Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ลูกยางกันโคลง หลังที่แสนนิ่ม  (อ่าน 108291 ครั้ง)
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:08:13 pm »

ตอยสมัยผมเด็กวัยรุ่น   มีร้านที่ดัดกันโครงขาย  เอาสปริงวาวล์ ของเครื่องดีเซล มายัดแบบไหนไม่รู้  เขาคุยกันว่ามันนุ่มนวนหนึบหนับดี    มี Hit กันอยู่พรรคใหญ่ ป๋าท่านไหนเคยลองทำไหมครับ   ทีผมไม่ค่อยเข้าใจคือทำไม Mitsu ถึงเลือกที่จะใช้ บูชยางแบบตัดเฉียงแทนการบิดงอของเหล็กกันโคลงเองเลย   บูชเฉียง  ญี่ปุ่นคิดไปได้ไงหว่า   ทำไปได้......พับผ่าสิ

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
pong 1223
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:53:53 pm »

like
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 12:57:53 pm »

ขออนุญาติ

เราดูยังไง ถึงสมควรเปลี่ยนคับ
 สาธุ

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
metang12
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 01:13:31 pm »

like like like
อย่างนี้ต้องจัดแล้ว
azure_abb
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 04:14:54 pm »

ตอยสมัยผมเด็กวัยรุ่น   มีร้านที่ดัดกันโครงขาย  เอาสปริงวาวล์ ของเครื่องดีเซล มายัดแบบไหนไม่รู้  เขาคุยกันว่ามันนุ่มนวนหนึบหนับดี    มี Hit กันอยู่พรรคใหญ่ ป๋าท่านไหนเคยลองทำไหมครับ   ทีผมไม่ค่อยเข้าใจคือทำไม Mitsu ถึงเลือกที่จะใช้ บูชยางแบบตัดเฉียงแทนการบิดงอของเหล็กกันโคลงเองเลย   บูชเฉียง  ญี่ปุ่นคิดไปได้ไงหว่า   ทำไปได้......พับผ่าสิ
บุชน่ะก้อนตรงแต่มุมมันขาดนิดหน่อย มันเลยดูเอียง ส่วนที่ใช้บุชยางเนื่องจากมันเงียบครับ

azure_abb
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 04:17:28 pm »

ขออนุญาติ

เราดูยังไง ถึงสมควรเปลี่ยนคับ
 สาธุ

ลักษณะทางกายภาพครับ. และอย่างที่สองความรู้สึกเวลาขับครับ เราจะรู้สึกว่าท้ายโยนข้างเวลาเข้าโค้งหรือเปลี่ยนเลนและพวงมาลัยไม่ค่อยแอ็คทีฟ
เวลาหักเลี้ยวน้อยๆ ครับ

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 05:16:11 pm »

บุชน่ะก้อนตรงแต่มุมมันขาดนิดหน่อย มันเลยดูเอียง ส่วนที่ใช้บุชยางเนื่องจากมันเงียบครับ

ป๋าของเดิมมาจากโรงงานทุกคัน  เป็นบุช เฉียงหมดครับ  นั่นแหละที่ผมแซว Mitsu แท้   ที่ดันคิดเข้าไปได้   ....  มันอยู่ดีเกิน 12 เดือนก็เก่งแล้วครับป๋า    มิได้แซวป๋า อะนะ 

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
azure_abb
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:17:18 pm »

ป๋าของเดิมมาจากโรงงานทุกคัน  เป็นบุช เฉียงหมดครับ  นั่นแหละที่ผมแซว Mitsu แท้   ที่ดันคิดเข้าไปได้   ....  มันอยู่ดีเกิน 12 เดือนก็เก่งแล้วครับป๋า    มิได้แซวป๋า อะนะ 
มันตรงนะ ถอดแล้วมาทิ้งข้างนอกซักสองคืน มันก็คืนตัวแล้วครับ

Rak(โจ๊ก)
Newbie
*

กินลมชมวิว. (ใจถึงก็ไปถึง)

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 07:38:06 pm »

สุดยอดทางพร้าวเลยครับ

ความสุขอยู่ที่ใจ สุขใดเล่าจะเท่าสุขใจ
r_pakron
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 12:19:18 am »

ทำเรียบร้อยแล้ว ผมทำแบบ หมุนลูกยางแทนเอาด้านเตี้ยไว้ด้านนอก เอาด้านสูงรับน้ำหนัก
แต่ สงสัยว่า ต้องขันน๊อต กวดเข้าไปเท่าไหร่ ของผม1.8 ซม วัดจากปลายน๊อตด้านบน
หรือว่าต้องขันให้แน่นเลยหรือเปล่า ตอนที่ถอดออกเหมือนมันไม่ได้รับน้ำหนักซ้กเท่าไหร่
หรือว่ายิ่งแน่น ยิ่งดีจะได้ตึงๆหน่อย  รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

azure_abb
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 09:50:11 am »

ทำเรียบร้อยแล้ว ผมทำแบบ หมุนลูกยางแทนเอาด้านเตี้ยไว้ด้านนอก เอาด้านสูงรับน้ำหนัก
แต่ สงสัยว่า ต้องขันน๊อต กวดเข้าไปเท่าไหร่ ของผม1.8 ซม วัดจากปลายน๊อตด้านบน
หรือว่าต้องขันให้แน่นเลยหรือเปล่า ตอนที่ถอดออกเหมือนมันไม่ได้รับน้ำหนักซ้กเท่าไหร่
หรือว่ายิ่งแน่น ยิ่งดีจะได้ตึงๆหน่อย  รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

ตึงๆ พอครับ ถ้ากวดได้ขนาดนั้นต้องเปลี่ยนลูกยางแล้วครับ. เวลากวดให้ดูที่ด้านข้างของลูกยาง ให้ป่องออกมานิดหน่อย พอครับ

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 06:43:25 am »

ตอนถอดเปลี่ยนนี่ต้องยกรถขึ้นไหมครับ หรือถอดได้เลย....กลัวว่าพอถอดออกมาแล้วกันโครงมันจะดีดออกแล้วใส่กลับไม่ได้...เดี๋ยวงานงอก..

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
azure_abb
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:49:18 am »

ตอนถอดเปลี่ยนนี่ต้องยกรถขึ้นไหมครับ หรือถอดได้เลย....กลัวว่าพอถอดออกมาแล้วกันโครงมันจะดีดออกแล้วใส่กลับไม่ได้...เดี๋ยวงานงอก..
ไม่ต้องยกครับ. ค่อยๆทำง้างนิดหน่อย ตอนทำข้างแรกไม่ดีดไม่ง้างครับ

fifafinoกะน้องปาดำ กำแพง
Newbie
*

ปาดำ กำแพง

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:33:30 am »

สาธุ ฮือๆๆ เปลี่ยนมาแล้วโดนไป 570 บาท , ค่าบุช 320 ค่าแรง 250 บาท , บอกเลยร้านนี้ลาขาด
mint junk
Jr. Member
**

like: 9

PJS ID.NO.2130

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 07:21:49 pm »

หาบูชลูกยางแบบนี้ไม่ได้เลยครับ..ร้านที่ติดกันโคลงที่บ่อวิน ชลบุรีก็ไม่มี  Sad
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์