Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสวิทช์ระบบเซ็นทรัลล๊อคแบบใหม่  (อ่าน 32963 ครั้ง)
kumpon
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 09:19:12 pm »

แต่รุ่นที่ผมติดมา ไม่เจอปัญหานี้นะครับ
คือสามารถปิดล็อคจากภายใน และนั่งเล่นต่อได้สบายๆ โดยระบบกันขโมยไม่ทำงาน

ไม่ทราบว่าผมเข้าใจ จขกท. ถูกไม ว่า บิดกุญแจปิดเครื่องยนต์ แล้วนั่งรออยู่ในรถ ล็อดเซ็นทรัลล็อค
แล้วไฟกันขโมยจะกระพริบ แล้วก็กลายเป็นว่าสัญญานกันขโมยทำงาน ทั้งๆ ที่ไม่ได้ล็อคด้วยรีโมท

ถ้าใช่ รุ่นที่ผมติดมาไม่มีปัญหานี้ครับ

ขออนุญาติมาแชร์ ครับ
สอบถามนิด ตอนที่กดล็อคไฟเลี้ยวด้านนอกทั้งสองข้างหน้าหลังติดด้วยไหม ถ้าติดแต่กันขโมยไม่ทำงานแสดงว่ากันขโมยคนละแบบกัน ของผมเป็นแบบอัพเกรดซื้อมาติดตั้งเพิ่มทีหลังครับ
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 09:56:04 pm »

ไม่ติดครับป๋า ให้ภรรยายืนดูให้แล้ว
ของผมก็อัพเกรดครับ เขาก็เอาสก๊อตล๊อคไปจั้มตรงแถวๆ กล่องฟิวส์ครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นนะครับป๋า แค่เอาที่ตัวผมเองใช้มาแชร์ครับ เห็นว่ามันไม่ยุ่งยากดีนะครับ
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:18:39 pm »

ไม่ติดครับป๋า ให้ภรรยายืนดูให้แล้ว
ของผมก็อัพเกรดครับ เขาก็เอาสก๊อตล๊อคไปจั้มตรงแถวๆ กล่องฟิวส์ครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นนะครับป๋า แค่เอาที่ตัวผมเองใช้มาแชร์ครับ เห็นว่ามันไม่ยุ่งยากดีนะครับ
นึกไปนึกมา สงสัยทำนานไปชักลืมๆงงๆ หากกดแล้วไฟไม่ติดก็ถือว่าเหมือนกัน แต่กดแล้วไฟติดกันขโมยมันจะเข้าใจผิดจึงทำงาน สรุปว่ากันขโมยเหมือนกัน ถ้าหากแค่เอาสายไปจั๊มหลังกล่องฟิวส์ใช้ได้เลย สงสัยผมคงเสียเวลาคิดทำกล่องนี้ซะแล้ว   
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:28:54 pm »

ถ้าทราบว่าจั๊มจากสายเส้นไหน แนะนำได้ไหมครับ สายเยอะแยะผมหาไม่เจอ  ฮือๆๆ
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:29:27 pm »

ป๋าคิดมาขนาดนี้แล้ว จะไปยอมทำไม แค่คำบอกเล่าของผม
ก็ดันมันให้สุด แล้วป๋าก็ภูมิใจ

ส่วนผมก็เสียเงินจ้างเขาทำครับ  แต่ประเด็นคือ ช่างน่าจะหาจุดจั้มที่ต้นทางที่เอามาจากสัญาญรีโมทโดยตรงได้ครับ
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:32:21 pm »

ได้ครับป๋า พรุ่งนี้ผมเอาผังวงจรรุ่นที่ผมติด ถ่ายรูปขึ้นให้ป๋าดูก่อน
เสาร์อาทิตย์ ถ้าไม่ติดอะไร ผมจะรื้อแผง ถ่ายรูปให้ป๋าดูอีกทีครับ
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 06:03:13 am »

ได้ครับป๋า พรุ่งนี้ผมเอาผังวงจรรุ่นที่ผมติด ถ่ายรูปขึ้นให้ป๋าดูก่อน
เสาร์อาทิตย์ ถ้าไม่ติดอะไร ผมจะรื้อแผง ถ่ายรูปให้ป๋าดูอีกทีครับ
เยี่ยมเลย ขอบคุณครับ อ้อ..อีกอย่างที่ไม่ได้กล่าวถึง คือตัวที่ทำเนี้ยนอกจากจะเป็นสวิทช์เซ็นทรัลล็อคแล้วผมยังต่อกับระบบล็อคเวลาเหยียบเบรคและปลดล็อคตอนปิดกุญแจ ของชุดอัพเกรดที่มีมาให้  อาจจะเหมือนกันหากเราหาจุดจั๊มเจอก็ไม่ต้องมีวงจรนี้
ขอถามคำถามเดิมเผื่อได้คำตอบต่างกัน 
1.เวลากดรีโมทปิด-เปิด ล็อคประตูไฟกระพริบไหม
2.ปรกติเวลากดรีโมทปลดล็อคประตู หากเราไม่เปิดประตูสักพักจะล็อคเอง แต่ถ้าเราเปิดประตูคนขับระบบจะไม่ล็อคเอง แต่ถ้าเปิดประตูอื่นที่ไม่ใช่ประตูคนขับ ระบบจะยังล็อคเองใช่ไหมครับ รถผมเป็นแบบนี้ไม่รู้ของท่าเป็นเหมือนกันไหม
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 08:15:50 am »

ขอโทษนะครับ ใหญ่หน่อย  จะได้ชัดเจน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 08:54:52 am โดย Cherdkiet » บันทึกการเข้า
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 08:20:35 am »

ขอถามคำถามเดิมเผื่อได้คำตอบต่างกัน 
1.เวลากดรีโมทปิด-เปิด ล็อคประตูไฟกระพริบไหม
2.ปรกติเวลากดรีโมทปลดล็อคประตู หากเราไม่เปิดประตูสักพักจะล็อคเอง แต่ถ้าเราเปิดประตูคนขับระบบจะไม่ล็อคเอง แต่ถ้าเปิดประตูอื่นที่ไม่ใช่ประตูคนขับ ระบบจะยังล็อคเองใช่ไหมครับ รถผมเป็นแบบนี้ไม่รู้ของท่าเป็นเหมือนกันไหม

1. กดรีโมทปิด ไฟกระพริบ พร้อม เสียง 1 ครั้ง
   กดรีโมทเปิด ไฟกระพริมพร้อมเสียง 2 ครั้ง
3. ตรงในส่วนประตูคนขับครับ แต่ประตูอื่นๆ อีก 3 บาน ผมยังไม่ได้ลองครับ  แล้วจะลองมาอัพเดทอีกครั้งครับ
Cherdkiet
Full Member

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 08:23:08 am »

อ้อ....  รูปนี้ผมจะถามป๋าว่า ถ้ากดล็อคในรถ ไฟรูปนี้โชว์หรือเปล่าครับ

ของผมจะโชว์เฉพาะตอนกดรีโมทเท่านั้น
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 09:57:46 am »

ไฟ Security ไม่เคยเห็นขึ้นเลยนะ อาจจะเป็นเพราะรุ่นผมไม่มีกันขโมยติดมาให้หรือป่าวนะ
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:38:36 pm »

เห็นมีคนออกแบบสวิทช์เซ็นทรัลล็อคขึ้นมาใหม่เลยนึกขึ้นได้
คำถามนี้ทุกวันนี้ยังไม่รู้คำตอบสักทีเลย
"2.ปรกติเวลากดรีโมทปลดล็อคประตู หากเราไม่เปิดประตูสักพักจะล็อคเอง แต่ถ้าเราเปิดประตูคนขับระบบจะไม่ล็อคเอง แต่ถ้าเปิดประตูอื่นที่ไม่ใช่ประตูคนขับ ระบบจะยังล็อคเองใช่ไหมครับ รถผมเป็นแบบนี้ไม่รู้คันอื่นเป็นเหมือนกันไหม"
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:19:29 pm »

เห็นมีคนออกแบบสวิทช์เซ็นทรัลล็อคขึ้นมาใหม่เลยนึกขึ้นได้
คำถามนี้ทุกวันนี้ยังไม่รู้คำตอบสักทีเลย
"2.ปรกติเวลากดรีโมทปลดล็อคประตู หากเราไม่เปิดประตูสักพักจะล็อคเอง แต่ถ้าเราเปิดประตูคนขับระบบจะไม่ล็อคเอง แต่ถ้าเปิดประตูอื่นที่ไม่ใช่ประตูคนขับ ระบบจะยังล็อคเองใช่ไหมครับ รถผมเป็นแบบนี้ไม่รู้คันอื่นเป็นเหมือนกันไหม"
ของผมไม่เป็นครับ ถ้าเปิดประตู ไม่ว่าประตูไหน ระบบจะไม่ล้อคเองครับ เพราะถือว่ามีการเปิดประตูแล้ว
kumpon
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 10:31:18 pm »

ของผมไม่เป็นครับ ถ้าเปิดประตู ไม่ว่าประตูไหน ระบบจะไม่ล้อคเองครับ เพราะถือว่ามีการเปิดประตูแล้ว
like
tidnung
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2017, 09:48:29 pm »

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ครับอยากจะ DIY เซ็ลทรัลล็อค ต้องต่อสายสีไหนครับ ถ้ามีรูปส่งให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์