Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม็กยางอะไหล่หาย ทั้งๆ ที่เข้าศูนย์นี้ตลอด  (อ่าน 2424 ครั้ง)
chetupon
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 12:14:54 pm »

ผมเริ่มรู้สึกว่า ชีวิตนี้กับโชว์รูมรถยี่ห้อนี้คงพอกันทีคันต่อไปคงไม่ใช่มิตซูแน่นอน ผมเอารถเข้าศูนย์กวงไถ่รามอินทราตลอดตั้งแต่ซื้อจนปัจจุบัน ตอนเปลี่ยนถ่าย 20000 ผมให้เขาสลับยางเอายางอะไหล่มาเปลี่ยนยางหน้า แต่เขาไม่มีตั้งศูนย์ถ่วงล้อ(ตอนให้ทำก็ไม่บอกนะว่าไม่มีที่ตั้งศูนย์) ผมก็ต้องวิ่งไปที่ร้านซ่อมรถ ให้เขาถ่วงล้อให้ ตอนนั้นผมจำได้ว่าผมมาโพสไว้ว่าช่างที่ศูนย์นี้ลืมเอาฝาครอบดุงล้อใส่กลับมาให้พอผมตั้้งศูนย์ถ่วงล้อเสร็จก็ต้องวิ่งกลับไปที่โชว์รูม มีครั้งที่ 30000 เท่านั้นที่ไปกวงไถ่บางนา แล้วผมมาสลับยางที่ศูนย์บริการ PTT Station แบบไขว้โดยไม่ได้เอายางอะไหล่ออกมาดู ซึ่งถ้าใครเคยเข้าใช้บริการของ ปตท จะเห็นว่า สถานที่บริการเขาจะโล่งๆ ผมนั่งดูเขาทำตั้งแต่ต้นจนจบ ไม่มีทางที่จะเปลี่ยนล้อรถผมแน่นอน ผมยังไปช่วยเขาจับล้อยกเข้าเพลาเลย มาวันนี้ผมเปลี่ยนผ้าเบรคที่ ptt station ผมกะว่าจะให้เขาสลับยางให้อีกโดยเอาล้ออะไหล่มาเปลี่ยน ปรากฏว่า ล้ออะไหล่ผมกลายเป็นล้อกะทะ ผมก็รีบกลับมาที่โชว์รูม ไปสอบถามกับผู้จัดการ แต่ก็คงรู้นะครับว่า คงจะยาก เพราะมันไม่มีหลักฐานอะไรบอกได้ และกล้องวงจรปิดก็ดูได้ย้อนหลังแค่อาทิตย์เดียว ทุกครั้งผมเข้าศูนย์ผมจะเช็คความเรียบร้อยก่อนรับรถตลอด ตั้งแต่ที่ช่างมันลืมเอาดุงล้อใส่กลับนะครับ แต่นั่นก็คงน่าจะสายไปแหระ  Cry อ๋าย!!!!!
chetupon
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:04:16 pm »

ที่โพสนี้คืออยากจะเตือนให้พี่ๆ ป๋าๆ ทั้งหลาย เช็ครถให้ดี ก่อนออกจาก 0 ทุกครั้งนะครับ
manajyu
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:58:27 pm »

เปลี่ยนจากเชพ มาจอมิตซูอีก จะระวังไว้ครับ ต้องหา 0 ในดวงใจ  Cheesy
chetupon
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 12:00:02 pm »

ผมมาไล่เช็คการเข้าศูนย์แล้ว พบว่า ล้อแม็กน่าจะหายไปช่วงเอารถเข้าไปให้เปลี่ยนและสลับยางช่วงก่อน 30000 ที่กวงไถ่เลียบด่วน และเป็นช่วงก่อนคุณแบงค์จะเข้ามาเป็นผู้จัดการ และช่างที่ทำตอนนี้รู้สึกว่าจะเปลี่ยนเป็นชุดใหม่หมดแล้วอะคับ แต่ปัจจุบันการบริการก็ดีขึ้นมากกว่าตอนนั้นเยอะครับ ลองเข้าไปใช้บริการดูครับ และทุกครั้งที่นำรถเข้าศูนย์ไม่ว่าจะที่ไหน หลังจากใช้บริการต้องตรวจสอบความเรียบร้อยทุกอย่างให้ดีครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์