Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน ระวัง ท่านใดที่นำรถมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ที่ รุ่งเจริญ  (อ่าน 14718 ครั้ง)
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:16:51 am »

-ถ้าทำเร็ว ก็ดีแล้วครับ
-ส่วนการที่จะดูว่าเปลี่ยนหรือยัง มันดูยาก จะดูที่รอยเปื้อนก็ไม่ได้ หากมันเปื้อนจริงเราก็จะว่าเขาทำชุ่ยอีก
  ถ้าจะดูสีน้ำมัน มันก็ดำแทบจะเหมือนยังไม่ถ่ายอยุ่แล้ว เอาเป็นว่า ถ้าเห็นยกรถเราขึ้น แล้วเห็นช่างมุดๆ ใต้ท้องรถ
  แต่ก็เปิดกระโปรง ก็โอเค 
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 08:43:09 am »

จขกท. แอบดูความเคลื่อนไหวอยู่

like+1  ป๋ารินทร์ซะเลย ข้อหาเป็นหูเป็นตาแก่เพื่อนสมช.   Cheesy

ว้าาาาเสียความตั้งใจหมดเลย กด+ ให้ป๋ารินทร์แล้วเจอข้อความนี้...

เกิดข้อผิดพลาด!
ขออภัย คุณไม่สามารถดำเนินการซ้ำภายในเวลาที่กำหนด คุณจะต้องรอ 168 ชั่วโมง.

ขอบคุณครับป๋า ปกติผมจะเหินห่างไปพอสมควรไม่สะดวกเข้ามาบ่อยนัก ช่วงนี้พอมีเวลา ผมเป็นสมาชิกคนหนึ่งมีอะไรพอช่วยกันได้ ก็ทำครับ ไม่ได้หวังอะไรมาก อยากให้บ้านหลังนี้น่าอยู่ต่อๆไปเท่านั้นเอง เคยเข้าเวปคลับมาหลายแห่ง หลายชมรม ไม่ใช่แค่เรื่องรถ แต่มักจะเห็นความเบื่อหน่ายของสมาชิก แล้วเวปนั้นก็จะแตกแยกออกไป ไม่อยากเห็นอีก ต้องช่วยกันรักษาครับ มาช่วยกันสร้าง "สังคมดีๆ ที่บ้านหลังนี้กัน "
แวะมากด like likeป๋ารินทร์เลยคับ...อ่านแล้วมีกำลังใจทำงานเวปอีกเยอะเลยคับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 08:45:36 am »

ผมว่าขอรายละเอียดอีกได้ไหมคับ...ว่าทำไมถึงเครื่องพัง?? ป๋าๆในนี้พอจะช่วยแก้ไขปัญหาและหนทางได้คับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
sombat
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 01:08:07 pm »

like red heart
veerot
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 01:10:57 pm »

veerot
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 05:04:41 pm »

สงสัย    ถ้าอย่างนี้เราเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วทางศูนย์ไม่เปลี่ยนให้เรา ก็หมายความว่าเราเสียเงินฟรีๆละสิ   แล้วแบบนี้ เราจะตรวจสอบได้อย่างไรว่าเขาเปลี่ยนให้เราหรือเปล่า  แล้วเวลาที่เราเข้าศูนย์แกนลอนน้ำมันที่เขาคืนให้เราเป็นของใครใช่ของเราหรือเปล่า        ถ้าแบบนี้ น่ากลัวมาก  ไม่คุ้มกับราคารถเราหรอก
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 06:20:59 pm »

สงสัย    ถ้าอย่างนี้เราเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วทางศูนย์ไม่เปลี่ยนให้เรา ก็หมายความว่าเราเสียเงินฟรีๆละสิ   แล้วแบบนี้ เราจะตรวจสอบได้อย่างไรว่าเขาเปลี่ยนให้เราหรือเปล่า  แล้วเวลาที่เราเข้าศูนย์แกนลอนน้ำมันที่เขาคืนให้เราเป็นของใครใช่ของเราหรือเปล่า        ถ้าแบบนี้ น่ากลัวมาก  ไม่คุ้มกับราคารถเราหรอก

ในความคิดเห็นผมว่าประเด็นนี้คงเป็นไปได้ยากหรือ1ในล้านเลย เราสามารถตรวจสอบเบื้องต้นได้นิคับ เช่น ดึงที่วัดนํ้ามันเครื่องมาตรวจสอบว่านํ้ามันเป็นสีอะไร ระดับเท่าไหน
(ยังไงถ้าเปลี่ยนใหม่นํ้ามันก็ต้องสีเหลืองใสๆ)ผมว่าคงไม่มี0แบบนี้อยู่หรอกคับ  Cheesy

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:19:34 pm »

ไม่รู้นะ
แต่ผมคิดว่า discredit แต่ดันไม่เนียนครับผม
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 08:14:50 pm »

ไม่รู้นะ
แต่ผมคิดว่า discredit แต่ดันไม่เนียนครับผม

Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 08:37:02 pm »

ไม่รู้นะ

ผมไม่ได้ มีส่วนได้เสียกับศูนย์บริการไหนๆ ทั้งสิ้น ผมเป็นสมาชิกของเวปนี้ อ่านอีกกระทู้
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=18319.0
การใช้คำพูดลักษณะ คล้ายๆกัน จึงตั้งข้อสงสัยครับ และผมเฝ้าดูกระทู้นี้ตั้งแต่ผมตอบเป็นคนแรก เจ้าของกระทู้ก็ล็อคอิน เข้ามาดูอยู่ตลอด
พอมาให้ข้อมูลเพิ่มเติม กลับตอบแบบเลี่ยงๆ ลองตามอ่านในหน้าแรกได้ตรับผม
ถ้าไม่ใช่ " ผมต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย"
veerot
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:59:08 am »

จากเท่าที่รู้น่ะ จากช่างศูนย์ทั่วๆไป เคยได้ยินว่าเขาเปลียนนำ้มันเครื่ิอง แบบ ห้าวิ คือเปิดน็อตถ่ายออกแล้วนับ หนึ่งถึงห้าแล้วใส่น๊อตถ่ายกลับเข้าไปที่เดิม แล้วเติมน้ำมันส่วนที่ขายหายไป ปริมาณน้ำมันเครื่องเลยเท่าเดิมที่เครื่องยนต์ใช้  เขาทำกันแบบนี้ท่านจะรู้ไหมว่าท่านได้ถูกขโมยน้ำมันเครื่องไปแล้ว ยิ่งถ้าเป็นสังเคราะห์ยิ่งเข้าทางเลย เขาบอกเลยว่าของหวานสำหรับพวกเขาเลย. ไม่เชื่อท่านไปลองพิสูตรดูเอาเองว่าจริงหรือเปล่า. พอได้ยินแบบนี้เราไม่กล้าที่จะเข้าศูนย์เลย เราต้องอาศัย. บีควิก หรือ คลอกพิน   เรามาเราไม่ได้ว่าที่ไหนดีที่ไหนเลวเรามาเพื่อให้เป็นแนวทางว่าถ้าท่านไปเข้าศูนย์ท่านควรตรวจสอบให้ดี ว่าท่านได้รับการบริการทีดีและถูกใจท่าน lala lala lala ยอดเยี่ยม สาธุ yes!!
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:51:34 am »

แหม... เห็นใจช่าง 0 เลยครับ   ทีมงานเขาอาจไม่ละเอียด พลังพลาดเพราะความไม่ค่อยรู้หรือ ถูกเทรนมาน้อยเป็นบ้าง บางที่  แต่ถึงขนาดยักยอกทรัพย์  อย่างน้อยเขาก็มีหัวหน้าทีมดูแลอยู่ ช่างคนไหนทำเข้าในกลุ่มก็จะพูดกันไป  พอถึงหหัวหน้าทีมก็เรื่องยักษ์เลยนะครับ  เขาจะกล้าทำไม่ดีแบบนั้นเลยหรือ   เวลาทำงานกันใน 0 ช่างเห็นกันเองตลอด  ใครทำแบบนั้น ก็สุดสุดแล้ว  เดาว่าเปอร์เซ็นต์น้อยที่จะได้เห็น  คนทำแบบนั้นได้คงไม่ได้มาเป็นช่างแล้วมังครับ   โลกเราไม่แย่ขนาดนั้นมัง  น่าเห็นใจผู้ประกอบอาชีพ 0 Mitsu เลย  น้อยใจแทนครับ   แต่การเก็บของเหลือ1/2 ลิตร อะไรงี้มันมีให้เห็นบ้างแต่ถึงกับโกงแบบนั้น  คงไม่มาเป็นช่างแล้วครับ   คงไม่ถึงขนาดนั้นครับ  ส่วนใหญ่เขาก็พยายามโชว์ความใสสะอาดด้วยการใส่แกลลอนเปล่าที่เหลือมากับรถเราอยู่แล้ว  เขาก็พยายามแล้วนะครับ  บางทีถ้าเราจะว่าเขาอย่างนั้นก็บอกเขาไปเลยว่าขอดูตอนเติมเลย ช่วยมาตามในห้องรอลูกค้า เราจะไปดูตอนเติมเลย  ไม่เอามานั่งกลุ้มบาปเปล่าเปล่าครับ     แต่ผมไม่เคยออกไปดูเลย เพราะ คิดว่า  ใครจะทำอย่างนั้นคงไม่ม่าเป็นช่างที่ 0 แล้วมังครับ   สังคมเรายังพออยู่ได้ครับ อิ.........

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
tonec06
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 11:00:30 pm »

รุ่งเจริญมันมีหลายสาขานะครับ ผมเคยใช้บริการรุ่งเจริญตรงเอแบคบางนา แถวบางบ่ออะครับ  ก็ปกตินะครับ แต่ว่าเปลี่ยนกับไม่เปลี่ยนนี   ป๋าๆเป็นเหมือนผมไหมพอเปลี่ยนแล้วรู้สึกว่ารถมันพุ่งดีขึ้นอะไรประมานนี้ หรือว่าตังในกระเป๋าเรามันเบาลงรถเลยพุ่งก็ไม่รู้อิอิ  แต่เห็นเค้าว่าน้ำมันเครื่องใช้กับดีเซลเทเปลี่ยนไปใหม่ใช้แป็บเดียวก็ดำแล้วอะผมว่าอยู่ที่ความหนืดมั้งนะครับผู้รู้ช่วยยืนยันอีกทีอิอิ
watticha
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 11:29:25 am »

ระวังนะครับ ชอบหิ้วน้ำมันเครื่องไปให้ศูนย์ถ่ายให้ ขอบอกเลยมีบางส่วนที่ไม่ได้เปลี่ยน ถ่ายออกนิดเติมนำ้มันใหม่แทนที่หน่อย
เวลาตรวจจะดูเหมือนนำ้มันใสใหม่ เพราะผมกล้าพูดขบวนการ Have น้ำมันลูกค้าทีมานานแล้ว คนที่เคยทำงานที่ 0 เคยบอกกล่าวให้ฟัง
apichai.j
ครอบครัว คือ สิ่งที่สำคัญที่สุด
Jr. Member
**

like: 10

ชัย...คลองสามวา ID 1485

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 03:03:24 pm »

สาธุ มีจริงนะครับป๋าๆ  พี่โตโย ก็เป็นครับ....เพือนพี่ชายผมเป็นหัวหน้าช่าง ให้ข้อมูลมาเพียบครับ น้ำมันเครื่อง สายพาน เเจ้งเปลี่ยนใหม่เเต่ไม่ได้เปลี่ยนให้ลูกค้า หรือ เอาของมือสองของคันอื่นที่มาเปลี่ยนใส่ให้ ถูกจับได้ก็ออก เเต่ก็มีคนอื่นทำต่ออีก พี่ชายผมเองอดีตก็เป็นฝ่ายอะไหล่ให้ข้อมูลมาเยอะพอควรครับป๋า....เป็นเเบบนี้ก็เซ็งครับ ต้องหาศูนย์ที่ไว้ใจได้ครับป๋า.....มีหลายปัจจัยที่ควบคุมไม่ได้ครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์