Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว @ หาดนวกร - แก่งกระจาน สัญญา ไม่พาลุย....  (อ่าน 21447 ครั้ง)
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:33:41 pm »

like red heart like red heart joob like like like red heart red heart red heart like like
อ้างถึง
ค่ำคืนวันวานเลนไทน์  พวกเราเลยฉลอง ถ่ายภาพหวานๆ กันแบบเบาๆ    เริ่มโดย คู่จิ้น คู่นี้.....

เอ่อท่านครับ....เมื่อครั้งที่แล้วท่านก็นั่งอยู่ริมเขื่อนกลางแสงอาทิตย์อันอบอุ่นพร้อมกับกุมมือสื่อความรัก...งานนี้ท่านก็มาซาราโยเยกลางแสงจันทร์กันอีก ช่างแอโรบิคอะไรอย่างนี้หนอ   haha อ๋าย!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:40:31 pm โดย ModaR » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:38:22 pm »

ตัดภาพมาตอนเช้าครับ

อาหารเช้าพร้อมเสิร์ฟ

กองทัพเดินด้วยท้อง

จัดกันยาวๆ

ไส้กรอกป๋านก  เห็นว่าอร่อยมาก  

แต่ระหว่างนั้นนน  ระหว่างรออาหารย่อย......            เราเลยชวนกันไปเดินเล่นบนชายหาด...      

ผลออกมาเลยเป็นแบบนี้...  

และแบบนี้

และก็แบบนี้

งานนนี้เลยได้ใช้เชือกลาก สมใจกันอีก 1 ทริป

ป๋าเบียร์ 3.2 ลากเอง  

ลีลาสวยๆ ของยาง ฮันกุ๊ก ปั่นทราย

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:45:59 pm »

เช้าวันที่ 2 ป๋าเอ้ ขอแยกตัว อยู่นอนค้าง พาลูกสาวคนสวย เล่นน้ำทะเลที่ นวกร อีก 1 คืน    เราจึงแยกกัน ณ ที่หาด ครับผม   

ป่าโจ้ เห็นว่า ติดภาระกิจด่วน  จึงจำเป็นต้องขอแยกตัว กระทันหันครับ

วันที่ 2 ระหว่างทาง ออกเดินทางไปยังแก่งกระจาน ครับผม

ป๋าโจ้ก นึกในใจ ว่าไม่น่าหลวมตัว มากับไอพวกนนี้เลย ไหนบอกไม่พาลุย ฮี่ๆ

ป๋าแป็กกี้ ครับผม ระหว่างรอกาแฟ

แวะถ่ายภาพหมู่ที่เขื่อน ก่อนเข้าไป ณ จุดกางเต้นท์ครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 10:00:30 pm »

มาถึงจุดกางเต้นท์ ของวันที่ 2 แล้วครับ อช.แก่งกระจาน   ป๋าโจ็กกับเด็กๆ

3 สาว ใจถึง ก็มาถึง ครับ

คุณแม่ป๋าญา บอกสู้ตายยย จ้า 

เริ่มเตรียมของกันแล้ว

ลูกชายป๋าโดม  ครับผม อนาคตพลขับคนต่อไป

เด็กๆ ก็สนุกกันใหญ่ ทริปนี้  เพื่อนๆเยอะเลย

แม่ครัวคนสวยยยย

ป๋าโจ็กโชว์ฝีมือ ครับวันนี้  ของอร่อยๆทั้งนั้น

ป๋าญา

ไม่ต้องกลัว ไม่อิ่มครับผม

ค่ำคืนนี้ยังอีกยาวไกล

คนละไม้คนละมือ เช่นเคยครับ

ป๋าโจ็กลงมือแล้ววว 

ป๋าบอสกับสาวๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 10:21:55 pm »

รุปทั้งหมด ผมมีแค่นี้ครับผม เนื่องจากติดภาระกิจ จึงจำยอมต้องสละทิ้งความสุข พาตัวเองออกมาจากแก่งกระจาน ช่วง 21.30        

ผมขอลากันไปด้วยภาพ ภาพนี้ครับ  ซึ่งผมว่าน่ารักดีนะ

สุดท้าย ขอขอบคุณป๋าๆ ทุกท่านครับผม ที่เข้ามาร่วมสนุกกันในครั้งนี้  ขอบคุณจริงๆครับ ที่ช่วยกันสร้างรอยยิ้ม สร้างความสุข สร้างความทรงจำดีๆร่วมกัน

ขอบคุณที่สละเวลาพักผ่อน วันหยุด มาใช้ชีวิตร่วมกัน  ผจนภัยร่วมกัน  ขอบคุณที่แบ่งปันรอยยิ้ม อาหาร ความช่วยเหลือ  แรงงาน ทุกๆอย่าง  

ขอบคุณมากๆครับ

ขอบคุณป๋าๆ ที่เดินทางมาจากภูเก็ต โคราช ลพบุรี กาญจนะจ๊ะบุรี จันทรบุรี    ขอบคุณด้วยจิตคาราวะ ครับผม      ใจถึง ก็ไปถึง จิงๆครับ

ยังไงผมขอฝาก กินลม ชมวิว ไว้ในอ้อมอก อ้อมใจป๋าๆ ทุกท่านด้วยนะครับ  

กินลม ชมวิวยังมีทริปต่อๆไปแน่นอนครับ ผม  

แต่ตัวของผมเองหลังจากทริปนี้ อาจจะห่างหายไปจากพื้นที่ตรงนี้พอสมควรครับ  เนื่องด้วยชีวิตอาจจะเกิดการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง ไม่มาก ก็น้อย สเหมือนเป็นช่วงรอยต่อของชีวิตอีกขั้น..
เลยมีความจำยอมต้องหลีหนีออกไปจากกิจกรรมในส่วนนี้ สักระยะ ช่วงเวลานึง    

อาจจะต้องไหว้วานขอแรงป๋าๆ ท่านอื่นมาเก็บภาพ เพื่อส่งการบ้านกันต่อไป : )))))

อย่างที่บอกครับ  ทุกคนล้วนแล้วแต่มีครั้งแรกกันทั้งนั้น : ))))

เราไม่เคยแบ่งแยกกัน ใครก็มาได้ครับ   ทุกรุ่น ทุกบล็อก ทุกระบบขับเคลื่อน  และ "ทุกยี่ห้อครับ"

ไม่เก็บค่าส่วนกลาง ไม่เรียกร้องขอสิ่งใดไปมากกว่า ใจ ที่ชอบในสิ่งเดียวกัน ครับผม  

วันนี้ขอลาไปก่อน    สวัสดีครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 10:27:11 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 10:40:06 pm »

like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like like  
อันนี้ให้กล้วยคนเดียวเลย

N_paNYawAt
Jr. Member
**

like: 6

กินลมชมวิว " ใจถึง.. ก็ไปถึง "

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 10:52:57 pm »

ก่อนอื่นต้องขออภัยป๋าๆ ทุกท่านด้วยครับ เนื่องจากมีภาระกิจด่วนเข้ามา ทำให้ไม่ได้อยู่ร่วมงานด้วยในคืนที่สอง และไม่ได้ร่ำลาป๋าทุกท่านได้ครบทุกท่าน
สำหรับทริปนี้ เป็นครั้งแรกของผมกับป๋าๆ ปาเจโร่คลับ
ขอบคุณ มิตรภาพดีๆ สำหรับป๋าๆ ทุกท่าน ขอบคุณความมีน้ำใจ ความช่วยเหลือ ความร่วมแรงร่วมใจ และความเป็นกันเอง ของสมาชิกทุกท่าน
ขอบคุณป๋าๆ ผู้ใจดีทุกคน สำหรับผมทริปหน้าขอโอกาสแก้ตัวครับ รับรองจัดเต็มแน่นอนครับ...  "ใจถึง ก็ไปถึง"
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 11:23:29 pm »

ขอบคุณป๋ากล้วยสำหรับ การถ่ายทอดภาพบรรยากาศ,คำบรรยาย ใครได้แวะเข้ามาชมก็สัมผัสได้ถึงความรู้สึกดี ๆ ความอบอุ่นที่ป๋าๆ มีให้กัน น่าชื่นชมมากมายครับ   good

like like like like like like like like like like like like

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 11:34:17 pm »

สุดยอดครับป๋ากล้วย ภาพสวย บรรยากาศสนุกสนาน มากครับ like like
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 11:49:38 pm »

ภาพสวยมากมาย    ต้องมีสักครั้งผมต้องมีรูปอยู่ด้วยสักทริปนา  555  ตอนนี้ภาระกิจครอบครัวเยอะเลยอดทุกทริปไปก่อน   yes!!

ขออนุญาตเซฟรูปสวยๆไปให้เพื่อนในเฟสไทยแลด์ชมบ้างนะครับ   

JoeDeViL
สังกัดปาปทุม 2.5 VG 2011 BlacK DeViL
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 04:43:20 am »

ภาพสวย  เสียดายไม่ได้ไปด้วยรอโอกาสหน้าละกัน

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:28:11 am »

ติดตามป๋าๆ กินลม ชมวิว มาทุกทริป .....  ต้องหาโอกาสร่วมทริปสักครั้ง....

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:46:56 am »

ขอบคุณป๋ากล้วย สำหรับภาพบรรยากาศ+บรรยายที่สนุกมากมาย...คงต้องหาโอกาส ไปสัมผ้สกับ "กลุ่มกินลม...ชมวิว"...บ้างซะแล้ว
ขอบคุณป๋าๆที่ทำให้เกิดมิตรภาพ จากที่บอก "ใจถึง ก็ไปถึง"...

นั้งดูรูปไปแล้วก็อมยิ้มไปเรื่อย...ขอบอกได้คำเดียวครับว่า..."โครตมีความสุขเลย"...

ขอบคุณครับที่ทำให้บ้านหลังนี้ของพวกเรามีความสุข
...Pajerosport-Thailand...

good good good

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 09:36:28 am »

วันจะกลับไม่อยากบอกลา น้ำตามันจะไหล ฮือๆๆ ฮือๆๆ
Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

like: 1

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 10:33:05 am »

สำหรับผมทริปนี้เป็นครั้งแรก  กับครอบครัวปาเจโร่คลับ  ผมประทับใจมากๆๆๆ ขอบคุณมิตรภำพดีๆ   ขอบคุณความมีน้ำใจของป๋าๆๆทุกคน    และขอบคุณความเป็นกันเอง  ของป๋าๆๆทุกๆคน    ขอบคุณป๋ากล้วยสำหรับภาพสวยๆๆๆๆ  และขอขอบคุณ   ADMIN  ที่ทำให้เราได้มาเจอกัน  ขอบคุณมากๆๆครับผม สาธุ สาธุ like                                     

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์