Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินเสียงด้านหลังเวลาเจอทางขรุขระ  (อ่าน 5797 ครั้ง)
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 01:04:14 pm »

เปิดดูช่องเก็บเครื่องมือด้านหลังซ้ายหรือยังครับ เครื่องมือรัดไม่แน่นหรือเปล่า

Aottomana
จริงใจ ไม่จริงโจ้
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 04:03:17 pm »

ของผมก็มีเสียงหลังไปติดแก้สมา กลับเอาไปให้ร้านแก้สแก้ไข เขาซิลยางมาให้ครับ เสียงดังหาย แต่รอยชิลยางไม่เรียบร้อบครับ
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

like: 6

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 07:12:10 pm »

ขอบคุณป๋าๆมากครับที่ช่วยแนะนำครับผม สาธุ

LuckKai
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 10:14:48 pm »

เป็นเหมือนกันครับ
รถออกมาไม่ถึงเดือนเลย
ช่างบอกว่าไม่โช๊คก็ เกี่ยวกับการติดตั้งแก๊ส

จะเอารถไปเช็ควัน ศ คงทราบผล จะมาแจ้งให้ทราบครับ

ปล.กลัวช่างหายไม่เจอ หรือแก้งานไปผ่านๆ แล้วกลับมาดังอีก
IMTOM
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 10:21:34 am »

เคยดังตอนออกมาใหม่ ๆช่วงล่างหลัง เข้าศูนย์ช่างเปลี่ยนโช๊คให้ใหม่ มันไม่ได้แตกนะแต่เปลี่ยนโช๊คแล้วหาย ใช้มาซักหมื่นโลโช๊คแตกเคลมเปลี่ยนโช๊คอีกรอบ
คราวนี้อาการดังกลับมาอีกดังเวลาขึ้นลูกระนาด จนตอนนี้เฉยๆชินไปแล้วไม่ได้สนใจรอเปลี่ยนโช๊คดีๆทีเดียวเลยครับ
ต้อง_หมอยา
Jr. Member
**

like: 6

"เลือกเพราะชอบและคิดว่าดีสำหรับเรา"

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 07:37:30 pm »

เคยดังตอนออกมาใหม่ ๆช่วงล่างหลัง เข้าศูนย์ช่างเปลี่ยนโช๊คให้ใหม่ มันไม่ได้แตกนะแต่เปลี่ยนโช๊คแล้วหาย ใช้มาซักหมื่นโลโช๊คแตกเคลมเปลี่ยนโช๊คอีกรอบ
คราวนี้อาการดังกลับมาอีกดังเวลาขึ้นลูกระนาด จนตอนนี้เฉยๆชินไปแล้วไม่ได้สนใจรอเปลี่ยนโช๊คดีๆทีเดียวเลยครับ

ขอบคุณครับป๋าใจผมก็กะจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ Ok..

somkiat morin
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 08:58:31 am »

กรอบป้ายทะเบียนกระทบกับตัวรถครับ ป้องกันจุดนี้ก่อนโดยการใช้เทปกาวสองหน้ารองใว้ หากยังมีเสียงดังค่อยวิเคราะห์จุดอื่นต่อ kiki
pon306
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 09:37:42 am »

ยืนยันอีกเสียงที่ป้ายทะเบียนผมเปลี่ยนเลยคับ Ok..

DI3388  line ID pon306
seth
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 02:37:26 pm »

เพิ่งออกมาได้ไม่ถึงเดือนทุกอย่างยังดูโอเคแต่ติดตรงที่เจอทางขรุขระได้ยินเสียงจากด้านหลังคลายเสียงกระจกสั่นหรืออาจจะเป็นเสียงอะไรกระทบกัน(ฟันธงลำบาก) พอจอดเลยเปิดดูสิ่งของหรืออะไรก็แล้วแต่ที่อาจจะทำให้เกิดเสียงได้แต่ไม่พบครับ ไม่ทราบว่ารถของป๋าๆเจอเสียงแปลกปลอมดั่งกล่าวบ้างหรือเปล่าครับ อีกอย่างเวลาเอามือจับรถด้านนอกในบางส่วนเช่นบริเวณที่จับมีไฟดูดเบาๆพอให้สะดุ้งบ้างเล็กน้อยด้วยครับ เหอะ

รถผมก็มีเสียงดังด้านล้อซ้ายหน้าครับครับ  เวลาวิ่งรถช้าครับ เสียงดังก๊อง แก๊ง ครับใครช่วยแนะนำได้บ้างครับ yes!!
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์