Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไหล่ V6 แสนโล  (อ่าน 5317 ครั้ง)
desperado3334
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 11:43:33 am »

ขออนุญาตติดตามด้วยคนครับ...
 สาธุ  สาธุ

ปาขาว บ้านฟ้า ลำลูกกา 3.0 V6
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 05:41:58 pm »

ป๋า Kittipat  ครับ ผมไปเอาข้อมูลที่ 0  Mitsu  Pattaya จอมเทียน   มาฝากแต่ต้องเลือกรายการกันนะคับ  ดูรายละเอียดอันนี้เทียบเป็นรายการต่อรายการนะครับ   แต่ละ 0 เปลี่ยนอะไหล่ไม่เป็นไปในทางเดียวกัน  เช่นเปลี่ยนปั๊มน้ำมั่ง ไม่เปลี่ยนมั่ง  เราก็มีสิทธิ์เลือกถามว่าเอาไหมไม่เอาไหม  พอได้บ้าง  เพราะถ้าถามว่าเปลี่ยนหมดที่เขาแนะดีไหม  ก็ต้องบอกว่าก็ดี   แต่วงเงินมันจะมากในทีเดียว   บางชิ้นเราปรึกษาว่าเจียดไปอยุ่งวดอื่นมั่งก็พอไหว  ดูแต่ละรายการนะครับ 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
kitipat
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 06:26:29 pm »

ขอบคุณป๋า Punpun ครับ เอาไว้เป็นแนวทางครับ 

PJS#2938 "เรื่องสมุนไพรไว้ใจผม.."
pisitsak
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 08:32:48 pm »

ผมใช้ปาขาว 2.5 มาแล้วสามปีพอดีเช็คตามระยะตลอด แต่เช็คแสนโลเปลี่ยนแค่น้ำมันเครื่องกับไส้กรอง ส่วนสายพานทาร์มมิ่งเปลี่ยนข้างนอกกับช่างที่ไว้ใจได้ ช่างแนะนำเปลี่ยนสายพานก็พอส่วนอะหลั่ยอื่นๆมันยังดีอยู่ไม่ต้องเปลี่ยน สู้อะหลั่ยพวกติดรถมาไม่ได้ ผมเลยตกลงเปลี่ยนสายพานและซิลน้ำมันเครื่องที่มันซึมหมดไป 4,000 บาท ใช้มาแล้วอีกหมื่นกิโลปกติไม่มีปํญหาใดๆ ไม่ไหวครับซื้อรถใหม่ๆแต่เสียค่าซ่อมทีละสามหมื่น แต่ก่อนใช้รถมือสองเปลี่ยนแค่น้ำมันเครื่องตามระยะเวลาก็ไม่เห็นมันจะพังเลยนี่รถใหม่ผมว่ามันคงไม่พังง่ายๆหรอกครับ (นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ) ใช้มาสามปีก็ไม่มีปัญหายกเว้นเฟืองท้ายหอนนิดหน่อยพอรับได้ครับ... suadyod
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์