Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอเพดานไม่ติดเช็คยังไงได้คับ  (อ่าน 8169 ครั้ง)
ao_thammarat
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 04:40:10 pm »

หวัดดีคับ รบกวนสอบถามหน่อยคับ จอเพดานไม่ติด หน้าจอขึ้นสีน้ำเงิน มีข้อความ input 1 กดโหมดก็เปลี่ยนเป็น input 2 ไม่มีภาพอย่างอื่นเลย ถอดที่ครอบออกเจอสาย avสีเหลืองที่ต่อกันอยู่ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าแต่ลองขยับแล้วดันเข้าให้แน่นก็ยังเหมือนเดิมคับ พอดียังไม่มีเวลาเข้าศูนย์คับ

ปล.ออก V6มาได้เกือบเดือนและ พอพ้นรันอิน แฟนก็ท้องอ่อน ยังไม่มีโอกาสได้ซิ่ง เลยรู้สึกว่าช่วงชะลอรถแล้วออกตัวใหม่รอบมาแต่ล้อไม่ยอมหมุน พอดีเมื่อว่าบินเดี่ยว เลยได้ลองซิ่งดูช่วงทางตรง เริ่มต้นจาก 40 แล้วเร่งแป๊บเดียวมา 130 เพิ่งรู้ว่า V6มันดีอย่างไร 5555ข้างหลังหายยยยย โอพระเจ้าสะจายมวาก ปกติขับอีซูซุ เกียร์ธรรมดา เร่งรอบเครื่องก็ดัง รถเดิมๆ เคยแต่เห็นท้ายชาวบ้าน(ช่วงออกตัว) ยอมรับว่าเครื่องเงียบมาก(ปกติขับดีเซล)ถูกใจคับ
วิ่งมา 1000 โลและ รอเก็บตังดมแก๊สจะได้ซิ่งกะเค้าได้บ้าง ตอนนี้เติมน้ำมัน 2 วัน 500 E20 สลับกับโซฮอล 91/95 บางทีพกตังเยอะก็เชล วีพาวเวอร์ ตอนนี้ยังไม่ได้ยินเสียงเฟืองท้ายหอนอ่ะคับ มุดดูบ่อยๆยังไม่เจอน้ำมันซึมสักที่ (โช้ค เครื่อง เฟืองท้าย)  ตอนนี้ปัญหาเกี่ยวกับ การขับรถคือ เสียงลมดังมาก มันมารอบทิศทางพร้อมกับเข็มไมล์ และก็แฟนบ่นว่าขับรถเหวี่ยงเวลาเข้าโค้ง  ทั้งๆที่คับเก่าโช้ครั่วแต่ก็ยังไม่รู้สึกว่าเหวี่ยง ความเร็วตอนเข้าโค้งคิดว่าน่าจะเท่ากันนะครับ แต่ผมไม่รู้สึกว่ามันเหวี่ยงไม่ ปกติผมจะเอียงตัวรับโค้งอยู่แล้ว ไม่รู้เกี่ยวมั้ย 555 เล่ามาซะยาว คำถามก็เพิ่มขึ้น สรุปคำถามคับ
1. เรื่องจอเพดานเช็คยังไงได้คับ
2.เรื่องเสียงลมปกติมั้ยคับมีทางแก้ได้มั้ยคับ ที่ไม่ใช่แดมป์
3.เรื่องเหวี่ยงเคยมีผู้โดยสารบ่นป๋าๆบ้างมั้ยคับ (ผมโดนมา 3 คนและคับ) ขอบคุณคร้าบ สาธุ
4.ตัวเปิดปิดให้อากาศภายนอกเข้ามา ถ้าตอนเราดับเครื่องสถานะที่ช่องอากาศภายนอกมันเปิดหรือปิดครับ ตอนดับเครื่องเปิดสวิทซ์ให้ไฟติดอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2014, 07:37:55 pm โดย ao_thammarat » บันทึกการเข้า
@TingTong
Newbie
*

like: 15

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 08:38:55 pm »

เรื่องจอ ลองเช็คที่ Setting ดูครับว่าตรงเมนู Rear Monitor เซ็ตเป็นอะไรครับ ลองเลือกเป็นหลายๆ input เช่น Aux, DVD, Camera แล้วภาพออกไหมครับถ้าไม่ออกทั้งหมดคงต้องส่งเคลมแล้วละมั้งคับ

3384 - พี่ปาดำ ณ.ศรี'ชา
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:25:59 pm »

เรื่องจอ ลองเช็คที่ Setting ดูครับว่าตรงเมนู Rear Monitor เซ็ตเป็นอะไรครับ ลองเลือกเป็นหลายๆ input เช่น Aux, DVD, Camera แล้วภาพออกไหมครับถ้าไม่ออกทั้งหมดคงต้องส่งเคลมแล้วละมั้งคับ
ขอบพระคุณมากครับ ตอนนี้ใช้ได้แล้วคับ เปลี่ยนเป็นดีวีดี มาเลย ลองโทรไปถามเซลล์ บอกว่าให้เซ็ตที่จอเพดาน แต่มันกดอะไรไม่ได้เลย คู่มือก็บอกให้ดูที่จะเพดาน ขอบคุณอีกครั้งครับ อุตส่าห์แงะ ฝาครอบจอกลางอยู่ตั้งนาน  สาธุ สาธุ สาธุ
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:05:29 pm »

2.เรื่องเสียงลมปกติมั้ยคับมีทางแก้ได้มั้ยคับ ที่ไม่ใช่แดมป์
3.เรื่องเหวี่ยงเคยมีผู้โดยสารบ่นป๋าๆบ้างมั้ยคับ (ผมโดนมา 3 คนและคับ) ขอบคุณคร้าบ สาธุ
4.ตัวเปิดปิดให้อากาศภายนอกเข้ามา ถ้าตอนเราดับเครื่องสถานะที่ช่องอากาศภายนอกมันเปิดหรือปิดครับ ตอนดับเครื่องเปิดสวิทซ์ให้ไฟติดอยู่ครับ
เรื่องเสียงลม ผมแก้ด้วยกันสาดครับ ติดออกมาจากศูนย์ แบบกาวบางผมนั่ง แคะออกมือหงิก แล้วเอาแบบแถบกว้างติดและแต่งส่วนเกินออก แน่นแล้วยังเงียบขึ้นด้วย
เรื่องเหวี่ยงธรรมดาครับรถสูง และภรรยาก็ท้องด้วยจะรู้สึกไวครับ
เรื่องไฟส้มผมใช้อากาศภายในไฟติดเสมอครับเว้นแต่เข้าป่าอากาศดีไม่มีรถขับนำครับ

Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 10:13:26 pm »

[
เรื่องเสียงลม ผมแก้ด้วยกันสาดครับ ติดออกมาจากศูนย์ แบบกาวบางผมนั่ง แคะออกมือหงิก แล้วเอาแบบแถบกว้างติดและแต่งส่วนเกินออก แน่นแล้วยังเงียบขึ้นด้วย
เรื่องเหวี่ยงธรรมดาครับรถสูง และภรรยาก็ท้องด้วยจะรู้สึกไวครับ
เรื่องไฟส้มผมใช้อากาศภายในไฟติดเสมอครับเว้นแต่เข้าป่าอากาศดีไม่มีรถขับนำครับ
[/quote]
ขอบคุณมากครับป๋า  สาธุ ตั้งแต่ใช้รถมายังไม่เจอปัญหาอะไรที่น่าห่วง อย่างเดียวที่เจอคือ คนนั่งข้างๆ เพราะก่อนออกน้องปามาผมทำการบ้านค่อนข้างเยอะเพื่อที่จะกล่อมให้เธอยอมใจอ่อนกับน้องปา และมันก็ทำให้เธอรู้ว่าปัญหาที่คนใช้น้องปาเค้าเจอกันมีอะไรบ้าง เธอเลยค่อนข้างจะสังเกตุไปซะทุกอย่าง แม้กระทั่งตัวผมเองไม่ค่อยจะให้เอารถออกไปไหนคนเดียว ไม่รู้ว่าห่วงรถหรือห่วงคนขับ haha
krit_siri
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 12:37:29 pm »

เรื่องจอเพดานผมโดนมากะตัวเลยครับ คือทำตามคำแนะนำทั้งคู่มือและช่างเทคนิค
สุดท้ายต้อง
1. เอาเข้าศูนย์ เสียเวลา 1 วัน ช่างที่ศูนย์แก้ไขไม่ได้ต้องถอดเครื่องเข้าเช็คที่บริษัท
    3 สัปดาห์ผ่านไป บริษัทเช็คแล้วไม่มีปัญหาทึ่ตัวเครื่อง
2. เอาเข้าศูนย์เพื่อเข้าไปติดตั้ง เสียเวลาอีก 1 วัน  เมื่อติดตั้งเสร็จก็ลองเปิดจอกลางก็ยังไม่ติด
    พนักงานเลยแจ้งว่าอีก 3 วันเข้ามาที่ศูนย์ใหม่เพื่อจะได้ให้ช่างจากบริษัทมาดูให้
3. เอาเข้าศูนย์เพื่อให้ช่างจากบริษัทมาดูให้ เสียเวลาอีก 1 วัน ... สรุป สายที่เชื่อมจากเครื่องเล่น
    ไปที่จอกลางมันขาดข้างใน

เฮ้ออออ กว่าจะได้ดู 1 เดือนพอดี
mren_444
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 08:01:29 am »

จอเพดานมืดสนิทครับไม่เป็นสีฟ้าเลยครับ จะsettingยังไงช่วยหน่อยครับ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 10:32:27 pm »

จอเพดานมืดสนิทครับไม่เป็นสีฟ้าเลยครับ จะsettingยังไงช่วยหน่อยครับ

รถปีไหนคับ เคยใช้ได้มั้ยคับ หรือว่ามืดมาแต่เเรกคับ แล้วปุ่มที่จอมีไฟติดมั้ยคับ
IPAN 2
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 05:41:46 am »

คนขับปาเจโร่ผ บดุแต่น่ารักครับ kiki
mren_444
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:32:23 pm »

My13 ครับ
mren_444
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 08:44:09 pm »

my13 เคยใช้ได้ครับ ปิด เปิด ด้วยรีโมทแล้วมีสันญาณไฟ แต่ที่จอมืดสนิทครับช่วยหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์