04:33:57 pm »

ขอตอบแทนนะครับ....เริ่มจากเลาะยางขอบประตูออกจนสุดเสาAครับ แล้วดึงกรอบพลาสติกครอบเสาA ออกมาตรงๆครับ เริ่มจากด้านบนครับ

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 11:57:48 am »

ตอนนี้เจอปัญหาเสียงดัง อ๊อดแอ๊ดๆ จากช่วงล่างด้านหน้า จะได้ยินตอนวิ่งถนนไม่เรียบ ขึ้นลูกระนาดช้าๆ หรือตอนเบรคแล้วช่วงล่างด้านหน้ายุบขึ้น-ลง บางจังหวะโยกพวงมาลัยซ้าย-ขวาก็จะดัง อ๊อดแอ๊ดๆ ตามจังหวะ เอาเข้าศูนย์ ช่างไล่ขันน็อตปีกนกทั้งสองข้าง หายไปวันนึง วันนี้วิ่งไปทำงาน ดังขึ้นมาอีกแล้ว โอ๊ยมึน
ป๋าท่านใดเคยเจอปัญหาแบบนี้แล้วแก้หายรบกวนแนะนำด้วยครับ จะได้เอาแนวทางไปบอกช่างที่ศูนย์....
ลืมบอกไปครับ ก่อนหน้าที่จะเป็น ผมวิ่งทางไกลไปต่างจังหวัดมาครับ....
ผมเจอมาเหมือนกันครับดังที่ลูกหมากปีกนกบนครับ   อาการเดียวกันเลยครับหาอยู่ตั้งนานกว่าจะเจอต้นตอ good
เป๊ะเลยครับ.....ช่างบอกว่าดังที่ลูกหมากปีกนกบนด้านขวา แจ้งเคลมเรียบร้อย .... ที่สำคัญรออะไหล่ อย่างช้า 3 เดือน  อ๋าย!!!!!
นี่ว่าจะหาอะไหล่เอง แล้วเอาไปให้ศูนย์เปลี่ยน เห็นบอกราคาประมาณ 800บาท

หายยังครับ ป๋าตุ๋ย

ใกล้หายแล้วครับป๋าเชิด.......ไม่รู้จริงป่าว Sad

จริงครับเปลี่ยนแล้วหายเลย ผมซื้อมาราคาตัวละ 720
ปาสนใจไหมอะผมเหลือตัวหนึ่งซื้อมาเผื่อไว้ผมขายให้600  แบ่งๆกันใช้
เดี๋ยวผมขอดูทีท่าศูนย์สักพัก ถ้าน่าจะนานผมขออนุญาติรบกวนป๋านะครับ  Ok..
ของป๋าใช่ part no.4010a099 หรือป่าวครับ...ขอบคุณอีกครั้งครับ
อัพเดตครับ.....เคลมเปลี่นยเรียบร้อยครับ ลูกหมากปีกนกบน หัวหน้าช่างทำเรื่องเคลมให้ทั้งสองข้างเลย รุ่นใหม่จะเป็น part no.4010A137 สั่งของ 3 วันได้ครับ
ไว้เป็นข้อมูลครับ เผื่อป๋าๆท่านใดเจออาการนี้ครับ....

seth
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 02:42:11 pm »

รถผมก็มีเสียงดังล้อหน้าซ้ายครับ ดังก๊องๆแก๊ง ครับเวลาวิ่งรถช้าครับ  ใครพอตอบได้บ้างครับรถ วิ่งมา225000 แล้วครับ  ว่าจะให้ช่างดูครับ
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 06:14:36 pm »

ป๋าลองเช็คลูกหมาก และบู๊ชปีกนกดูครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์