Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกที่ลงขายหรือซื้อสินค้าในweb โดยเฉพาะกับคุณ กบ นุกูลกิจ Id 928  (อ่าน 6302 ครั้ง)
am pjs no.3324
Newbie
*

like: 0

แอม pajero สุดทางบูรพา no.3324

« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 02:25:40 pm »

ขอเตือนเพื่อนสมาชิกในการลงขายสินค้านะครับ ให้ตรวจสอบลูกค้าที่จะมาซื้อสินค้าของของท่านให้ดีนะครับเนื่องจาก ที่ผมได้ลงขายชุดแต่งรอบคันและได้มี ขอเอ่ยชื่อนะครับ คือคุณกบ นุกูลกิจ ได้มาติดต่อซื้อและนัดรับสินค้ากันที่แถวพระประแดงเวลาบ่ายโมงตรงวันนี้ แต่พอถึงเวลาคุณกบไม่มา โทรหากี่เบิอร์ก็ปิดเครื่องทั้งหมด โดยที่เมื่อวานก็ยังรับปากตกลงกันอยู่ ท่าติดธุระอะไรหรือมาไม่ได้ยังไงก็ควรจะบอกกันซักคำ ผมจะไม่ว่าเลย นี่เล่นปิดเครื่องหนี ของผมก็ถอดจากรถมาแล้ว วิ่งมาจากตราดถึงพระประแดงเสียทั้งเวลาเสียทั้งค่านำ้มัน โดยที่ผมไว้ใจรับมัดจำไว้แค่ 500บาท โดยที่ซื้อขายกันที่ 18000 คุณกบแกบอกว่าให้เท่านี้พอเพราะอีกไม่กี่วันก็ถึงวันรับของแล้ว จึงขอเตือนเพื่อนๆที่ลงขายหรือซื้อของในเว็บนะครับ โดยเฉพาะกับคุณกบคนนี้ให้ตรวจสอบให้ดีก่อนตัดสินใจซื้อขายนะครับ เดี๋ยวจะเสียทั้งเงินทั้งเวลาแบบผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2014, 03:51:54 pm โดย am pjs no.3324 » บันทึกการเข้า

อดีตไม่สำคัญ ทำปัจจุบันให้ดีก็พอ
Stp [39]
Newbie
*

like: 9

อดีต 3.2GT Ltd.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 03:17:33 pm »

การขายของผ่านเน็ตนี่ผมโดนมาเยอะ พวกนัดเวลาเสร็จดิบดี พอเราไปถึงก็ติดต่อไม่ได้ บ้างก็อ้างมีอุบัติเหตุโน่นนี่นั่น มือถือแบตหมดบ้างหละ

เดี๋ยวนี้ผมเลยขายเฉพาะคนที่มาหาผมได้ หรือไม่ก็ส่ง EMS ไปเลย ขายได้ช้าหน่อยก็ช่างมัน ไม่เอาแล้วกับการนัดข้างนอก ค่ารถบางทีไม่คุ้มราคาของที่ขายด้วยซ้ำไปครับ

Smiley ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา  Smiley
Newbie
*

แอม pajero สุดทางบูรพา no.3324

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 09:26:05 pm »

การขายของผ่านเน็ตนี่ผมโดนมาเยอะ พวกนัดเวลาเสร็จดิบดี พอเราไปถึงก็ติดต่อไม่ได้ บ้างก็อ้างมีอุบัติเหตุโน่นนี่นั่น มือถือแบตหมดบ้างหละ

เดี๋ยวนี้ผมเลยขายเฉพาะคนที่มาหาผมได้ หรือไม่ก็ส่ง EMS ไปเลย ขายได้ช้าหน่อยก็ช่างมัน ไม่เอาแล้วกับการนัดข้างนอก ค่ารถบางทีไม่คุ้มราคาของที่ขายด้วยซ้ำไปครับ

นี่ขนาดเค้าเป็นพ่อค้าขายของในนี้นะครับ แล้วก็อยู่ในคลับมานานแล้วด้วย พูดไม่เป็นคำพูดแบบนี้ผมว่าเลิกเป็นพ่อค้าเถอะครับ ผมเพิ่งมารู้ทีหลังว่ารายนี้แกมีประวัติไม่ดีเยอะครับ

อดีตไม่สำคัญ ทำปัจจุบันให้ดีก็พอ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 03:56:15 pm »

ตอนนี้โดนไปหลายรายแล้วครับ โอนเงินแล้วไม่ส่งสินค้า ถ้ายังไงรบกวนมาชี้แจงด้วยครับ

tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 04:21:44 pm »

ตอนนี้โดนไปหลายรายแล้วครับ โอนเงินแล้วไม่ส่งสินค้า ถ้ายังไงรบกวนมาชี้แจงด้วยครับ

โห... โอนตังค์แล้วไม่ส่งมอบสินค้า 

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
butterfly
Go go go
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:37:38 pm »

ฟังแล้ว งง ตกลงเป็นผู้ขาย หรืผู้ชื้อครับ

สายลมหนาวพัดโบกโบย
Saroj
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:47:27 pm »

นี่แหล่ะครับ คนเรา ชื่อ นามสกุล ก็เท่านั้นครับ

น่าจะเปลี่ยน กฏ นะครับ รูปใบหน้าชัดๆ บัตรประชาชนจริงๆ ต้องตรงกัน

มีวิธีเดียว ที่จะกำจัดคนพวกนี้ได้ ผมเห็น มีแต่ ชื่อปลอม การ์ตูน รูปรถ แล้วจะไปหาเจอยังไง

ขอโทษครับ แรงไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2014, 09:49:19 pm โดย Saroj » บันทึกการเข้า
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:55:00 pm »

นี่แหล่ะครับ คนเรา ชื่อ นามสกุล ก็เท่านั้นครับ

น่าจะเปลี่ยน กฏ นะครับ รูปใบหน้าชัดๆ บัตรประชาชนจริงๆ ต้องตรงกัน

มีวิธีเดียว ที่จะกำจัดคนพวกนี้ได้ ผมเห็น มีแต่ ชื่อปลอม การ์ตูน รูปรถ แล้วจะไปหาเจอยังไง

ขอรับไว้พิจราณานะคับ  สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:56:55 pm »

ยังไงรบกวนคุณ กบ นุกูลกิจ มาชี้แจงด้วยนะคับ จะได้เคลียร์กันนะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 10:19:15 pm »

ฟังแล้ว งง ตกลงเป็นผู้ขาย หรืผู้ชื้อครับ
ผม เจ้าของกระทู้เป็นผู้ขายครับซึ่งคุณกบมาติดต่อซื้อของแล้วเบี้ยวไม่มารับตามนัดครับ ส่วนคุณกบเองก็เป็นคนขายด้วยครับซึ่งมีลูกค้าของเค้าหลายคนบอกว่าโอนเงินแล้วยังไม่ได้ของเลยครับ ติดต่อก็ไม่ได้ หลายๆคนคงไม่งงนะครับ

xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 05:55:01 am »

มาช่วยกันกวาดบ้านหน่อยเถอะครับ...บ้านของเราจะได้สะอาด ยังมีใครอีกบ้างที่โดนแบบนี้ เล่าสู่กันฟัง หน่อยนะครับ   อ๋าย!!!!!
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 08:41:37 am »

รอผู้ถูกกล่าวหามาให้ข้อมูลครับ
manajyu
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 09:55:27 am »

พึ่งขายกาบข้างzercon ให้แกไปนะ วิ่งจากศรีราชาไปหาแถวพระรามเก้า รอมาชี้แจงละกันครับ
Stp [39]
Newbie
*

like: 9

อดีต 3.2GT Ltd.

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:39:28 am »

ขอพูดในฐานะที่ซื้อและขายสินค้ามือสอง IT บ่อยๆ นะครับ จะบอกว่าเว็บดังขนาดลงทะเบียนโน่นนี่นั่น ทำ Verify Member เงื่อนไขเพียบ

สุดท้าย... คนเลวก็ยังจ้องทำผิดอยู่เรื่อยไป ไม่ได้เกรงกลัวอะไร แต่คนเดือดร้อนคือ "คนดี" ครับ ต้องมาลงชื่อวุ่นวาย ต้องส่งเอกสาร อันนี้พูดตามความจริงที่โดนมากับตัว

Smiley ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา  Smiley
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:09:29 am »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ฝาก Admin PJS Thailannd ด้วยนะครับ  yes!! yes!! yes!! yes!!

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์