Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแก๊ซPrins ติดV6  (อ่าน 7975 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 03:28:21 pm »

ก็ถามเขาเลยว่าใช่ที่อยู่ในโบชัวร์ที่คุณลงในเวบนี้ไหม   กล่อง ECU สีเงินนี่  หรือที่เรียกว่า VSI-2 นี่

ผมไม่ชอบวิธีการที่ร้านศื่อสารกับคุณเลย   ไม่ชัดเจน ไม่อธิบายให้คุณเข้าใจได้  แต่ทำไมเวลาผมอธิบายคุณด้วยการพิมพ์ไม่กี่บรรทัดคุณกลับเข้าใจได้ดีเลย

เอาแบบความเห็นส่วนตัวผมเลยไหมครับ  ไม่ต้องคิดอื่นอีก  ถ้าตอนนี้ผมเป็นคุณจะทำยังไง
--- ผมยอมจ่ายหากเขาเรียกเก็บอีก 5 พัน
--- และผมต้องได้ทั้งระบบเป็น VSI-2
--- หัวฉีดจะเป็น KN9 หรือ KN8  ได้ทั้งนั้น
--- ระบบสายไฟที่เขาต้องรื้อใส่ใหม่พอจะให้คิดไปได้ว่า คนละเวอร์ชั่นกันแน่แล้ว
--- สรุปฟังจากที่คุณเล่ามา  หลังสงกรานต์เขาจะเปลี่ยนให้ก็เอาตามนั้นครับ
--- ส่วนเรื่องโทรหาคุณ S แล้วไปเจอคุณนัทแทนนี่  เพราะ สองท่านนี้ เขาโอนสาย  Auto เวลาใครคนหนึ่งไม่ว่างรับ  อีกคนจะรับแทน  ผมโทรไปหาคุณนัท บางทีคุณ S ก็รับแทน  แต่สองท่านให้ความกระจ่างได้ครับ
--- เดาด้วยว่า  เรื่องแบบนี้ หงส์ทอง ไม่มีอะไรแบบนี้ให้ปวดหัวหรอกครับ  ผมอ่านแล้วยังปวดหัวแทนคุณเลยครับ
--- ก็อยากจะแนะสมาชิกใหม่ที่อยากได้ระบบ Prins นะครับ เอา Version ล่าสุด พูดแบบนั้นไว้ก่อน  พอตอนหลังเราไม่ได้ล่าสุดเวลานั้นเรามี่ที่อ้างอิงได้ว่า ....  ล่าสุด เข้าใจไหม.... Smiley Smiley Smiley

คำถามครับไหนไหนก็คุยกันมายาวแล้้้้ว   ทั้งระบบเขารับประกันกี่ปีครับ?  แล้วลองถามหงส์ทองดูว่า  รับประกันทั้งระบบกี่ปี  จะแปลกใจและถึงบางอ้อเลยว่า  ทำไมติด Prins ถึงต้องไปหงส์ทอง ...
และในกรณีถ้าเป็นหงส์ แล้ว มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น  ผมจะแนะนำว่า  ให้เขาถอดคืนทั้งระบบคืนเงิน  เพราะ หงส์รับประกันความพอใจถอดคืนในเงื่อนไขเวลาที่กำหนด  ซึ่งก็ไม่น่านานนัก ตรวจสอบข้อมูลดูครับ  ว่าเปลี่ยนไปหรือยัง

---- พิจารณาจาก คำว่า  . ไม่พอใจถอดคืนเงิน " นะครับ  ไม่ใช่  ระบบทำให้เสียหายแล้วถอดคืนเงิน อันนี้มันต้องถอดคืนอยู่แล้ว   แต่ไม่พอใจถอดคืน นี่มันรับประกันขั้น Maximum กันแล้วนะ  ไม่มีอะไรจะมากกว่านั้นแล้วครับ ----

ไม่ได้ออกมาเชียร์ครับ  แค่มันมีอะไรเปรียบเทียบให้เห็น  เราพูดเมื่อเห็นว่า  อะไรดีกับสมาชิก  ข้อมูลทั้งหมด สอบถามกับทางร้านก่อนติดตั้ง  ว่าเงื่อนไขเป็นแบบนี้ไหม  หากไม่ก็ไม่ไปติดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2014, 03:36:34 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
sasathunwa2
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 04:11:01 pm »

อ่อขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ
Sasa
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 11:41:59 pm »

พรุ่งนี้จะเอาไปเปลี่ยนสวิตส์ แล้ว เฮียท่อู่เขาโทรมาตาม เพี๊ยงงง!!! ขอให้ปัญหาหมดไปด้วยเถิดดดด  striveขอบคุณป๋าๆทั้งหลาย คุณS คุณนัท หงษ์ทองด้วยค่ะ 
sasathunwa2
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 06:39:01 pm »

จะรบกวนถามใคนมีคู่มือ การบำรุงรักษาและเล่มรับประกันของ แก๊ซPrins. V6  ตัวvsi2. / k9ไหมคะ พอดีที่ไปเปลี่ยนสวิสตส์และecu มาเดิมบอกเพิ่ม5000 ตินนี้เพิ่มไป10000 ตอนนี้จ่ายไป65000 บาท แต่สงสัยทำไมเขาให้คู่มือเล่มเก่ามา หรือจริงมันเหมือนกันคะ  โอ๊ยมึน
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์