Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาพาไปทุ่งนางพญาก็เลยแวะคลองมะเดื่อ เกี่ยวกันป่ะเนี่ย อิอิ  (อ่าน 3476 ครั้ง)
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 11:31:10 pm »

เนื่องด้วยไปพักผ่อนที่เขาค้อมา ก็เลยแวะไปทุ่งแสลงหลวงครับ ก็ถามเจ้าหน้าที่ดูว่าที่อุทยานมีอะไรให้เที่ยวบ้าง น้าแกเลยแนะให้ขับรถไปดูทุ่งนางพญา.......ทุ่งนางพญาคือทุ่งที่เต็มไปด้วยสนสองใบ เรียกว่าเป็นป่าเลยก็ได้ แต่ละต้นใหญ่มากๆ ไม่เคยเห็นต้นสนใหญ่ขนาดนี้มาก่อนครับ บางต้นน่าจะซักสี่คนโอบได้ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมา
ระหว่างทางครับ

มีทุ่งหญ้าเขียวๆสุดตา

ทุ่งต้นสนสองใบครับ ต้นใหญ่ๆจะอยู่ริมทาง ไม่ได้ถ่ายมา ฮือๆๆ

เมื่อวานแอบอ่านกระทู้ของป๋าๆว่าจะไปเที่ยวคลองมะเดื่อกัน วันนี้มีโอกาศผ่านนครนายก ก็เลยแวะไปแอบดูให้ครับ อิอิ ช่างนี้น้ำน้อยกะลังดีเลยครับ
คลองหนึ่งน้ำน้อยมากครับ ขับสองลงสบายมาก ผมเห็นที่บ้านพักที่คลองสองมี Nissan NVจอดอยู่ด้วย ส่วนข้างในไม่มีใครเลยมีผมคนเดียว อิอิ

ที่คลองสองน้ำก็สูงกว่าคลองหนึ่งนิดเดียวแต่ข้างล่างเป็นหิน ขับสองถ้าดูไลด์ดีๆข้ามได้สบายครับ
ส่วนคลองสามน้ำกะลังดีเลย แต่หินก้อนใหญ่เยอะมากถ้ามีคนบอกไลด์ ขับสองผมว่าจ่าจะข้ามได้ครับ

รูปนี้ขับย้อนขึ้นไปแล้วตกหลุมมิดซุ้มเลย อิอิ รีบปั่นขึ้นอย่างรวดเร็ว พอขึ้นมาได้หายตกใจถ่ายรูปซะหน่อย

ตอนกลับขึ้นเขาใหญ่ บรรยากาศดีมากครับนักท่องเที่ยจอดถ่ายรูปกันเยอะมากก็เลยขอหน่อยซักรูป  yes!!

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:10:53 am »

joob joob joob joob joob  like
เห็นภาพแล้วเหมือนได้เที่ยวเองเลยครับ สวยมาก ๆ (ป๋าเล่นนำภาพมายั่วอีกกระทู้ สงสัยจะเป็นจริงแน่นอน) ป๋าลงไปถ่ายเองเลยหรือว่ามีอีกคันตามเก็บภาพให้ครับ
ปล. น้องปาป๋าหล่อมากครับ  red heart

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:19:59 am »

ถ่ายเองครับป๋า พอดีไปคนเดียวคันเดียว ข้างในก็อมีผมคนเดียวอีก ฮือๆๆ

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 08:26:43 am »

ถ่ายเองครับป๋า พอดีไปคนเดียวคันเดียว ข้างในก็อมีผมคนเดียวอีก ฮือๆๆ
ฟินสุดๆเลยครับป๋า  ยอดเยี่ยม

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์