Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือน ระวัง ท่านใดที่นำรถมาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ที่ รุ่งเจริญ  (อ่าน 14698 ครั้ง)
navika
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:09:08 pm »

ถ้านำรถมาเปลี่ยน น้ำมันเครื่องที่รุ่งเจริญ ระวังน่ะค่ะ ท่านจะไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ ดิฉันโดน มาแล้ว น้องปราของดิฉันเครื่องพัง  แถมเราแอบดู ก็ทำท่าลับลมคมใน กับรถของเรา
kainui723
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:15:01 pm »

รบกวนขอข้อมูลมากกว่านี้ได้ไหมครับ เช่น ทำลับลมคมในที่ว่ามันเป็นอย่างไรและศูนย์เขาทำอะไรกับรถบ้างครับ เพื่อ สมช จะได่ระวังกันไว้นะครับ สาธุ
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:25:39 pm »

รบกวนขอข้อมูลมากกว่านี้ได้ไหมครับ เช่น ทำลับลมคมในที่ว่ามันเป็นอย่างไรและศูนย์เขาทำอะไรกับรถบ้างครับ เพื่อ สมช จะได่ระวังกันไว้นะครับ สาธุ
ครับ ผมว่า เจ้าของกระทู้ ควรให้รายละเอียดเพิ่มเติม มากกว่านี้ครับ
ถ้าไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง โอกาสที่เครื่องจะพังเป็นไปได้ยากนะ ถ้าน้ำมันหล่อลื่นยังมีอยู่หรือมีน้อยกว่าปกติ
ไม่ได้เปลี่ยนแค่อาจจะทำให้ การหล่อลื่นไม่ดี เครื่องยนต์ร้อนขึ้น อืด เปลืองน้ำมัน
ยกเว้นเสียแต่ว่า ถ่ายออกแล้วลืมเติม หรือ เอาน้ำมัน อื่นใส่แทนน้ำมันเครื่อง
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:42:40 pm »

ถ้านำรถมาเปลี่ยน น้ำมันเครื่องที่รุ่งเจริญ ระวังน่ะค่ะ ท่านจะไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ ดิฉันโดน มาแล้ว น้องปราของดิฉันเครื่องพัง  แถมเราแอบดู ก็ทำท่าลับลมคมใน กับรถของเรา

ข้อมูลไม่เพียงพอที่จะทำให้ดูน่าเชื่อได้ครับ ขอเพิ่มเติมอย่างที่ป๋าๆเค้าขอกันนะครับ ไม่งั้นจะกลายเป็น การดีสเครดิตกันโดยไม่มีเหตุอันเหมาะสม
navika
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 01:50:35 pm »

ฉัน นั่งดู ตอนเขาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ฉัน ทำไม มันเร็วผิดปกติ  ฉันว่าเขาไม่ได้เปลี่ยนให้ฉันมากกว่า
Full Member

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:04:12 pm »

ถ้านำรถมาเปลี่ยน น้ำมันเครื่องที่รุ่งเจริญ ระวังน่ะค่ะ ท่านจะไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ ดิฉันโดน มาแล้ว น้องปราของดิฉันเครื่องพัง   แถมเราแอบดู ก็ทำท่าลับลมคมใน กับรถของเรา

ตรงนี้ครับ ที่อยากทราบ ผมนึกว่าเครื่องพังไปแล้ว
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:07:50 pm »

ฉัน นั่งดู ตอนเขาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ฉัน ทำไม มันเร็วผิดปกติ  ฉันว่าเขาไม่ได้เปลี่ยนให้ฉันมากกว่า

น้ำมันเครื่อง มันเปลี่ยนไม่นานหรอกครับ สังเกตว่าเปลี่ยนหรือไม่ ลองดึงเหล็กวัดระดับ น้ำมันเครื่องมาดู ถ้าวิ่งไม่กี่กิโลเมตร ยังพอดูรู้ว่าน้ำมันใหม่หรือเก่า หรือดูที่น๊อตถ่ายมีรอยถอด มีคราบน้ำมันเกาะอยู่ใหม ฝาเติมน้ำมันเครื่องในห้องเครื่องมีการ เปิดออกมาหรือเปล่า

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:11:42 pm »

ตรงนี้ผมก็อยากทราบว่าทำไมต้องลงกระทู้อีก 1 กระทู้ครับ  http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=18325.0
แค่กระทู้เดียว รายละเอียดให้กระจ่าง ก็เพียงพอ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับศูนย์นะครับ แต่ที่นี่ เวทีปาไทยแลนด์ ครับ เป็นเวทีกลางนะ ผมว่า..
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:16:05 pm »

ถ้านำรถมาเปลี่ยน น้ำมันเครื่องที่รุ่งเจริญ ระวังน่ะค่ะ ท่านจะไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ ดิฉันโดน มาแล้ว น้องปราของดิฉันเครื่องพัง   แถมเราแอบดู ก็ทำท่าลับลมคมใน กับรถของเรา

ตรงนี้ครับ ที่อยากทราบ ผมนึกว่าเครื่องพังไปแล้ว

คิดว่าเป็นแค่เพียงกังวลใจรึเปล่าครับ แต่เหตุยังไม่เกิดมั้งครับ  
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:22:45 pm »

ตรงนี้ผมก็อยากทราบว่าทำไมต้องลงกระทู้อีก 1 กระทู้ครับ  http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=18325.0
แค่กระทู้เดียว รายละเอียดให้กระจ่าง ก็เพียงพอ ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับศูนย์นะครับ แต่ที่นี่ เวทีปาไทยแลนด์ ครับ เป็นเวทีกลางนะ ผมว่า..
like like like like like like like like like like like
รอดูก่อนครับป๋า อาจจะร้อนใจ กังวลเลยตั้งหลายห้อง
เจ้าของกระทู้ไปใช้บริการ สาขาไหน ครับ
ถ้าโซนรังสิต ส่ง pm หาผมได้ เดี๋ยวช่วยดูให้ว่าเขาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ใหม

Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:31:23 pm »

จขกท. แอบดูความเคลื่อนไหวอยู่

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 09:55:22 pm »

like+1  ป๋ารินทร์ซะเลย ข้อหาเป็นหูเป็นตาแก่เพื่อนสมช.   Cheesy

ว้าาาาเสียความตั้งใจหมดเลย กด+ ให้ป๋ารินทร์แล้วเจอข้อความนี้...

เกิดข้อผิดพลาด!
ขออภัย คุณไม่สามารถดำเนินการซ้ำภายในเวลาที่กำหนด คุณจะต้องรอ 168 ชั่วโมง.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 09:59:03 pm โดย suPreme » บันทึกการเข้า

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 10:14:12 pm »

like+1  ป๋ารินทร์ซะเลย ข้อหาเป็นหูเป็นตาแก่เพื่อนสมช.   Cheesy

ว้าาาาเสียความตั้งใจหมดเลย กด+ ให้ป๋ารินทร์แล้วเจอข้อความนี้...

ขออภัย คุณไม่สามารถดำเนินการซ้ำภายในเวลาที่กำหนด คุณจะต้องรอ 168 ชั่วโมง.

ขอบคุณครับป๋า ปกติผมจะเหินห่างไปพอสมควรไม่สะดวกเข้ามาบ่อยนัก ช่วงนี้พอมีเวลา ผมเป็นสมาชิกคนหนึ่งมีอะไรพอช่วยกันได้ ก็ทำครับ ไม่ได้หวังอะไรมาก อยากให้บ้านหลังนี้น่าอยู่ต่อๆไปเท่านั้นเอง เคยเข้าเวปคลับมาหลายแห่ง หลายชมรม ไม่ใช่แค่เรื่องรถ แต่มักจะเห็นความเบื่อหน่ายของสมาชิก แล้วเวปนั้นก็จะแตกแยกออกไป ไม่อยากเห็นอีก ต้องช่วยกันรักษาครับ มาช่วยกันสร้าง "สังคมดีๆ ที่บ้านหลังนี้กัน "
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:04:14 pm »

ถ้า จขกท.อยากให้ช่วยยังไงก็บอกได้นะครับ แต่รบกวนขอรายละเอียดพิ่มเติมหน่อยครับ เช่น ไปใช้บริการที่ศูนย์ไหน พนักงานที่รับรถชื่ออะไร ช่างที่ให้บริการชื่ออะไร รถของ จขกท.เข้าไปใช้บริการวันไหน รุ่น สี...ถ้าเป็นสาขาที่รังสิตเดี๋ยวพรุ่งนี้ผมไปถามให้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:41:17 pm »

ขอบคุณครับป๋า ปกติผมจะเหินห่างไปพอสมควรไม่สะดวกเข้ามาบ่อยนัก ช่วงนี้พอมีเวลา ผมเป็นสมาชิกคนหนึ่งมีอะไรพอช่วยกันได้ ก็ทำครับ ไม่ได้หวังอะไรมาก อยากให้บ้านหลังนี้น่าอยู่ต่อๆไปเท่านั้นเอง เคยเข้าเวปคลับมาหลายแห่ง หลายชมรม ไม่ใช่แค่เรื่องรถ แต่มักจะเห็นความเบื่อหน่ายของสมาชิก แล้วเวปนั้นก็จะแตกแยกออกไป ไม่อยากเห็นอีก ต้องช่วยกันรักษาครับ มาช่วยกันสร้าง "สังคมดีๆ ที่บ้านหลังนี้กัน "

like +1   red heart

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์