Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน ระวัง ท่านใดที่นำรถมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ที่ รุ่งเจริญ  (อ่าน 14722 ครั้ง)
Ekasit
Jr. Member
**

like: 2

ศิษย์หลวงปู่ทิม อิสริโก

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 11:55:06 am »

สวัสดีครับป๋าๆสป.ครับวันนี้ผมเอารถมาพ่นกันสนิมที่ รุ่งเจริญคาร์ตรงข้ามโรงพยาบาลเปาโลศูนย์nissan บริการดีทมากครับเจ้าของเดียวกับรุ่งเจริญดีกว่าศูนย์Mitsuมากครับดูแลดีมากครับขอบอกรับจากรุ่งเจริญทุกยี่ห้อไม่ว่าจะเป็นFord,Nissan,Mitsu,Chev เพราะซ่อมศูนย์ประกัน 10กว่าบริษัทครับ ผมซื้อที่รุ่งเจริญเทพารักษ์ครับแต่ต้องมาพ่นที่นี่ครับขอบคุณครับ

ID 3347
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 08:52:26 am »

สาธุ มีจริงนะครับป๋าๆ  พี่โตโย ก็เป็นครับ....เพือนพี่ชายผมเป็นหัวหน้าช่าง ให้ข้อมูลมาเพียบครับ น้ำมันเครื่อง สายพาน เเจ้งเปลี่ยนใหม่เเต่ไม่ได้เปลี่ยนให้ลูกค้า หรือ เอาของมือสองของคันอื่นที่มาเปลี่ยนใส่ให้ ถูกจับได้ก็ออก เเต่ก็มีคนอื่นทำต่ออีก พี่ชายผมเองอดีตก็เป็นฝ่ายอะไหล่ให้ข้อมูลมาเยอะพอควรครับป๋า....เป็นเเบบนี้ก็เซ็งครับ ต้องหาศูนย์ที่ไว้ใจได้ครับป๋า.....มีหลายปัจจัยที่ควบคุมไม่ได้ครับ

จริงครับ  เพื่อนที่เรียนช่างยนต์ด้วยกัน  มีทั้งอยู่ศูนย์ H และศูนย์ T    ยืนยันว่ามีจริง  พวกถ่ายน้ำมันเครื่องให้ลูกค้าแค่ครึ่งเดียว อีกครึ่งเก็บไว้   หรือไม่เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่อง  (เบิกของมาแล้ว เก็บไว้ขายเอง)   แต่ไม่ต้องกลัวถูกไล่ออกครับ เพราะเถ้าแก่สั่งให้ทำ   รับรู้กันทุกระดับสายการบังคับบัญชา ทำกันเป็นขบวนการ

ทางป้องกันอย่างเดียวของลูกค้า คือยืนเฝ้า  หรือเลือกศูนย์ที่มีห้องกระจก ที่สามารถมองเห็นรถเราได้  ยืนมองบ่อยๆ  ช่างคงจะไม่กล้า   เราต้องระวังตัวเองครับ   ยุคนี้ สมัยนี้ คนขาดคุณธรรมกันมาก

ส่วน จขกท. อยากทราบเหมือนกันว่า ที่บอกว่าเครื่องพังนั้น  พังยังไงครับ 

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:26:37 am »

เจอมากะตัวครับ นครชัย ผมนำรถไปเปลี่ยนที่ฉีดไฟหน้า ปรากฎว่าพลาสติกที่ปิดตรงกันชนมันไม่สนิท เลยให้รื้อ
แม่เจ้า ตัวพลาสติกครอบมอเตอร์ เหลืองเชียว ไหนมรึงบอกเปลี่ยนใหม่ แต่ไม่อยากทะเลาะ ได้แต่โวยๆ ไปนิดนึง ลองโน้น ลองนี้ ลองนั้น
ไปเอาตัวใหม่มาลอง  ตัวพลาสติกครอบมอเตอร์ขาวจั๋วน่าเจี้ย พอประกอบก็แน่นสนิท ทุกอย่าง
Konzilla
PA Meedee ID.4255 เจอะกันแล้วยิ้มแย้มทักทาย ^^
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 07:06:21 pm »

มีครับ ลูกน้องเก่าเป็นเซลมีเพื่อนอยู่ที่ศูนยโต...เวลาซื้อน้ำมันเครื่องจะแว้บไปนัดใกล้ ๆ ศูนย์และมีของมาส่งให้เห็นว่าถูกกว่าตลาดมากกว่า 60%
คือเป็นของที่ยักยอกกันมาครับ

ส่วนรุ่งเจริญสุขุมวิท  ผมโดนประจำครับเพราะเอาเข้าแต่ที่นี้ ก็จะมีผิดพลาดเล็ก ๆ น้อย ๆ เช่นสลับสมุดเราไปกับรถคันอื่นบ้าง ลืมโน้นนี้บ้าง
และหลังสุดเกือบแย่ ลงเลขไมล์ที่จะต้องเข้ารับบริการครั้งต่อไปผิดลงเกินจากกำหนดจริงไปเป็นหมื่นโล เราก็ใช้อย่างเดียวไม่ได้สังเกตุอะไร
รู้แต่ว่ารถอืด ๆ พอดูป้ายเตือนก็ยังไม่ถึงกำหนด  จนมาวันนึงมีเวลาและสงสัยทำไมอืดผิดปรกติมากผลิกป้ายมาดูละเอียดอีกที แม่เจ้า เกินไป
แล้วจากเลขไมล์จริงหมื่นโลที่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง  แต่ป้ายบอกยังไม่ถึงกำหนด  เซ็ง ๆ มากเข้าไปบอกศูนย์ได้แต่ยิ้มๆ พยักหน้าประมาณ รับรู้ โชคยังดีที่เครื่องไม่พัง กรรม  yes!!

The Best Solution for All Factory
panda-bmw
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 07:27:17 pm »

เป็นไปได้คับเพราะ เคยเจอมากับตา  ไม่ถ่ายเลย เอาน้ำเครื่องเราไปขายแกลรอนละ1000สั้งเคาะนะคับธรรมาดาไม่เอา
fittauto_8
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 09:14:44 am »

ถามให้ชัดเจนเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องกังวนใจ like
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์