Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีตัง แต่ผมชอบนั่งรถนอก น้องใหม่มารายงานตัวครับ  (อ่าน 9278 ครั้ง)
sgudo
merchant
Jr. Member
*

like: 1

« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:06:22 am »

ลบย้ายบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 12:49:58 am โดย sgudo » บันทึกการเข้า

อย่าบอกว่าทําไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ทํา
designism
Newbie
*

like: 0

คนโง่ยังดูฉลาด เมื่อเงียบ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:25:58 am »

Tongue งามแต๊ๆคับ 7 seats รึเปล่าคับ
ปล. กระบี่ไม่ได้อยู่ที่ใจ เลยพังงานลงไปนิดนึงครับ ^^
sgudo
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:46:31 am »

Tongue งามแต๊ๆคับ 7 seats รึเปล่าคับ
ปล. กระบี่ไม่ได้อยู่ที่ใจ เลยพังงานลงไปนิดนึงครับ ^^

ลบย้ายบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 12:47:39 am โดย sgudo » บันทึกการเข้า

อย่าบอกว่าทําไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ทํา
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 09:43:51 am »

ขออนุญาติ

ผมว่าปา ตัวใหม่
น่าจะใช้หน้าตาแบบนี้ล่ะคับ
อาจจะปรับตรงกระจังหน้า
สวยดี 

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 10:34:06 am »

ชอบๆ..... รีวิวหลายๆมุมหน่อยครับป๋า good good
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 10:37:57 am »

ผมขออนุญาตเฝ้าดูเจตนาการโฟล์ของป๋า sgudo นะครับ
เนื่องจาก...
1. เป็นผู้ค้า
2. รถไม่ใช่ปาเจโร่
3. ลายเซ็นต์ มี link โฆษณาแอบแผง

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้แก้ไขลายเซ็นต์ครับ  สาธุ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:50:30 pm »

ขออนุญาต ครับผม
ดูจากรูปแล้ว ใช่รุ่น outlander หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็ค่อนข้างหายากจริงๆครับ ที่นี่ไม่ได้ปิดกั้น ถ้าจะแนะนำตัวต่อสมาชิก รบกวนแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับรถนิดหนึ่ง
ถ้าเป็นพ่อค้า มาขายรถแนะนำที่ห้องซื้อขายและทำตามกติกาครับผม
ปล. ผมก็ไม่มีตังค์แต่ ชอบนั่งรถนอกเช่นกันครับ หน้าสุดท้าย ผมเพิ่งสู่ขอพาเข้าบ้านครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4573.45
 สาธุ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 12:54:10 pm โดย DriverPaJ(รินทร์) » บันทึกการเข้า
sgudo
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:46:53 am »

ขออนุญาต ครับผม
ดูจากรูปแล้ว ใช่รุ่น outlander หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็ค่อนข้างหายากจริงๆครับ ที่นี่ไม่ได้ปิดกั้น ถ้าจะแนะนำตัวต่อสมาชิก รบกวนแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับรถนิดหนึ่ง
ถ้าเป็นพ่อค้า มาขายรถแนะนำที่ห้องซื้อขายและทำตามกติกาครับผม
ปล. ผมก็ไม่มีตังค์แต่ ชอบนั่งรถนอกเช่นกันครับ หน้าสุดท้าย ผมเพิ่งสู่ขอพาเข้าบ้านครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4573.45
 สาธุ สาธุ สาธุ
ผมขออนุญาตเฝ้าดูเจตนาการโฟล์ของป๋า sgudo นะครับ
เนื่องจาก...
1. เป็นผู้ค้า
2. รถไม่ใช่ปาเจโร่
3. ลายเซ็นต์ มี link โฆษณาแอบแผง

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้แก้ไขลายเซ็นต์ครับ  สาธุ

รถซื้อมาใช้เองไม่ได้เอามาขาย เป็นรถซื้อมาเองไม่ผ่านเกใดๆ นำเข้าจดทะเบียนถูกต้องไม่ได้หนีภาษีแม้แต่บาทเดียว มาจากที่เดียวกันกับที่มีรุ่นoutlandeขายละครับ รถผมเป็นรุ่น RVR หาคลับจะอยู่ไม่ได้ไม่มีใครใช้รุ่นนี้ถามหาดูแล้วมีเอามาวิ่งในบ้านเราสองสามคันแต่ที่ตามหาไม่เจอนั้นไม่ทราบ ขอเป็นพี่น้องปาเจโรค้วยแล้วพี่น้องเราไม่สบายใจผมไปอยู่อื่นแล้วกัน ส่วนค้าขายก็คือส่วนค้าค้าครับตรงส่วนนี้ผมถือว่านอกเวลางาน พอดีได้รถมาใหม่ก็เลยว่าจะมาขออยู่ด้วยในบ้านปาเจโร่ บายครับไปขออยู่บ้านพี่น้องชาวนำเข้าแล้วกัน ขอบคุณทุกท่านที่ร่วม Comment รถผม เมือก่อนผมก็ใช้รถอีโว8นำเข้าทั้งคันก็อาศัยอยู่บ้าน lancer-club ขายออกไปซื้อรถใหม่มาว่าจะมาอยู่บ้านนี้แต่ไม่เป็นไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 02:30:48 am โดย sgudo » บันทึกการเข้า

sgudo
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:52:31 am »

ก็แค่คนชอบเล่นของนอกรถทุกทันซื้อมาใช้เองไม่ได้เอาเข้ามาขาย คันนี้ก็นำเข้าทั้งคันไม่ได้ตัดครึ่ง ชอบขับรถนอกเครื่องมันเรง

จดทะเบียนเสร็จวันแรกลองรถเลยขับจาก กทม ไป กินข้าวเย็นที่ภูเก็ต

sgudo
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:56:08 am »

คันนี้ก็นำเข้าทั้งคันไม่ตัดไม่ต่อรถ และไม่ขายเอามาให้ดู ก็แค่ชอบเล่นของนอก

จดทะเบียนทุกต้องตาม กม ทุกกะเบียดนิ้ว พวงมาลัยซ้ายขับยากสุดๆ ลองขับไปเทียวลาวมาเมาะกับรถสุดเข้ากับเมืองเค้าได้พอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 02:31:54 am โดย sgudo » บันทึกการเข้า

sgudo
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 02:03:39 am »

คันนี้ก็นำเข้า ยกมาจาก japan ทั้งคัน ไม่ตัด ไม่ต่อ  ไม่ชอบตัดต่อรถมันไม่ได้ศูนย์

คันนี้ยกมาเครื่อง 2.4 ไม่ใช่ 2.0
รถทุกคันนำเข้ามาจดทะเบียนเสร็จจะฉลองรถใหม่ด้วยการพาแฟนไปกินข้าวยินที่ภูเก็ตทุกคันมันเป็นสัญญากัน ถ้าจะขอซื้อรถใหม่ต้องพาไปกินกุ้งมังกรที่ภูเก็ตเป็นการแลกกันแฟนผมใจดีอยากซื้อไรไม่มีขัดใจแแต่ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนกันทุกกรณี

แต่งองทรงเครื่องใหม่เปลี่ยนไฟหน้าใสกิกจับลอไปปัดเงาวับๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 02:21:53 am โดย sgudo » บันทึกการเข้า

sgudo
merchant
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 03:06:45 am »

คันนี้กำลังต่อรองซื้อขายกันอยู่ ยังสร้างไม่เสร็จ โรงงานสร้างเครื่องบินของคนไทย  อำเภอพระพุทธบาท จังหวัดสระบุรี ใช้เครื่องยนต์ Honda

ลำนี้ก็จะซื้อมาใช้เองไม่ขาย ราคาสร้างเสร็จ 1,500,000 บาท มีทอน

เดียวรอซื้อขายกันเสร็จจดทะเบียนเรียบร้อย แล้วจะมารีวิวให้ดูตอนบินพาแฟนไปเทียวภูเก็ตให้ชมกันครับ

เบือปัญหารถติดเบื่อสิบล้อวิ่งขวา หลังจากที่แอบแฟนไปเรียน รร การบิน อยู่นานสองนานเลยตัดสินใจสั่งซื้อมาหนึ่งลำใว้พาแฟนบินไปเทียว

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 08:53:06 am »

ส่วนตัวผมเอง หรือสมาชิกท่านอื่นๆ ในที่นี้ไม่ได้ปิดกั้นครับผม
เป็นการเข้าใจผิด เนื่องจากข้อมูลที่โพสรายละเอียดอาจจะน้อยเกินไป
พอดีมีคนไม่ทำตามกฏกติกาเยอะครับผม โดยเฉพาะพ่อค้า แม่ขายที่มักโพสผิดห้องประจำ เราก็ช่วยๆกันดูเพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย

ที่นี่ "มีแต่เพื่อนครับ มาดีเรายินดีต้อนรับ" หารถสวยๆ มาโพส แถมรายละเอียดให้ชมอีกนะครับผม
 good good good
เนวัดดาว
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:12:43 pm »

นี้มันทิดแหลม สังกัดเณรคำ. นี้หว่า...   DSI ปล่อยได้ไงหว่า..

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 01:00:52 pm »

อิอิ...มีไรกันน้อกระทู้นี้เหมือนจะมีควันพวยพุ่งออกมาเล็กน้อยๆๆๆ....อะฮ้าาาาา...แค่เข้าใจผิดกันเล็กน้อยจากการสื่อสารที่ไม่ชัดเจนแค่นั้นนี่ ทาง จขกท.มีของดีต้องการจะเอามาแบ่งปันกันชมถือเป็นเจตนาที่ดีครับ ส่วนทางเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาชมและมีข้อสงสัย ก็ถือเป็นการแสดงความคิดเห็นด้วยเจตนาที่ดีเช่นกัน  เมื่อทำความเข้าใจกันแล้วก็น่าจะสบายใจและอยู่ร่วมกันในเว็บนี้ต่อไปได้ครับ..ไม่มีปัญหาอะไรหรอก.....จุบุจุบุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์