Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์จากอากาศร้อน รถติดแอร์ไม่เย็น รถติดแก๊สอยากลดความร้อนเครื่อง ตรวจ"พัดลมฟรีปั๊มด่วน  (อ่าน 9545 ครั้ง)
@ เอ เด็กเมืองชล2.4 @ PajeroSport No.2522
Jr. Member
**

like: 44

เด็กเมืองชล E85 TAP ATD E27AIY

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 02:30:01 pm »

ป๋าเอครับ คือว่าผมไม่กล้ารื้อเองทำเอง แล้วก็สถานที่ที่บ้านก็ไม่สะดวกในการทำหน่ะครับ ถ้าให้ศูนย์ทำให้ได้ไหมครับ ศูนย์เค้าจะทำให้ไหมครับ

ต้องแจ้งว่ามีปัญหา พัดลม เบื่อเรื่องมากทำเองซะเลย  

ว่างมาชลบุรีจัดให้ อิอิ  

ทำแล้วตอนนี้อุณหภูมิ อยู่ประมาณ 86-90  ไม่เกินนี้  ครับ  

ภายในห้องเครื่องไม่ร้นเหมือนแต่ก่อน  

รื้อ มาทำทั้งหมด4รอบ  ต้องเอาออก เพราะว่ามันกินลมเกินไปต้องจบจังหวะให้ได้ครับ  

ว่าตอนเดินเบา กินลมดีไหม มากเกินไปไหม  แต่จะจบจังหวะยังไง  ต้องรอเครื่องร้อน แล้ว เร่งเครื่อง พัดลมจะฟรี ครับ กดค้างไว้ จะฟรีพอน้ำมันร้อน จะทำให้น้ำมันฟรีปั๊ม ขยายตัว ตอนที่กด ดูเหมือนลมจะน้อยลม  มันคือการที่เราเร่งเครื่องเร่ง มันจะมีอากาศวิ่งผ่านมาอยู่แล้ว  พอกเคันเร่งค้างอีกแปป ความร้อนจะส่งผ่านจากหม้อน้ำมาที่พัดลมฟรีปั๊ม  พัดลมจะกินลม  สุดยอด  ช่วยให้น้ำมันเครื่องเสื่อมช้าลง อิอิ    

2.4 LPG BSM K&N Emu Sport กล่ององศาจุดระเบิด
รับติดตั้ง(TAP) ของATDโซนชลบุรี
peper
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 07:41:38 pm »

เรื่องตั้งเบรคหล้ังนี่ผมทำแล้วครับ(ทำเอง) ทำแล้วดีขึ้นจริง เบรคตื้นขึ้นเบรคมือเหลือประมาณสามแกรก คือเบรคหลังมันมีตัวตั้งระยะอัตโนมัติก็จริงแต่มันทำงานช้าไปนะผมว่า เลยต้องช่วยมันหน่อย kiki
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์