Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว(ฉุกเฉิน) @ เขากระโจม.. ไหนว่าต้องขับ4wd ขึ้น เท่านั้น ?? ::  (อ่าน 24654 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:14:15 pm »

สวัสดีครับ เจอกันอีกแล้วพักนี้.....    ถ้าเป็นหนังสือก็ รายเดือนกันเลยทีเดียว  หลังๆผมว่า หลายคนคงเริ่มเดาทางผมออกแล้ว  เห็นผมตั้งกระทู้ทีไร ถ้าไม่ชวนไปเสีย สะตุ้ง สตางค์ ก็มา ส่งการบ้านยั่วน้ำลาย(หรือป่าวหว่า) 

ว่าแต่..  ผมจะเริ่มยังไงดี ?  หรือมีใครจะเชื่อผมไม๊ ?  ถ้าผมจะบอกว่า ทริปนี้ เราทั้งหมดจะไปด้วยกันโดยที่ไม่ได้นัดหมาย ล่วงหน้า .....   มาก่อน  Huh?

เอาหล่ะ ผมกลับมา ผมยังไม่เชื่อตัวเองเหมือนกัน..   

ก่อนอื่นผมขอออกตัว ว่า ต้อง ขออภัย และขอโทษเป็นอย่างสูงครับ ที่ไม่ได้ออกป่าวประกาศ นัดหมายเชิญทุกท่านล่วงหน้า อย่างเป็นทางการ หน้ากระทู้ ในเว็บนี้ ให้ไปสนุกร่วมกัน สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
เนื่องด้วยอีกสาเหตุนึง คือ เรื่องเส้นทางขึ้นเขากระโจมค่อนข้างลำบาก(มากๆ) ทางตชด. จึงขอสงวนพื้นที่ไว้ให้สำหรับรถ 4wd เท่านั้น ที่จะทำการขับขี่ขึ้นไปบนยอดเขากระโจมได้

แต่.......             ส่วนใหญ่ป๋าๆใช้ขับ2wd กัน......        เอวัง........     เอาหล่ะ  น่าสนุกไปอีกแบบ เต็มที่ ก็ถอยกลับ   แต่ถ้าขึ้นได้..   นับว่าเจ๋งงงง 
เมื่อคิดได้เช่นนี้แล้ว  จึงเป็นที่มาของ  " เขากระโจม.. ไหนว่าต้องขับ4wd ขึ้น เท่านั้น ?? "

ปล. ทริปนี้เป็นทริป กิ่งอาสาวัดใจกันเลยครับ ไปกันทั้งๆที่ไม่รู้ว่าจริงๆแล้ว 2wd จะรอดสักกี่เมตร...     ขนาดทาง ตชด.เองยังข้อร้องให้เฉพาะ  4wd ขึ้น เท่านั้น จริงๆ   
       แต่ผมเชื่ออย่างนึงว่า คนชับปาเจโร่ ใจถึงทุกท่านครับ ไปก่อน ได้ไม่ได้ ว่ากันทีหลัง   พังไม่ว่า เสียหน้าไม่ได้  yes!! yes!! yes!! yes!!   

อย่างที่ผมเคยบอก  ใจถึง ก็ไปถึงครับ...        แต่ถึงไหน   ไม่รู้....     Cry Cry Cry Cry

ทริปนี้ มีสมาชิกลงชื่อ ทั้งหมด 7 ท่านครับ  มีดังนี้

Iyaa Diesel    ป๋าญา                    2wd 2.5 VG
ModaR    ป๋าด้า                           4wd 3.2
GuaYz    ป๋ากล้วย                       4wd 2.5 VG
tepanan_not    ป๋าน็อต               2wd 3.0 v6 gas
pajero311    ป๋าเบียร์                  4wd 3.2
nokpajero ID3395    ป๋านก          2wd 2.5 VG
Boss กาญจนบุรี    ป๋าBoss            2wd  2.4 gas

สัดส่วนตอนนี้คือ 4wd 3 คัน      2wd 4 คัน   เมื่อตัวเลขออกมาแบบนี้แล้ว เราจึงจัดรูปขบวน ให้ 4wd นำหน้าขึ้นไป 1 คัน ตามต้วย 2wd โดยที่ 4wd อีก 2 คัน วางตำแหน่งอยู่ตรงกลาง 1 คัน และ ปิดท้ายอีก 1 คัน
เผื่อว่าเวลามีปัญหา จะได้รีบเข้ามาช่วยแก้ไข หรือ มีเหตุจำเป็นให้ต้องลาก ก็จะได้เข้ามาทันท่วงทีครับ  เพราะเส้นทางบนเขากระโจมนั้น ค่อนข้างแคบและ เลือกวิ่งได้ 1 ไลน์  บางจุดไม่สามารถ แซง หรือ สวนลงมาได้ครับ

โดยที่คืนแรก เราตั้งใจจะเข้าไปนอนกันที่ภูนกเงือกกันก่อน ที่จ.กาญนะจ๊ะบุรี  เที่ยวล่องไปเรื่อยๆ ไม่รีบ เน้นสบายๆ
ส่วนวันที่ 2 เราจะค่อยตีรถจาก กาญนะจ๊ะบุรี กลับมา สวนผึ้ง แล้วขึ้นเขากระโจมครับ 

เช้าวันเสาร์ ก็นัดรวมพล ณ ปั้ม ปตท. ครับ

เรียงแถวโดยพร้อมเพรียง

ตาหวานๆ กรีดอายไลน์เนอ ดุๆ

ยอมกันที่ไหนหล่ะ แต่ละคัน

สรรพคุณเต็มหลัง

ใครมีของดีอะไร ก็ดูกันตรงนี้หล่ะครับ

ที่ลาก พร้อมกันเกือบทุกคันครับ พอรู้ว่าจะต้องขึ้นเขากระโจม

เสบียงพร้อมครับ

พูดคุยตกลงเส้นทางกันก่อน เพื่อความสะดวก ป๋าญา ป๋าด้า ป๋ากล้วย ป๋าเบียร์

ป๋าคุณ กำลังเช็คความพร้อมที่ลากเรือครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

ตั้งขบวนออกเดินทางแล้วครับ

เข้ากาญปุ๊บ หลงปั๊บบบ ทันที

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:18:12 pm »

ป๋าน็อต ว. ถามหาเส้นทางกันใหญ่

ป๋าเบียร์ จิ้มดูแผนที่ทันที

ป๋าด้า ถอย ว. มาเพิ่อทริปนี้โดยเฉพาะ

ป๋าญา ยังโอเคอยู่

หารือเรื่องเส้นทางที่ถูกต้องกันก่อน

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:25:54 pm »

และแล้ว ก็มาถูกทาง มาแวะเจอ ป๋าบอส เจ้าของพื้นที่ กาญนะจ๊ะบุรี เป็นเจ้าบ้านพาเราเที่ยววันแรกครับ

มาถึงก็รับ มอบ ว.แดง กันก่อน เพื่อความสนุก เอ้ยยย ! !!  เพื่อความราบรื่นในการสื่อสารครับ

ใหม่ๆ กริ๊ปๆ

ป๋าบอสนำออกไปแล้วครับ 2.4 ตัวจี๊ดดดด  เห็นแบบนี้ วิ่งนำความเร็วยืนพื้น 110-120km\h  ตลอดทางนะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

ทริปนี้ ค่อนข้างเบาแรงผมหน่อยย   มีพี่ๆน้องๆ ที่ออฟฟิศ มาร่วมแจมด้วย เลยแบ่งเบาเรื่องการเก็บภาพไปได้บ้าง 

ผมขับอย่างเดียววว สบายยแท้เหลาาาา  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:32:18 pm »

ป๋าบอสพาเที่ยว วัดถ้ำเสือครับ  แวะที่แรก

จอดตามอัตธยาศัยไปก่อน รถเยอะมากๆ

ป๋าน็อต ยอดคุณพ่อซุปเปอร์แมนครับ เดินขึ้นไม่มีเหนื่อย

แต่ไหงหันมา เป่าปากสะแล้ว

ป๋าเกลียว ป๋ากล้วย(ผม) ป๋าเบียร์    ...ห้อยเลยครับ      ลิ้นห้อยครับ

ป๋าญาถือคติ ความรักเอาชนะทุกสิ่ง    red heart red heart red heart red heart  แกเดินขึ้นไม่มีเหนื่อย

ทริปนี้ผมชิวเลย มีตากล้องส่วนตัวไปด้วย ฮ่าๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:39:14 pm »

โฉมหน้าป๋าบอส  ขุนแผนแห่งลุ่มน้ำแม่กลอง กาญนะจ๊ะบุรี

ยอดคุณพ่อครับบบ ป๋าน็อต

และแล้วเราก็ตัดควับบบบบ !!!! มาอีกทีเลยย  เพื่อความรวดเร็ว

รถป๋าด้า

รถผมเอง

รถป๋าบอส

รถป๋าเบียร์

รถป๋าน็อต

รถป๋าญา

ชักภาพหมู่รถหน่อยครับบบ แสงกำลังงาม

แต่เจ้าของรถกลัวดำกัน หลบร่มดีฟ่าาาาาา  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ป๊าบบบ !! เข้าให้ ตัดมาอีกที่ดื่อๆ ระหว่างพักทานข้าวเที่ยงกันแถว สะพานข้ามแม่น้ำแคว

ซุยซิบกันหย่ายยยยย

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:49:36 pm »

ป๊าบบบบบ เข้าให้อีกรอบ !!!   ตัดมาที่เขื่นเลย แวะชักภาพกันหน่อยครับ

ป๋าญา กะ ผบ.

ป๋าบอสกะป๋าเบียร์ ....   

ป๊าบบ เข้าให้ ! !!  ดอกสุดท้าย ตัดมาที่ lake heaven แวะถ่าพภาพ ก่อนขึ้นไปตั้งแค้มป์ละครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:54:06 pm »

ตัดมาระหว่างทางขึ้นภูนกเงือกครับ จุดกางเต้นท์ ตั้งแคมป์ของเราคืนนี้

งามมั้ยครับ Smiley))

วันแรก เบาๆกันก่อน พอคลุกฝุ่น

ถึงยอดภูแล้วครับ

สุดมั้ยครับ ที่พักคืนนี้

เตรียมเอาของลงครับ

คู่หู Overland จ้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:00:25 am »

ทันพระอาทิตย์ตกพอดีครับ

หล่อๆกันทั้งน้านนน  extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

: ))))

วิวสวย บรรยากาศสุดติ่ง กระดิ่งแมวมากๆครับ

ตั้งแค้มป์แล้วว

ของกินไม่มีขาดครับ

ของเล่นก็ไม่เคยขาด ป๋าเบียร์จัดมาให้เล่นกัน 40 โคมมม ! !!!!!   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณค๊าบบบ

มุมโรแมนติกของป๋านก กะ ผบ.

ของป๋าญาบ้าง

สนุกกันยาวๆ

ป๋าด้า

ปล่อยพร้อมกันยาวๆ ครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:05:51 am »

ยามเช้าครับ

ป๋าน็อต กะ ผบ.

ป๋าด้ากะมุมเหงาๆ     ....   เหงาได้ไง ได้ข่าวมากะ ผบ.

ทริปครอบครัววว   

ชักภาพหมู่ก่อนลงครับ

ป๋าบอส พาแวะเข้ามาถ่าย ต้นจามจุรีย์ยกษ์ แถวๆ อ.ด่านมะขามเตี้ย   

ขาด diff lock ขาดได้ แต่ที่ขาดไม่ได้คือ ภาพหมู่

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:11:34 am »

เริ่มละครับ ไฮไลท์ของวันนี้   เขากระโจม..    แวะเติมน้ำมันกันก่อนขึ้นครับ หยอดให้เต็ม

คันผม 4wd นำร่องขึ้นมาก่อน   ตามด้วย ป๋าน็อต ครับ

ข้ามจุดแรก เหงื่อซึมๆ สำหรับ 2wd  แต่ผ่านได้ทุกคัน

ถึงตอนนี้ ว. สำคัญมากๆครับ   สื่อสาร บอกไลน์กัน

ป่าบอส ตามมาติดๆ

ทางพอใช้ได้ไม๊ครับ 

ป๋าเบียร์ 4wd คั่นกลาง ปั่นสะฟุ้งเลย

ป๋าญา 2wd ตัวโหด  ปั่นนนหนัก ปั่นโหด

ช่วยกันดูไลน์ ว.บอก คนขับ   ช่วยได้มากครับ จุดนี้

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:16:31 am »

ป๋าด้า 4wd ปิดท้าย

ป๋าน็อตยิ้มหวานสู้ตาย รถ2wd แต่ใจแก 4wd นะค๊าบบ

ตั้งขบวนรอครับ เพราะต้องขึ้นทีละคัน

มากันเกือบกางทางแล้วครับ เจอลากว้างๆ ขอปรึกษาหารือกันก่อน ว่าจะเอายังไงต่อ เพราะทางข้างหน้า ยากขึ้นเรื่อยๆ

ป๋าบอสเล่นของแล้ว  Cheesy Cheesy

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:22:45 am »

2wd เริ่มเหนื่อยละครับ  take เดียวไม่ผ่าน ต้องมี 2-3 take ส่งกันขึ้นไป

บั้นท้ายป๋าน็อต 2wd ครับ

ป๋าบอส 2.4 แต่ใจแก 3.0 v8 นะครับ ดูสะก่อน

ทีของป๋านก ยางเดิม 245  กลัวที่ไหนครับ ปั่นจนขึ้น

ป๋านกสู้ไม่ถอย

ป๋านกปั่นหนีแรงโน้มถ่วงครับ

คันที่ขึ้นได้แล้วก็ลงมาให้กำลังใจครับ

ป๋าญา 2wd แต่ยาง Mud  เลยให้ส่งขึ้นมายาวๆ ปั่นยาวๆ

ป๋าเบียร์ครับ ชิวๆ แม้ว่าจะยางขอบ 18"

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:29:17 am »

ป๋าญา ยางMud ปั่นได้สะใจท่านผู้ชมจริงๆ

ป๋าด้าปิดท้าย มาชิวๆ

รวมพลกันอีกรอบครับ เริ่มยากขึ้นอีก

ต้องข้ามน้ำครับ ถ้าไลน์ไม่ได้ มีท่วมฝากระโปรง เลยต้องลงไปสำรวจกันก่อน

ป๋าด้า อาสา คันแรกจ้า 

ขึ้นมาแล้ว ไม่น่ากลัวเท่าไหร่

ป๋าญาตามาติดๆ

ป๋าญาบอกชิวๆ

ป๋าน็อตรีบตาม

ระดับน้ำไม่น่าห่วง

ขึ้นมาแล้วครับ แกบอกชิวๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:35:13 am »

ป๋าบอส ลงบ้าง ยาง 245 ความสูงเดิมๆโรงงาน

ท่วมเยอะหน่อย

แต่ก็ขึ้นมาได้ครับ

ป๋านกตามบ้าง ยาง 245 สูงเดิมๆโรงงานเช่นกัน

ท่วมสูงเช่นกัน แต่ไม่เป็นปัญหา

ขึ้นมาแกบอก แบบนี้เด็กๆ ชิวๆ

ป๋าเบียร์ยาง 18" สุงเดิมๆ ลองบ้าง

ชิวๆจ้า แกบอก

ทีนี้ผมปิดท้าย

รอดเช่นกันนนนน 

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:42:18 am »

ขึ้นมาถึงก็ตั้งขบวนกันก่อน ต่อไป " ยาก "  ขึ้นอีก

ป๋าเบียร์ ส่งมายาวๆ เนินนี้ ไม่มีที่พัก

ตาป๋าน็อตบ้าง  v6 คำรามลั่น แผดมายาวๆ

ผ่านได้สบายๆ

ตัดมาที พี่นก

vg ทำงานเต็มที่

หาคนช่วยถ่วงหน่อย ก็ขึ้นได้

ส่งกันยาวๆ ขับตามไลน์

ตาป๋าบอสบ้าง

ล้อฟรีต้องถ่วง 2 ฝั่ง

มีปัญหานิดหน่อย

หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์