Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ศูนย์ติดตั้งชุดแก๊ส Energy Reform ใส่ V6 ต้องระบุรุ่นแก๊สให้เรียบร้อย  (อ่าน 12081 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 06:58:29 pm »

ถ้าอยู่แถวชลบุรีบ้านเฮาละก็   ผมอยากแนะนำให้ลองโทรคุยกับร้าน ที่พัทยาที่ป๋าในเวบเราไปติดกัน ร้านนี้ราคาถูกดี  แต่เราต้องช่วยออก design ที่เราอยากได้ไปบ้างจะช่วยได้เยอะ  ลองดูราคาที่ป๋าในห้องแก็สเราไปติดมาดูครับ  หรือโทรไปที่ร้านนี้ดูจากเวบเขาก็ได้   หรือขับมาดูด้วยตัวเองคุยเองเลยครับ  เฮียแกกันเอง  แต่ผมไม่รู้จักโดยส่วนตัว  แค่บอกเขาว่า  อยากรื้อออกติด Ac300ISa2 หรือ Premium OBD ก็ได้  โดยตัดราคาถัง  พร้อมหม้อต้มออกไป   แต่หัวฉีดเอาใหม่เลยดีกว่า hana green  หรือจะเอาหัวฉีดเก่าก็พอไหว เปลี่ยนใหม่ทีหลัง

แต่อย่าลืมว่างานแบบนี้เรื่องการรับประกันมันก็คงเหลือแค่เฉพาะสินค้าในแต่ละตัวที่เพิ่มมาเท่านั้นครับ  คงไม่ได้ทั้งระบบเหมือนติดเริ่มใหม่หมด   ราคาให้ผมบอกคงไม่ได้ครับ ก็ลองคิดง่ายง่ายแบบนี้แล้วกัน ถ้าติดใหม่หมดตัดค่าถังออก  ก็คงเหลือเท่านั้นครับ  แต่ถ้าลบ หม้อต้ม กับ หัวฉีด ออกอีกก็จะถูกลงแค่ไหนลองโทรถามกันดูครับ ถ้าผมเดานะ ไม่น่าเกิน 20000 แต่ผมคงตอบอะไรไม่ได้เป๊ะเลยละครับ  เห็นสมาขิกเราไปติดกันมาประมาณทั้งหมด อยู่ราว 3 หมื่นกว่าเองนะ   แต่เรามีถังที่ติดแล้ว และอีกหลายอย่างที่ใช้ร่วมด้วยได้   พัทยาก็มีร้านนี้แหละครับที่ติด AC และราคาโดยรวมถูกมาก    แต่งานของเขาไม่ถึงขั้นหงส์ทองนะครับ   แต่ราคาผมว่าน่าจะถูกที่สุดในภาคตะวันออกแล้ว   และผมว่าเขายอมทำตาม design เราด้วยนะ   แต่ป๋าถ้าอยากทำผมแนะให้คุยกันเองนะครับ  เพราะผมไม่รู้จักแกโดยส่วนตัว  แต่ผมชอบเขียนกระทู้ติแกเล็กน้อยเหมือนกัน  ถ้าโผล่ไปอาจโดนได้  อิ......    แต่ถ้าเรื่องราคาถูกและคุณภาพเท่าที่เห็นผมว่าดีกว่าทุกร้านในพัทยาครับ

Pajero V6 เราถ้าจะใช้ AC ก็เลือกใช้ได้ 2 รุ่นนะครับ  ในอดีตเราจะได้เลือกใช้แค่ 300isa2 เท่านั้น แต่ปัจจุบัน

--- AC300ISA2  6 สูบ
--- AC300 Premium OBD   6 สูบ + (Must be installed  OBD adapter firmware No. 11.x Up only)

ราคา 2 ตัวนี้ห่างกันน่าจะแค่ 2-3 พันบาท  แต่ทุกอย่างใช้ร่วมกันเหมือนกันหมดครับ

หรือถ้าจะให้ออกมาชัวร์หน่อยก็  เอาคำถามแบบนี้ครับ  ติด ac300ISA2/Premium  หม้อต้ม KME Gold หัวฉีด Hana Green  ไม่เอาถังเพราะมี Energ 73 ลิตรติดท้ายรถแล้ว เฮียจะคิดผมเท่าไรครับ ?

กรณีนี้หมายถึงชอบที่จะเลือก AC นะครับ  ถ้าจะถามว่ามันดีที่สุดสำหรับป๋าหรือยัง  มันยังมีอยู่ครับ  หงส์ทองอยู่อีกที่   แต่มันจะเป็นพวกราคาสูงไปเลยอย่างพวก Prins ทั้งระบบแบบนั้น และจะเด่นในเรื่องรับประกันครับ
ที่แนะนำมานี่ก็เพื่อให้ป๋า เป็น Option สุดท้ายที่มีไว้   หากไม่อยากไปนัวเนียกับสิ่งที่ป๋ากลุ้มใจกันอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2014, 07:03:48 pm โดย Punpun » บันทึกการเข้า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
EVODA3
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 05:26:37 pm »

ตอนนี้ใช้ ER ปรับแก้ ตอนนี้ ใช้งาน ดีครับไม่มีปัญหา  Ok..
Freemind2015
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 01:31:12 am »

รบกวนขอหมายเลขโทรศัพท์กับชื่อร้านด้วยครับ ที่พัทยาอ่ะครับ ขอบคุณครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 11:14:10 am »

ป๋าเอามาปรึกษากันในกระทู้ก่อนนะ... เด๋วมีอะไรไม่ถูกต้องจะแนะนำกัน จัดให้ดีก่อนวางแผนกันในกระทู้นิดครับ

http://www.pattayaautogas.com/Contact_Map.html

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์