Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควันดำไม่หาย  (อ่าน 16446 ครั้ง)
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 02:04:50 am »

ขอแชร์ประสบการณ์ครับ ผมเป็นที่ 50000 โลพอดี เข้า0เช็คที่ AirFlowถอดมาทำความสะอาดก็ไม่หายควันยังดำอยู่ สุดท้ายแวะปั้มเชลล์เติม Vpower ครับควันดำหายจนทุกวันนี้ บอกลาปั้ม7-11ทันที
อาจจะมีส่วนนะครับ ลองดู
เออจะว่าไปแล้ว ผมควันไม่ดำ แต่ผมซัด เชลล์ตลอด เหมือนกัน 

Mushimushi
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:16:21 am »

ผม V power ตลอดกาล และ Air flow ก็ถอดออกมาทำความสะอาดแล้ว ควันดำเหมือนเดิมครับ แรกๆหายแต่พอสักสองสามสัปดาห์ ก็มาอีก

buriram-fc
Newbie
*

ปาปะคำเขยนางรอง

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 02:00:42 pm »

รายงานการแก้ไขที่ทำเองกับมือครับ ผมขันตัวยึดกรองอากาศให้แน่นและทำความสะอาดท่อที่ต่อกรองอากาศกับเครื่องไม่ได้ยุ่งกับแอร์โฟร์เลย ตอนนี้ควันดำหายไปแล้ววิ่งไหลลื่นไม่อืดแถมประหยัดน้ำมันด้วยผมก็ไม่รู้ว่าจะได้นานแค่ไหน ไม่รู้มันเกี่ยวกันยังไง ใครยังไม่เจอควันดำก็ดีไปแต่เจอเมื่อไรเหมือนรถเป็นมะเร็งรักษาไม่หาย
timman_1987
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 03:26:15 pm »

รายงานการแก้ไขที่ทำเองกับมือครับ ผมขันตัวยึดกรองอากาศให้แน่นและทำความสะอาดท่อที่ต่อกรองอากาศกับเครื่องไม่ได้ยุ่งกับแอร์โฟร์เลย ตอนนี้ควันดำหายไปแล้ววิ่งไหลลื่นไม่อืดแถมประหยัดน้ำมันด้วยผมก็ไม่รู้ว่าจะได้นานแค่ไหน ไม่รู้มันเกี่ยวกันยังไง ใครยังไม่เจอควันดำก็ดีไปแต่เจอเมื่อไรเหมือนรถเป็นมะเร็งรักษาไม่หาย

ผมมีวิธีรักษามะเร็ง ถ้าอาการของ Pa เป็นเยอะๆเหมือนรถผม http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=16357.0  แล้วซ่อมไม่จบ เครียลกับ Call Center ไม่ได้ ปวดหัว กลุ้มใจ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เครียด จะทำเหมือนผมก็ได้ครับ คือ ไปจอง ISUZU MU-X ไว้ ได้เมื่อไหร่ ถ้าซ่อมปาไม่หาย เงินก็ต้องผ่อนทุกเดือน รถไม่ดี ศูนย์ห่วง บริษัทเฮ็งซวย ก็ขายทิ้งตัดปัญหา ฮ่าๆๆๆ
พี่ศักดิ์
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 06:49:27 am »

ของผมติดกล่องเซฟพลัส 2,900 บาท หายสนิท ลองศึกษาดูที่นี่ครับ www.safeplusoil.com หรือค้นจากกูเกิ้ล
tuta
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 08:37:19 am »

วี
tuta
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 08:43:37 am »

ลองเปลี่ยนไปเติม วีพาเวอร์ ดูครับ  ผมเข้าศูนย์ 3 ครั้งเอารถทิ้งไว้ 1 ครั้งให้ช่างตรวจดู ไปรับรถควันดำเหมือนเดิม แต่พอเปลี่ยนไปเติมวี เพาเวอร์  1 ถังหายจนทุกวันนี้ครับ
supat19
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 11:47:18 am »

ผมมีวิธีรักษามะเร็ง ถ้าอาการของ Pa เป็นเยอะๆเหมือนรถผม http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=16357.0  แล้วซ่อมไม่จบ เครียลกับ Call Center ไม่ได้ ปวดหัว กลุ้มใจ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เครียด จะทำเหมือนผมก็ได้ครับ คือ ไปจอง ISUZU MU-X ไว้ ได้เมื่อไหร่ ถ้าซ่อมปาไม่หาย เงินก็ต้องผ่อนทุกเดือน รถไม่ดี ศูนย์ห่วง บริษัทเฮ็งซวย ก็ขายทิ้งตัดปัญหา ฮ่าๆๆๆ

เห็นด้วยเลยครับ ซ่อมไม่หายก็เปลี่ยนรถดีกว่า ขับไปก็เคลียดไป ยี้ห้ออื่นมีดีถมเถ ไม่งั้นคนมันจะขับกันเต็มบ้านเต็มเมืองรึ..
timman_1987
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 12:39:51 am »

เห็นด้วยเลยครับ ซ่อมไม่หายก็เปลี่ยนรถดีกว่า ขับไปก็เคลียดไป ยี้ห้ออื่นมีดีถมเถ ไม่งั้นคนมันจะขับกันเต็มบ้านเต็มเมืองรึ..

เดียวจะทำป้ายประกาศความดีงามของ MMTH ติดรถแล้วเอาไปจอดหน้าทางเข้างาน Motor Expo
JER2556
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:16:21 pm »

ผมว่าลองหาช่วงถนนโล่งๆยาวๆแล้วเหยียบให้เต็มสมรรถนะวิ่งซัก 180 ยาวๆนานๆ/วันละครั้ง อาจหายก็ได้นะครับ
timman_1987
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:58:49 am »

ผมว่าลองหาช่วงถนนโล่งๆยาวๆแล้วเหยียบให้เต็มสมรรถนะวิ่งซัก 180 ยาวๆนานๆ/วันละครั้ง อาจหายก็ได้นะครับ
อารมษ์ประมาณ เหยีบล้างแคท เลยครับ
supat19
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 06:01:58 pm »

อารมษ์ประมาณ เหยีบล้างแคท เลยครับ
เอาตามความรู้สึกของผม อาการตอนนี้ก็นับว่าหนักแย่เอาการแล้ว เหยียบสุดๆ 180 ผมชักไม่มั่นใจว่าจะดีขึ้นมั้ย แต่ถ้าเผื่อมันดันเป็นหนักกว่าเดิมล่ะ...
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:04:11 am »

ลองถอดแบตทิ้งไว้สักพักใหญ่ ล้างท่อไอดีเติมวีพาวเวอร์

Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:56:55 am »

ลองถอดแบตทิ้งไว้สักพักใหญ่ ล้างท่อไอดีเติมวีพาวเวอร์

waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 12:06:01 pm »

ขอแชร์ ผมใช้มา 100,000 กม  ปัญหาควันดำผมใช้มาเจอตลอดกับปา ทีแรกเชื่อว่าเป็นน้ำมันเชื้อเพลิง อีจีอ่ร์ ก็พังไปครั้ง ก็ไม่หาย ล่าสุดเวลาเร่งเครื่องขึ้นทางชันระยะ 100 เมตร มีอาการวูบ เครื่องตื้อ บางครั้งทางตรงเครื่องดับดื้อๆ ต้องเข้าเกียรว่างสตาร์ทใหม่ก็ติด เครียดมาก หมดหนทาง เอาไปให้ช่างมิตซู นอกศูนย์ ตรวจด้วยระบบ และเปลี่ยนืกรองอากาศืกรองดีเซล ชุดใหญ่ หมดไปพันนิดๆ หายจาดแล้วครับ ไม่มีควันดำอีกต่อไป ตอนนี้เว่งเร็วมั่นใจครับ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์