Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาแบตเตอรี่กับรถ 5 เดือน  (อ่าน 4794 ครั้ง)
Pongapan
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 03:54:37 pm »

จอดรถดับเครื่อง 20 นาทีเพื่อซื้อของเลยเปิดกระจกเปิดหนังให้เด็กดูปรากฎว่ารถสตาร์ดไม่ติด เลยอยากรู้ว่าแบตเตอรี่ทำไมหมดเร็วจัง รถใหม่พึ่ง 5เดือน ต้องพ่วงแบตเดอรี่กับรถคนอื่น เป็นเพราะแบตหรือเราเปิดหนังนานไป
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 04:13:08 pm »

จอดรถดับเครื่อง 20 นาทีเพื่อซื้อของเลยเปิดกระจกเปิดหนังให้เด็กดูปรากฎว่ารถสตาร์ดไม่ติด เลยอยากรู้ว่าแบตเตอรี่ทำไมหมดเร็วจัง รถใหม่พึ่ง 5เดือน ต้องพ่วงแบตเดอรี่กับรถคนอื่น เป็นเพราะแบตหรือเราเปิดหนังนานไป

แค่ 20 นาทีไม่น่าใช่ประเด็นครับ ผมเมาเบียร์หมดเป็นลัง ไฟยังไม่หมดเลย ( 1 ลังเนี่ย 3 คนนะ อิอิ)
ลองดูวันที่ตอกอยู่บนแบตครับ และ ก็ดูน้ำกลั่นด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 04:32:51 pm โดย Cherdkiet » บันทึกการเข้า
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 04:13:52 pm »

ขออนุญาติ

อะไรก็เกิดขึ้นได้กับมิตซูคับ  

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
Pongapan
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 04:37:49 pm »

น้ำกลั่นปกติ แต่เลขเนียดูงัยครับ มี 28jo66 กับ c09073 เคยเป็นครั้งแรกเปิดเพลง 3 ชั่วโมง สตาร์ดเกือบไม่ติด
utid
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 05:23:32 pm »

ลองเช็คดู ขั้วแบต ว่าแน่น และสะอาดหรือเปล่า   เนื่องจากถ้าไม่สะอาดและแน่น เวลาชาร์จกลับกระแสไฟฟ้าเดินไม่สะดวกครับ
รถมิตซูไม่ค่อยมีปัญหาระบบไฟฟ้าครับ ลองถอดขั้วทำความสะอาดดูครับ
Pongapan
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:28:57 pm »

วันนี้สตาร์ด ย้ายรถจากโรงรถมาล้าง แล้วสตาร์ดขยับอีกรอบ แล้วสตาร์ดเก็บโรงรถแต่สตาร์ดไม่ได้ สงสัยแบตเสื่อมมัยครับแล้วเครมได้มัยครับ
payusine
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:57:20 pm »

เคยอ่านเจอในคลับเรา. เคลมได้ครับ สาธุ

ID 4166
nan&name
Jr. Member
**

like: 12

pajerosport-thailand ID 3949

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 12:08:01 pm »

วันนี้สตาร์ด ย้ายรถจากโรงรถมาล้าง แล้วสตาร์ดขยับอีกรอบ แล้วสตาร์ดเก็บโรงรถแต่สตาร์ดไม่ได้ สงสัยแบตเสื่อมมัยครับแล้วเครมได้มัยครับ
ถ้าอยู่ในระยะประกันเคลมได้ครับ ถ้าเค้าพิสูจน์ว่าเสียจริง มาตรฐานศูนย์มิตซุ kiki

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 02:57:11 pm »

ป๋าอาจเจอแจ็คพ็อต ได้แบตที่เสื่อมคุณภาพเร็วกว่าปกติน่ะครับ เลยเก็บไฟไม่อยู่  ลองแจ้งเคลมดูครับ     ฮือๆๆ

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Pongapan
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 07:11:14 pm »

เข้าศูนย์เช็คมาแล้วช่างบอกแบตเสื่อมแต่ต้องถอดแบตส่งบริษัทแต่ต้องเช็คว่าเลขแบตตรงกับคัตซีรถหรือไม่ถ้าไม่ตรงก็เครมไม่ได้ แต่ต้องจ่ายเงินค่าแบตใหม่พอแบตเคลมได้ค่อยคืนเงิน.   แต่ผมบอกแบตรถที่บ้านก็มีเลยกลับมาเอาแบตที่บ้านมาให้ใส่เพราะอยู่ไม่ไกลศูนย์แต่แล้วช่างใส่แบตผิดขั้วอีกซวยเลยฟิว์ขั้วแบตขาดระบบไฟฟ้าล็อคไม่ทำงาน กระจกไฟฟ้าใช้ไม่ได้ช่างเลยแกะขั้วแบตบัตกรีฟิวขั้วแบต แบบนี้เราควรขอให้ช่างแจ้งเครมขั้วแบตเลยไหมเพราะมันมีฟิวหลายตัวเป็นชุดกลัวว่าวันข้างหน้าจะมีปัญหา.   วันนี้ช่างคงแก้ปัญหาเพราะเรามองดูอยู่พอดีก็เลยว่าจะกลับไปให้ช่างแจ้งเคลมให้อีกชิ้น.  ช่างก็เซ็งเราก็เซ็งไม่รู้ศูนย์จะเคลมให้หรือปล่าว
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 08:04:04 pm »

เข้าศูนย์เช็คมาแล้วช่างบอกแบตเสื่อมแต่ต้องถอดแบตส่งบริษัทแต่ต้องเช็คว่าเลขแบตตรงกับคัตซีรถหรือไม่ถ้าไม่ตรงก็เครมไม่ได้ แต่ต้องจ่ายเงินค่าแบตใหม่พอแบตเคลมได้ค่อยคืนเงิน.   แต่ผมบอกแบตรถที่บ้านก็มีเลยกลับมาเอาแบตที่บ้านมาให้ใส่เพราะอยู่ไม่ไกลศูนย์แต่แล้วช่างใส่แบตผิดขั้วอีกซวยเลยฟิว์ขั้วแบตขาดระบบไฟฟ้าล็อคไม่ทำงาน กระจกไฟฟ้าใช้ไม่ได้ช่างเลยแกะขั้วแบตบัตกรีฟิวขั้วแบต แบบนี้เราควรขอให้ช่างแจ้งเครมขั้วแบตเลยไหมเพราะมันมีฟิวหลายตัวเป็นชุดกลัวว่าวันข้างหน้าจะมีปัญหา.   วันนี้ช่างคงแก้ปัญหาเพราะเรามองดูอยู่พอดีก็เลยว่าจะกลับไปให้ช่างแจ้งเคลมให้อีกชิ้น.  ช่างก็เซ็งเราก็เซ็งไม่รู้ศูนย์จะเคลมให้หรือปล่าว
อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

เซ็งแทนเลยครับ    Sad Sad Sad

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 08:45:48 pm »

งานเข้าช่างนะสิ ทำของเราพัง เค้าก็ต้องรับผิดชอบ 
ผมว่าช่างไม่น่าจะใส่แบตกลับขั้วนะ แต่น่าจะเป็นประมาท ที่ใส่ขั้วลบก่อน แล้วใส้ขั้วบวกทีหลัง (เดานะ)
เพราะผมเคยเจอกับตัวเอง หางประแจขันน๊อตที่กำลังขันขั้วบวกดันไปแตะกับเหล็กที่เป็นตัวกันของกรองน้ำมันดีเซล งานเข้าทันที ฟิวส์ใหญ่ (น่าจะ 80A) ในชุดขั้วแบตขาดทันที ทุกวันนี้ก็แก้แบบที่ช่างทำให้ป๋านะแหละ
ถ้าป๋าทราบราคา part นี้บอกกันบ้างนะครับ แต่ของป๋าหวังว่าจะไม่ต้องจ่ายเองนะครับ  ii

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
สายยนต์ 4021
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 12:05:52 am »

เคยหมดเหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่แค่เปิดหนัง เปิดพัดลมแอร์เบอร์ 3 นอนดูหนังในรถ ครึ่งชม เห็นผลครับ หมดเกลี้ยง
payusine
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 06:52:11 am »

ทนไม่ได้ ไหง๋ช่างทำงานแบบนี้ครับ ยังไงก็ต้องเคลมครับเล่นบัดกรีแทนแบบนี้อนาคตถ้าเกิดลัดวงจรอีกก็แย่สิครับ ยังไงก็ขอให้ปัญหาถูกแก้ไขในทางที่ดีครับ สาธุ

ID 4166
Pongapan
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 10:53:20 am »

มาเที่ยวศูนย์อีกแล้ววันนี้  อ๋าย!!!!! ว่าจะมาเครมอยู่จะได้หรือป่าวต้องรอดูครับ อ๋าย!!!!!
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์