Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่ ตอนเช้า ๆ สตาร์ทติดอยาก  (อ่าน 3065 ครั้ง)
WinJ
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:58:47 pm »

ครับ ปาเจโร่ผม ตอนเช้า ๆ มีอาการสตาร์ทติดอยาก ปกติ จะสตาร์ททีเดียวก็ติด ตอนหลังมานี่สตาร์ททีเดียวไม่ติด ต้องสตาร์ทลากยาว ถึงจะติด
พอดีวันนี้ล้างรถ ก็เลยลองป้ำแย๊กน้ำมันดูู ปรากฎว่า มันกดลงแบบนิ่มมาก และมีเสียงลมดังเบาๆ สักพักเริ่มได้กลิ่นน้ำมันดีเซล เห็นน้ำมันหยดใต้กรองดีเซล ในใจคิดว่า คราวที่แล้วที่เข้าศุนย์เปลี่ยนมา คงใส่กรองไม่แน่น
เลยลองถอดออกออกมา แล้วก็เจอตัวปัญหา สวิทย์ใต้กรองดีเซลมันร้าวครับ สาเหตุที่ทำให้สตาร์ทติดอยากตอนเช้า

WinJ
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:02:17 pm »

พรุ่งนี้จะเอาเข้าไปเคลมที่ศุนย์ 
ผมคิดว่า ถ้าหาสาเหตุไม่เจอเอง แล้วเอาเข้าไปให้ศูนย์เช็ค คงได้รื้อมากกว่านี้ ดีไม่ดีได้เปลี่ยนปััมใหม่ ๆ  ไม่อยากคิด  kiki
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:05:58 pm »

ช่างศูนย์นี่ช่างสะเพร่าจริงๆ แล้วมันยอมรับผิดไม๊นี่ โอ๊ยมึน
WinJ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:10:43 pm »

ผมคิดว่าช่างคงขันแน่นเกินไป เปลี่ยนศูนย์ที่อยู่ใกล้ๆ เดอะมอลล์บางแคมา โชคดีครับที่หาปัญหาเจอ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:16:17 pm »

อยู่แถวบางแคเหรอครับ ใกล้กันเลย แต่ผมไม่เข้าศูนย์นี้ครับ ไม่ประทับใจ
WinJ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:43:24 pm »

ครับ อยู่ตรงเส้นถนนกัลปพฤกษ์ แถวสำเพ็ง2  จริงๆ แล้วผมก็ไม่ประทับใจเท่าไหร่เหมือนกัน แต่พอดีวันนั้น ศูนย์ตรงเส้นกัลปพฤกษ์ปิด ก็เลยกลับไปเข้าศูนย์ตรงบางแค ผมว่าช่างที่ศูนย์ถนนกัลปพฤกษ์มีความชำนาญกว่าเยอะ
ครับ หรือมีศูนย์ไหน แถวบางแคที่เก่งๆ หน่อยครับ
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

like: 6

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:01:18 pm »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ยอดเยี่ยม บ้านอยู่แถวเดียวกันเลย

โชคดีป๋าพอมีความรู้บ้างถ้าเป็นผมล่ะคงแย่ ทนไม่ได้

นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:02:23 pm »

แถวนี้ผมเคยเข้าที่เดียวแหละครับ ที่บางแคดีอย่างเดียวคือเปิดวันอาทิตย์ ตอนหลังไป พระราม 3 หรือ ไม่ก็ที่วิภาฯ ครับ ไกลหน่อย ที่จริงที่ผมชอบที่สุด คือสุธร ตรงแยกการไฟฟ้าสมุทรปราการ แต่ไกลเกินไปนิดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์