Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว @ คลองมะเดื่อ 10 พ.ย. 56 :: เพิ่ม VDO หน้าแรกแล้วจ้า ::  (อ่าน 32559 ครั้ง)
GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:34:45 am »

กราบสวัสดี พี่ๆ ป๋าๆ ทุกท่าน อีกสักหนึ่งหน   ขออนุญาต เปิดกระทู้ใหม่ เพื่อความรับชมที่เต็มอรรถรสยิ่งขึ้น ต่อเนื่อง มาจากกระทู้ ของพี่รินทร์ นะครับ(ขออนุญาติมา ณ ที่นี้ด้วยครับ)

และแล้วก็ปิดฉากลงไปอย่างสวยงามกันเลยทีเดียวครับ สำหรับ ทริปแรก(ของผม) และของใครอีกหลายคน  

โดยเริ่มต้นจาก ป๋าthara  หรือ  ป๋าเอ้  ของเราเปิดกระทู้ชักชวนกันขับเข้าคลองมะเดื่อเล่นๆ แบบกึ่งยิงกึ่งผ่าน (เอาจริงๆแล้วก็ขับกันไปเล่นๆนั่นแหละครับ)  หาเพื่อนคู่กาย พาน้องปาคู่ใจ เข้าไปในคลองด้วยกัน
ในทีแรกตัวผมเองก็กะว่าคงมีป๋าๆสมาชิกไปกันบ้าง 2-3 คัน  พอสนุก ไม่เหงาจนเกินไป  แต่พอถึงวันจริงแล้ว........     สิริรวม 9 คัน มากันหลายท่าน  เดี่ยวบ้าง คู่บ้าง หมู่บ้าง   เรียกได้ว่า อบอุ่นกันเลยทีเดียวครับ

2wd บ้าง 4wd บ้าง    vg มั่ง  3.2 ก็มา      v6 ก็ด้วย  2.4 ก็ไม่หวั่น      เรียกได้ว่าวันรวมญาติกันหล่ะครับงานนี้   มากันครบทุกรุ่น ทุกปี  นี่ยังไม่นับว่ารุ่นย่อยมี GLS หรือ GT อีกนะ ฮ่าๆๆ

อย่าหาว่างั้น งี้เลยครับ รถเค้าดีจิงๆ  ลุยได้ครบทุกรุ่น เลยหล่ะ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ทริปนี้ผมหนีบเพื่อนต่างชาติไปด้วยคนนึง ก็มัวแต่ สปีค งูๆปลาๆ ภาษาใบ้บ้าง อะไรบ้าง งงๆกัน ตลอดทาง เลยทำให้ถ่ายภาพได้ไม่เยอะเท่าที่ควร หากตกหล่นป๋าท่านใดไปบ้าง ขออภัยด้วยนะครับบ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

Pajerosport Thailand @ คลองมะเดื่อ
  เครื่อง 2.4 , 2.5 , 3.2 , V6  มากันครบทุกบล็อค
  2wd - 4wd  มากันครบทุกรุ่น  
  สแตนดาร์ดโรงงาน หรือ ยกสูง ไม่ใช่ประเด็น  

งานนี้ ไม่ต้องพึ่งโชค พึ่งระบบเทพ เหมือนเทรลเบรเซอร์   แค่ "ใจถึง ก็ไปถึง"
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kjvmYBvxGL0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kjvmYBvxGL0</a>

ณ จุดนัดพบครับ ใครเป็นใคร มาถึงก็แนะนำตัวกันก่อนเลย

ป๋าด้า สุดหล่ออ  หล่อทั้งรถ และคนขับ  

อันนี้เพื่อนผม เห็นเด็กไม่ได้ ขอเค้าอุ้มไปหมดด

ป๋าเบียร์กำลัง เครียด ล้อ18"   จะไหวไม๊เนี่ยยยย ฮ่ะๆ

ป๋าน็อต พร้อมลูกชายยย  ที่ผมเข้าใจผิดมาเกือบทั้งวันว่าเป็นลูกสาว  Cry Cry

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:20:51 pm โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:35:16 am »

บั้นท้ายป๋าญา   คันนี้โหดที่สุดในทริปนี้ : ))

ระหว่างทาง เปิดคาราบาว ขัดเกลาจิตใจ  ก่อนเข้าป่า  Cheesy Cheesy

ต่อด้วยบั้นท้ายป๋าโดม ของครบมากๆครับ คันนี้

ตัดภาพมา หลังจากข้ามคลอง 1 มาเรียบร้อยยย  Cry Cry     ผมอยู่เกือบคันสุดท้าย ข้ามกันเร็วมาก ลงไปถ่ายไม่ทัน

ป๋าโดมอีกรอบ กับคลองสอง

คราวนี้ทันแค่ป๋าญา

พอเก็บได้บ้าง สอง สาม คัน

คันนี้ป๋าชาติ  เล่นเอาผมกลับมานอนไม่หลับบ ฝันอยากได้ กันชนหน้าแบบนี้บ้างง  extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

สวยจริงๆ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:40:41 am »

เตรียมเอาของลง ตั้งโต๊ะปาร์ตี้กันละครับบ

ชักช้าอยู่ใย มาถึงแล้ว เด็กๆ ก็เล่นน้ำกันหล่ะครับ

ตั้งค่าย จับจองพื้นที่กันแล้วครับ ฟินสุดๆ

ถ้าถามว่าพวกผมสนุกกับสิ่งใด ระหว่าง เล่นน้ำ กับ เห็นรถติดหล่ม ??

ตอบว่า อย่างหลังครับบ   โดยเฉพาะผม ได้ใช้เชือกลากซะที ซื้อมาดองจะครึ่งปี ฮ่าๆๆๆๆ

สังเกตุป๋าน็อต แกดำสน็อกเกิ้ล ลงไปคล้องเชือกเรียบร้อย

ป๋าๆ ทุ่มทุน กันมากกกก มุดน้ำ ดำรถ  เฮ้ยยย ! !!  มุดรถ ดำน้ำ กันเลยทีเดียว        แต่ผมยืนดู..  (มัวแต่ดีใจได้ใช้เชือกซะที เลยยืนดูจนปราบปลื้ม จนลืมเข้าไปช่วยยป๋าๆ   ขอโทดก๊าบ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:21:26 am โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:47:58 am »

กองทัพต้องเดินด้วยท้องครับบ  พักยกมาทานข้าวกันก่อน

ป๋าเบียร์ กับมุมหล่อๆ

ป๋าด้าาาาา

ป๋าโดม

ท่าน ผบ.ทบ ของป๋าๆ

ป๋าชาติ กับไก่ทอด คลองมะเดื่อ     ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่ทอดไก่ ให้พวกเรา มีไก่กินในน้ำ  (โดยที่ไม่ต้องลากลงไป    เย้ยยย) Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:49:52 am โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:51:24 am »

ครอบครัวป๋ารินทร์ครับ กับน้องปาคันโปรด

ยาวๆ กันไปครับ

บรรยากาศ ชิวมากๆ ครับ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:55:32 am »

กินอิ่ม ก็ต้องออกกำลังกายกันครับ  ไม่งั้น เดี๋ยวอ้วนน      นำโดยป๋าด้าา

พลพรรค 4wd เริ่ม ออกอาละวาด สำรวจคลองกันแล้วครับ (ความจริง 2wd ก็วิ่งได้สบายๆครับ)

ก่อนจาก ขอชักภาพหมู่สะหน่อยย

ลำบากตรงวิ่งลุยน้ำไปถ่ายคู่กับรถนี่แหละครับ

หล่อๆ กันทุกคันครับบ   น่าเสียดายที่ป๋าเอ้  ติดธุระ กลับไปก่อนน  

อีกใบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 02:59:48 am โดย GluaYz » บันทึกการเข้า

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:06:23 am »

ปิดท้ายย  ด้วยพลพรรค 4wd และ 2wd   รวม 4 คัน  ออกไปบู๊ แหละ บุ๊นน กันที่คลองที่ 3 ต่อ หลังจากถ่ายภาพหมู่

งานนนี้สนุกมากๆ ครับ ชิวๆ สบายๆ ไม่ทำร้ายรถ ขับสนุก ลุกนั่งก็เปียกก ฮ่าๆ

ขอบคุณป๋าเอ้  ที่จัดทริปนี้ด้วยครับ 
ขอบคุณป๋าด้า ป๋าญา ที่คอยดูไลน์ให้ ตลอดทาง
ขอบคุณป๋ารินทร์ ที่นำทาง และให้คำแนะนำต่างๆ
ขอบคุณป๋าโดม ป๋าเบียร์ ป๋าน็อต สำหรับมิตรภาพดีๆ
ขอบคุณป๋าชาติสำหรับอาหารการกิน มาครบจิงๆ ขอบคุณครับ

ทริปหน้า หากมีโอกาส คงได้ร่วมสนุกกันแบบนี้อีกครับบบบ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 03:12:35 am »

ปล. มีวีดีโอด้วย นิดหน่อย ตัดเส็จหมดแล้วว  แต่ง่วงแล้ว  เดี๋ยวไว้อัพโหลดให้พรุ่งนี้ บ่ายๆ นะครับบ

tepanan_not
ID 3630
Mod
Jr. Member
*

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 05:04:55 am »

สุดยอดครับป๋ากล้วย... like  like  like

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 06:31:29 am »

red heart like like like red heart
ดูทุกรูป อ่านทุกคำ ขอบคุณป๋ากล้วยมากๆ ยกให้เป็นทริปตัวอย่างเลยครับป๋าๆ  good
แอบเห็นคันป๋าโดม มีตุ๊กตานอกรถด้วย เข้าข่ายทารุณเด็ดอ๊ะป่าว haha

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 07:29:03 am »

like like like like like like like
รูปสวยๆ ทุกรูปเลยครับ ขอบคุณครับป๋ากล้วย สุดยอดไปเลย รอชม VDO ต่อนะครับ
 red heart red heart red heart ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:02:50 am »

ขอบคุณครับ...ป๋ากล้วย ที่เอามาแบ่งปันความสุขกัน...รูปสวยมากครับ...บรรยายได้มันส์มาก...บรรยากาศดี...มิตรภาพดี... good

คราวหน้าถ้ามีโอกาส ขอร่วมทริปสนุกๆอย่างงี้ด้วยนะครับ...

ขอบคุณมากครับ

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:12:01 am »

like like like like like red heart red heart
รูปสวยมาก ๆๆๆๆ แถมตัวอักษรเล่นซะเคลิ้มเลย
ดีใจที่ได้เจอทุกท่านครับและขอบคุณที่ให้ โชกุน น้อยๆวิ่งนำหน้า
ขออภัยที่วิ่งทางดำ 80 กม./ชม. ตอนข้ามคลอง 1 ก็ไม่ได้หยุดรอ ตากล้องครับ
TawanPhupha No.8
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Full Member

like: 8

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:23:20 am »

ธรรมชาติและรูปภาพสวยงามมากครับ ยอดเยี่ยม

ชีวิตคือการเดินทาง.....!!
https://www.facebook.com/ร้านกาแฟตะวันภูผาระยองฮิ-1535086323386526/timeline/?ref=bookmarks
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:32:48 am »

ดูๆอ่านๆแล้วฟินเนเร่จังคริคริ มหากาพของเราเริ่มแล้ว ต้องมีอีกหลายๆภาคแน่ๆ เหอะ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์