Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ปาเจโร่ V6 กับมิตซูบิชิ มอเตอร์  (อ่าน 7472 ครั้ง)
kullasak
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 03:05:21 pm »

ผมพึ่งซื้อปาเจโร่​ V6 รับรถก่อนมอเตอร์โชว์​ขอแชร์​ดังนี้ครับ
1.กล้องมองหลังไม่สามารถใช้ได้ในเวลากลางคืน มืดสนิท
คอลเซ็นเตอร์​ชื่อ​ วรพัน​ ถามผมว่าได้ทดลองขับแล้วใช่หรือไม่ก่อนตกลงซื้อ​ คำถามนี้ออกมาได้ไง​ ที่ไกนให้ทดลองขับเลย​กลางคืน​ช่วยบอกหน่อย
2.วิทยุ​หน้าจอไหม้เป็นรอบโลโก้มิตซูบิชิ​ ที่ได้ปิดสติกเกอร์​ไว้พอลอกออกรอยยังคงอยู่​อย่างชัดเจน​ เกิดเพราะจอดรถตากแดดเป็นเวลานานทำให้จอไหม้​ ลองลอกดูครับจะเห็น
ช่างที่ศูนย์​แจ้งว่าเวลาใช้งานต้องเปิดจอแสงหน้าจอก็จะทำให้ไม่เห็น​รอยไหม้แล้ว​ ซีเรีสทำไม
3.ช่องระหว่างกรอบครอบวิทยุกับชุดควบคุมแอร์มีช่องว่างมองเห็นช่องกริบล๊อกเลย กว้างมาก​ ทางคอลเซ็นเตอร์​คน้ดิมบอกเป๋นการออกแบบผลิตภัณฑ์​ ผมยืนยันว่าเป็นความผิดพลาด​ในกระบวนการผลิต
4.ที่เก็บถุงลมนิรภัย​ฝั่งคนนั่ง​ มีรอยบุ๋ม​ไม่เป็นแนว​ มองเห็นเป็นคลื่นเลย​ อันนี้​เกิดจากการฉีดโม​ พลาสติก​ที่ไม่มีคุณภาพทำให้เกิดบิดตัว​
5.เบาะปรับไฟฟ้าคู่หน้ามีอาการโยกไม่แน่น
ทุกรายการที่กล่าวมาทางมิตซูบิชิ​มอเตอร์​รับทราบแต่ไม่ดำเนินการใดๆเลย​ ในขณะนี้​ ผ่านมาเกือบสองสัปดาห์​แล้ว​
ท่านใคจะซื้อผมขอแชร์​เป็นข้อมูลครับ
ผมออกรถที่ศูนย์​แจ้งวัฒนะ
คอลเซ็นเตอร์​ชื่อ​ วรพัน​ ลองตรวจสอบดูว่ามีตัวตนจริงไหม
ขอขอบคุณ​มากครับ
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 03:15:29 pm »

ทำไมเยาะจังครับ เอารถ ทดลองขับ  มาใขายให้หรือเปล่า

ผมพึ่งซื้อปาเจโร่​ V6 รับรถก่อนมอเตอร์โชว์​ขอแชร์​ดังนี้ครับ
1.กล้องมองหลังไม่สามารถใช้ได้ในเวลากลางคืน มืดสนิท
คอลเซ็นเตอร์​ชื่อ​ วรพัน​ ถามผมว่าได้ทดลองขับแล้วใช่หรือไม่ก่อนตกลงซื้อ​ คำถามนี้ออกมาได้ไง​ ที่ไกนให้ทดลองขับเลย​กลางคืน​ช่วยบอกหน่อย
2.วิทยุ​หน้าจอไหม้เป็นรอบโลโก้มิตซูบิชิ​ ที่ได้ปิดสติกเกอร์​ไว้พอลอกออกรอยยังคงอยู่​อย่างชัดเจน​ เกิดเพราะจอดรถตากแดดเป็นเวลานานทำให้จอไหม้​ ลองลอกดูครับจะเห็น
ช่างที่ศูนย์​แจ้งว่าเวลาใช้งานต้องเปิดจอแสงหน้าจอก็จะทำให้ไม่เห็น​รอยไหม้แล้ว​ ซีเรีสทำไม
3.ช่องระหว่างกรอบครอบวิทยุกับชุดควบคุมแอร์มีช่องว่างมองเห็นช่องกริบล๊อกเลย กว้างมาก​ ทางคอลเซ็นเตอร์​คน้ดิมบอกเป๋นการออกแบบผลิตภัณฑ์​ ผมยืนยันว่าเป็นความผิดพลาด​ในกระบวนการผลิต
4.ที่เก็บถุงลมนิรภัย​ฝั่งคนนั่ง​ มีรอยบุ๋ม​ไม่เป็นแนว​ มองเห็นเป็นคลื่นเลย​ อันนี้​เกิดจากการฉีดโม​ พลาสติก​ที่ไม่มีคุณภาพทำให้เกิดบิดตัว​
5.เบาะปรับไฟฟ้าคู่หน้ามีอาการโยกไม่แน่น
ทุกรายการที่กล่าวมาทางมิตซูบิชิ​มอเตอร์​รับทราบแต่ไม่ดำเนินการใดๆเลย​ ในขณะนี้​ ผ่านมาเกือบสองสัปดาห์​แล้ว​
ท่านใคจะซื้อผมขอแชร์​เป็นข้อมูลครับ
คอลเซ็นเตอร์​ชื่อ​ วรพัน​ ลองตรวจสอบดูว่ามีตัวตนจริงไหม
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 03:31:29 pm »

ตอนเข้าเช็คระยะ 1000 ก็ทำรายการแจ้งศูนย์เลยครับ..
1. กล้องน่าจะเป็นแบบธรรมดาไม่มีแสงอินฟาเรด ทำให้กลางคืนมองไม่เห็น ตอนตกลงกับเซลล์ได้ย้ำหรือเปล่าว่าขอเป็นแบบมีแสงอินฟาเรดสำหรับกลางคืน (อาจจะทำการแก้ไขด้วยการติดตั้งสปอร์ตไลท์ช่วย)
2. 3. 4. น่าจะเป็นที่ QC ผ่านออกมาได้ยังไง (เปลี่ยนเท่านั้น ถ้าศูนย์ยอมเคลมให้)
5. ศูนย์จะเช็คจุดยึดติดให้ใหม่ แต่ถ้าโยกเยกจากรางเลื่อน อันนี้ก็ต้องขอเปลี่ยนเช่นกัน

ข้อ 2-5 ก็บอกว่ารับไม่ได้กับ QC แบบนี้ แต่ก็ต้องถกเถียงกันนานทีเดียวละครับ
ดูเหมือนว่าศูนย์นี้มีเรื่องให้ สมช บ่นกันเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2013, 03:33:12 pm โดย BigFather » บันทึกการเข้า
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 04:13:11 pm »

1.เป็นกล้องติดจากโรงงานครับ
3,4 เกิดจากการขึ้นรูป แบบพลาสติก ฉีดโมล ไม่ได้คุณภาพ ผมดูรถคันอื่นในโชว์รูม กับที่งานมอเจอร์โชว์ ก็เป็นครับ คือทั้งล๊อต
2.เกิดจากการเก็บรถแบบตากแดด ทำให้หน้าจอไหม้ ครับ

คอลเซ็นเตอร์ แจ้งให้ไปคุยกับศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่าติดนโยบายของ มิตซูบิชิมอเตอร์

อยากให้เพื่อนๆตรวจสอบรถ และถ้าเป็นเหมือนกัน นำร้องเรียนเป็นกลุ่ม ที่ สคบ ครับ นี่ยังไม่รวมอาการเฟิองท้ายหอนที่หลายๆท่านเจอนะครับ

email:[email protected]
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 04:49:14 pm »

เรื่องกล้องสเปคมันบอกว่าหรือเปล่าครับว่าดูในที่มืดได้ ?
เด๋วคืนนี้ผมดูของผมด้วยว่าเป็นไหม ใช้ v6 เหมือนกัน

วิทยุ​หน้าจอไหม้เป็นรอบโลโก้มิตซูบิชิ​
ถ้าศูนย์ไม่ทำไปที่นี่ได้ครับ วันเดียวเสร็จ ผมทำมาแล้วและมีคนเป็นเยอะ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=19927.0

ช่องระหว่างกรอบครอบวิทยุกับชุดควบคุมแอร์มีช่องว่างมองเห็นช่องกริบล๊อกเลย กว้างมาก​
มีรูปไหมครับ
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 07:18:47 pm »

รูปภาพครับ
k_nirut
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 07:55:11 pm »

ผมกำลังจะรับรถ ไม่ทราบว่ารถที่ออกก่อนหน้านี้   มีอาการแบบนี้ไหมครับ  เพราะถ้ามีจะได้ยกเลิกได้ทันครับ  เพราะตอนนี้รังเลมาก  เนื่องจาก เห็นรถที่ออกมาช่วงนี้ปัญหาเยอะมาก  (เพราะอย่างนี้หรือเปล่าครับถึงได้ลดราคาเยอะ)
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 09:10:40 pm »

ฝากให้พิจารณา ครับ ที่ผมเจอ คอลเซ็นเตอร์ก็นิสัยแย่มาก ศูนย์ก็ไม่ดำเนินการไรให้ เอาเป็นว่าเพื่อเป็นข้อมูลละกัน ครับ
Kaka
Sr. Member

like: 13

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 10:23:10 pm »

ผมว่ากลับไปที่ศูนย์ที่ซื้อเลยครับ  อย่างตรงแอร์แบค ของผมก็เป็นครับ ตัว Gt แรกๆดูแล้วแปลกตา แต่ตอนนี้พอใช้ไปใช้มาก็ดูดีกว่าตินเห็นแรกๆอ่ะ หรือพลาสติกมันเป็นแบบลายเส้นๆอ่ะ ไม่รู้คันอื่นเป็นไง  ส่วนกล้องลองให้ศูนย์ตรวจเช็คดูครับ  หรือตัดใจไปเปลี่ยนแบบดีๆเลที่ร้านข้างนอก เดี่ยวนี้นี้ขอดีๆราคาไม่แพงแล้วด้วย  ขอให้แก้ไขได้ไวๆค

No:1438 นายพิชัย อร่ามจันทร์ (เค) 081-3489470 line:p12976694p
วันนี้ขับ PJS SPORT VG 178 HP ขาวมุข 4x4 ปี 2012 เพราะเมื่อก่อนขับ TRITON PLUS 140 HPดำ 4x2 ปี 2009
nokpajero
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 10:45:09 am »

ตรงแอร์แบค ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ID 3395
ปาขาวมุก MY13 2.5 GT
Date : 6-4-56
ป๋าตู่
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 11:04:50 am »

ผมใช้ 2.5GT กล้องหลังในความมืด ไม่มืดครับเห็นชัดเจน ส่วนแอร์แบ็คฝั่งคนนั่งเป็นแบบในรูปของ จขกท.ครับ

ID:3886 2.5 GT ช่วงล่าง Ozy Westcoast Monotube + สปริง Dobinson
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 03:08:28 pm »

วันศุกร์นี้ 20 ธันวาคม ทางศูนย์แจ้ง บริษัท มิซูบิชิ มอเตอร์จะส่งเจ้าหน้าที่เทคนิคมาที่ศูนย์ เพื่อขอดูรถผม ได้ความยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
kullasak
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 03:12:34 pm »

ประเด็นเรื่อง ร่องในช่องของแอร์แบ็ค ท่านใดจะร่วมดำเนินการร้องที่ สคบ ด้วยกันไหมครับ ขอความร่วมมือเพื่อรักษาสิทธิของผู้บริโภค ไม่ให้ถูกเอาเปรียบ จากผู้ประกอบการที่ส่งของไม่มีคุณภาพ ครับ
MrEak
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 11:12:20 pm »

มารอดูความคืบหน้าของพี่ชายครับ
aeh.august
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 11:54:34 pm »

.  ผลสรุปเป็นไงบ้างครับ รอฟังผล
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์