Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน :: กินลม ชมวิว(ฉุกเฉิน) 26 ม.ค. @ เมื่อ 2wd ลุยแบบไม่ไว้หน้า 4wd ณ บ่อดิน ! !!!  (อ่าน 18405 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:26:58 pm »

วันนี้ผมเข้ามาส่งการบ้านดึกหน่อย  ซึ่งปกติแล้ว ผมก็ส่งดึกๆ นั่นแหละ เน็ตเร็วดี  

อ้าว ลืมสวัสดีป๋าๆ ทุกท่านเลยครับ      กราบสวัสดี อย่างเป็นทางการอีกครั้งนะครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

อยากที่เกริ่นไว้ว่า ทริปนี้ เราจะไปตั้งเต้นท์ ฟรายชีท นั่งคุยกันชิวๆ เฮฮา แลกเปลี่ยน หรือจะ DIY กันก็เต้มที่(เพราะงานนนี้ได้ป๋าโดม เจ้าพ่อ DIY มาแจมด้วย)  yes!! yes!! yes!! yes!!    

วันนี้เรานัดกันที่ ปั้ม ปตท. ครับ ปั้มแรก เลยจากแฟชั่นไอซ์แลนด์มา      งานนี้มีเซอร์ไพร์ จากป๋าชาติสุดหล่อ แวะเข้ามาทักทายกันพอหอมปากหอมคอ เข้ามาพูดคุยกันเพียงชั่วครู่   แต่..  แค่นี้เราก็ดีใจแล้วครับ     ขอบคุณป๋าชาติอีกครั้งครับผม ที่แวะมาให้กำลังใจกัน ก่อนเข้าไปลุยบ่อดิน
และยังได้ต้อนรับ ป๋าเอ็ม สมาชิก(ใหม่) ที่เข้ามาร่วมจอย กันครั้งแรกครับผม   ขอบคุณครับ ยินดีมากๆอยากให้ป๋าๆ มากันอีกเยอะๆเลย   good good good good good good

ได้เวลาพร้อมเพียงเที่ยงกว่าๆ บ่ายแก่ๆ ก็เรียงหน้า ตรงเข้าสู่บ่อดินครับผม    อากาศไม่ร้อนมาก แต่ร้อนกำลังดี.....       เอิ่มม ให้พูดอีกทีคือ  ร้อนโฮกก !!! ครับ      แต่  กลัวกันซะที่ไหน....      ปิดกระจก เปิดแอร์ขับเข้าบ่อ กันทุกคัน  Cry Cry Cry Cry Cry Cry

" ทริปนี้ ผมขอคาราวะ พี่ๆ  2 wd ทุกๆ คัน ไม่ว่าจะเป็น 2.4   v6  หรือ 2.5vg...    อย่าหาว่าอวยกันเองเลยนะครับ...    แต่ เอาตรงๆ  ว่าทำผมทึ่ง.....       ผม(4wd) ไปไหน   ป๋าๆ ตามผมทุกเนิน....    แล้ว ป๋าๆ ก็พิสูจน์ได้อีกครั้งว่า  ใจถึง.. ก็ไปถึง ครับ "

เบื้องต้นผมอยากจะเรียนอย่างนี้ว่า   ไม่ใช่ว่าพวกผม จะพาทุกคันมาปั่นเอามันส์  เพื่อความบันเทิงแต่อย่างใด...    อย่างที่ป๋าน็อตประกาศไว้ในวันนี้ว่า..    เอาตามความสมัครใจครับ  รถใคร รถมัน..     ครับ ผมเห็นด้วยอย่างที่สุด
อาจจะมีบ้าง  การกระเส้าเหย้าแหย่กันบ้าง แต่..  พอถึงเวลาจริงๆ ป๋าๆทุกท่านจะถาม ว่าอยากลองกันไม๊ ?    ถ้าไม่ ก็ไม่  แต่...   ถ้าอยาก?Huh?     มา.. มาเลย..      ทุกคนในทริป จะมี ว.แดง ไว้สื่อสาร คอยดูไลน์ (ซึ่งผมเองจะพก 2 ตัว เผื่อป๋าๆท่านไหนไม่มี)
คอยคุยกับคนขับ บอกไลน์  ดูรถ   ว่าไหว หรือถอย  ปั่นต่อ หรือ เบา   ควรพอหรือจะสู้ต่อ....     ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องอยู่บนพื้นฐานความปลอดภัย และ ขีดความสามารถของรถคันนั้นๆ นะครับ        

ซึ่งโดยทุกครั้งก่อนจะวิ่งเล่นกัน  เราจะเอาคันที่เป็น 4wd ลองขึ้นก่อนทุกครั้ง(และทุกทริป ถ้ามีลุยบ้าง) เพื่อเช็คสภาพทาง และประเมินสถานการณ์เบื้องต้น  ก่อนจะทำการ ปรึกษากับป๋าๆทุกท่าน ว่าสภาพทาง สภาพไลน์ที่เราจะเจอ เป็นอย่างไร ผ่านได้ หรือไม่ได้  
ไม่มีการ ยุส่ง ให้ออกไปลุย แบบเอามันส์ อย่างแน่นอนครับ....      

สุดท้ายก็ยังคง คอนเซป ของเราไว้ครับ  " มาด้วยกัน ก็ไปด้วยกัน " และ " ใจถึง ก็ไปถึง "   ไม่แบ่งแยกรุ่นรถต่างๆ  ขับ 2 ขับ 4 ดีเซล หรือ เบนซิล   จะกี่ม้า... ก็มาได้หมด..   yes!! yes!! yes!! yes!! yes!! yes!!

ปล. ทริปนี้ รูปน้อยไปหน่อนนะครับ ไปกันครึ่งวัน..  ตากล้องก็มัวแต่มันส์กับเค้า  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ผู้ร่วมทริปครับ
1.ป๋ากล้วย    ขับ 4   แตนๆ
2.ป๋าน๊อต      ขับ 2  วิ่งแก้ส ทุกเนิน  like like like
3.ป๋าเอ็ม       ขับ 4  ยางเดิม กลัวสะที่ไหน
4.ป๋าด้า         ขับ 4  หัวหมู่ ทะลวงฟัน
5.ป๋าริน         ขับ 4   สุขุม นุ่มลึก
6.ป๋าเบียร์      ขับ 4   ขอบ18" ยางซิ่ง   สู้ไม่ถอย
7.ป๋าโดม       ขับ 2   2.4  บู๊ไม่มีถอย
8.ป๋าชาติ       ขับคนเดียว   แวะมาส่ง   Cheesy Cheesy Cheesy
9.ป๋าญา        ขับ 2   ตัวโหด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2014, 01:09:11 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:31:50 pm »

ตอนเที่ยง ที่จุดนัดพบครับ

ป๋าชาติของผม น่ารักจริงๆ

ป๋าเอ็ม  ป๋าด้า  ป๋าเบียร์

ตั้งขบวนเหมือนเดิม

มาด้วยกัน ก็ไปด้วยกันครับผม

ถึงบ่อดินปุ๊บบ   ไม่รอช้า  จัดการ ปิ้งย่างทันที....   สาบานได้ว่าตั้งใจมาปิคนิคจริงๆ

ป๋าด้าหมัก   ป๋าเบียร์ ป๋าเอ็มย่างง   อร่อยไม่อร่อยยังไง   ตามกันเอาเอง  yes!! yes!!

ป๋าเอ็มมม กับมุมย่างเนื้อ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:36:20 pm »

ป๋าด้า   ท้าชน กับป๋าคุณ ศิษย์ป๋าน็อต

ป๋า...    จำชื่อไม่ได้  Cry Cry Cry   แต่ที่แน่ๆ ผบ.ป๋าเอ็ม

บอกแล้วครับ ว่าตั้งใจมาปิคนิค จริงๆ

เต้นท์ของใครไม่รู้  รู้แต่ตอนนี้ของเรา....  คิคิคิคิคิ    ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยก๊าบบบ

มุมงามๆ ของ วี6

ป๋าโดม โชว์ผลงาน DIY กันชนท้าย      ป๋าอีก 1 ท่าน ที่ผมนับถือมากๆ   ทำกันชนเล่นๆ  แต่งานออกมาระดับโลกจริงๆ

ระหว่างรอแดดร่มลมตกจ้า   

ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:38:11 pm »

like like like  

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:40:06 pm »

คุยกันไปก่อน แดดยังแรงอยู่

ไม่ทันไร ป๋าเอ็มแกบอก เดี๋ยวผมรีบกลับ  รอแดดไม่ไหว   ขอจัดเลยละกัน

ผู้ชมเต็มเนินครับผม   ระหว่างทาง ก่อนป๋าเอ็มขึ้นเนิน

ป๋าเอ็ม พุ่งมาละครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:44:28 pm »

ล้อแขวนทั้งหน้าและหลัง  (ที่จริงผมว่า ป๋าเอ็มแกตั้งใจติด กลัวไม่สนุก)    Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ป๋าเอ็มโชว์ ระยะยืด ยุบ

ป๋าเอ็มขอตัวช่วยย 

หลังจากป๋าเอ็ม เล่นจนหนำใจแล้ว จริงๆมีอีกหลายเนินมากๆ ที่ป๋าแกเล่น  แต่ผมไม่ได้จับกล้องเลย     

ขอตัดภาพมาตอนเย็นๆ  ตอน ป๋าๆ ขับ 2 อดใจกันไม่ไหว ขอลุยบ้าง

ป๋าญา ขับ2 ตัวโหด

ป๋าด้า บอกไลน์ หรือ ว็อตแอ๊ป ?

เป็นไงครับ ขับ 2  ขึ้นนิ่มๆ

โอ_ทุ่งครุ
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:48:50 pm »

ยอดเยี่ยม    น่าสนุกจัง
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:49:08 pm »

ป๋าน็อต วี6 ขับ2    ยอมกันสะที่ไหนครับ   ขอบ้าง

แกขอเปิด สปอตไรท์หน่อยๆ  นานๆได้เปิดที      เห็นป๋าแกว่า  เปิดแล้ว  ขับขึ้นนิ่มๆเลย    yes!! yes!! yes!! yes!!

ลีลาของขับ 2   ไม่เบานะครับ

ป๋าด้าบอกไลน์บน   ป๋าโดมบอกไลน์ด้านล่าง  

ขึ้นนิ่มๆครับผม ขับ2

ขึ้นมาปุ๊บ เจ้าของออกมายืนยิ้มแฉ่ง... พร้อมนึกในใจ  พวกเอ็งซื้อขับ4 กันทำไม..   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:55:05 pm »

ต่อจากนี้ ขับ 4 ล้วนๆ  ป๋าโดมเลยบอก  ขอมายืนดูดีกว่าาา

ป๋าเบียร์ขอดูไลน์ ก่อนถึงคิวตัวเอง 

3.2 หัวหมู่ ทะลวงฟัน ขึ้นมานิ่มๆ       

ป๋าญา ระหว่างพักรถ    ขับ2 ตัวโหด

ป๋าเบียร์ ขับ 4  ล้อ 18" ยางซิ่ง     ขอบ้าง

ขอใหม่ ขึ้นนิ่มๆ เดี๋ยวไม่สนุก      ฝุ่นคลุ้ง  เปิดไฟตัดหมอกช่วย ได้อารมณ์มากๆ

เทค ขึ้นมาแล้ว

เห็นไฟเหลืองๆ นั่น ป๋ารินทร์  จ่อตูด รอคิวอยู่ครับผม

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:00:21 am »

ป๋าเบียร์ล้อซิ่ง มาแล้ววว

ป๋ารินทร์ ก็น้อยหน้าที่ไหน   3.2 ขึ้นมานิ่มๆ  

ไฟสวยจริงๆ

ป๋าแกบอก ชิวๆจ้า

หลังจากขึ้นมากันครบทุกคนแล้ว   ขออภัยไม่ทันจับภาพป๋าโดม  2.4  แกขึ้นมานิ่มๆเลย ไวด้วย   งง กันหมด

ขอลากันด้วยภาพหมู่ ภาพนี้ก็แล้วกันครับบ    เริ่มมืด ยุงเริ่มมา   แถมยังต้องลงไปเก็บของกันอีก เลยวุ่นวายตอนจัดรถกันนิดหน่อย

แล้วพบกันใหม่  ทริป หาด นวกร  14-16 กพ นี้นะครับผม   วิ่งถนนชิวๆ ไม่บู๊   เน้นเล่นน้ำ  ตั้งแคมป์  พักผ่อนค๊าบผม    ป๋าๆท่านไหนสนใจ ลงชื่อได้ที่กระทู้ ชวนเที่ยว หาดนวกร ได้เลย  yes!! yes!! yes!! yes!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 12:12:52 am โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:33:39 am »

like  red heart ภาพสวยเช่นเคยครับป่ากล้วย บรรยากาศสนุกสนานอบอุ่น   จริงๆอยากไปมากเลย แต่ช่วงนี้ลูกติดเรียนพิเศษทุกอาทิตย์เลยต้องงดกิจกรรมส่วนตัว  

ขออนุญาตเซฟเอาไปแบ่งให้เพื่อนสมาชิกชมในเฟสไทยแลนด์นะครับ

ปล.ผมชอบสไตล์สีรูปป๋ากล้วยจัง ไม่ทราบใช้สไตล์พิคเจอร์ปรับเปล่าครับ

Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:43:24 am »

u lala สงสัยต้องหาที่โหดกว่านี้แระ  Cheesy

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:52:29 am »

like like like like like

ยุคดิจิตอล เร็วเกิ๊น .....ฝุ่นเกาะรถยังไม่ล้างเลย ส่งการบ้านแล้ว
ขอบคุณ ผู้นำกินลมชมวิว.... good good good good
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 12:57:54 am »

ผู้ร่วมทริปครับ
1.ป๋ากล้วย    ขับ 4   แตนๆ
2.ป๋าน๊อต      ขับ 2  วิ่งแก้ส ทุกเนิน  like like like
3.ป๋าเอ็ม       ขับ 4  ยางเดิม กลัวสะที่ไหน
4.ป๋าด้า         ขับ 4  หัวหมู่ ทะลวงฟัน
5.ป๋าริน         ขับ 4   สุขุม นุ่มลึก.......ต้องถนอมตัว มีภารกิจ ยิ่งใหญ่รออยู่ข้างหน้า ครับ
6.ป๋าเบียร์      ขับ 4   ขอบ18" ยางซิ่ง   สู้ไม่ถอย
7.ป๋าโดม       ขับ 2   2.4  บู๊ไม่มีถอย
8.ป๋าชาติ       ขับคนเดียว   แวะมาส่ง   Cheesy Cheesy Cheesy
9.ป๋าญา        ขับ 2   ตัวโหด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 12:59:52 am โดย Rin Diesel & Gasoline 4WD » บันทึกการเข้า
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 03:03:36 am »

like like like

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์