Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์กฤษฏา แจ้งวัฒนะ  (อ่าน 3823 ครั้ง)
e20uwq
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:43:41 pm »

anger ใช้รถV6 ได้ห้าพันกว่าโลโช๊คหลังรั่วซ้าย/ขวา ทนใช้จนครบหมื่นโล เข้าเช็คที่ศูนย์กฤษฎา แจ้งวัฒนะ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องไส้กรอง พร้อมแจ้งว่าโช๊คหลังซ้าย/ขวา มีน้ำมันรั่วซึม คนรับเรื่องเขียนลงในใบงาน แล้วบอกว่าจะตรวจเช็คให้ ปรากฏว่ามาบอกว่าเป็นคราบจารบีที่ใส่หล่อลื่นแกนโช๊ค(โช๊คกระจอกต้องใช้จารบีหล่อลื่น) ไม่เป็นไรเอารถออกมาใช้ได้อีกพันกว่าโล โหวิ่งเข้าโค้งแทบจะแหกโค้ง ด้านหลังกระเทือนมาก วันนี้เลยโดดงานไปเข้าศูนย์นี้อีก บอกคนรับรถว่าโช๊คหลังรั่วซ้าย/ขวา เออแฮะ เอารถขึ้นฮอยท์ คราบนี้เปียกเลย ช่างแมร่งบอกคราบจารบี ปกติครับ ไม่ใช่น้ำมัน เราเห็นว่ารถอยู่บนฮอยท์แล้ว ให้ไขน๊อตยึดหูโช๊คออกมาแล้วดึงโช๊คมายืดดูเลยดีกว่า ช่างบอกเรื่องใหญ่เลยพี่ ใหญ่ตรงไหนวะ คันเก่าตรูเป็นกระบะยังเปลี่ยนโช๊คเองเลย สรุปว่าโช๊คปกติ กลับบ้านมาเลยจัดหนักโทรไปCallcenter มิตซูเลย เล่าเรื่องให้ฟัง ไม่เกินสิบห้านาที มีผุ้ชายคนรับเรื่องโทรกลับจากcall center ขอทราบเรื่องอย่างละเอียดอีกที พร้อมทั้งถามย้ำว่าเค้าไม่เคลมโช๊คให้เหรอ เราก็โมโหเลยตอบว่า ช่างมันบอกว่าโช๊คปกติ แล้วมันจะเคลมให้มั๊ยล่ะ เซ็งเลยจะเป็นยังไงต่อไป ลาขาดเลยมิตซู กฤษฎาแจ้งวัฒนะ สาธุ
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:37:54 pm »

เซ็งครับศูนย์นี้...ครั้ง 10,000 โล ให้ปรับไฟออโต้ได้รับคำตอบว่าปรับไม่ได้พอผมบอกว่ามันสามารถปรับตั้งได้กับทำหน้างงๆ แล้วหันไปถามกันเองตรงจุดรับเรื่องแล้วหันกับมาบอกผมว่ามันตั้งมาจากโรงงานเป็นมาตราฐานไม่เคยมีใครเขาปรับกันผมก็แจ้งไปว่าไฟหน้าออโต้มันทำงานไวไปบางครั้งยังไม่มืดมันก็เปิดแล้วแต่ได้รับคำยืนยันว่าตั้งไม่ได้ แถมด้วยถ่ายน้ำมันเครื่องพวกเติมเกินสะเกือบนิ้ว พอแจ้งว่าเติมน้ำมันเครื่องเกินมาเกือบนิ้วพวกเล่นบอกว่าตามว่าสะเบ็คต้องเติม 5 ลิตร(รถผม V6 หิ้วนำ้มันเครื่องไปเอง)ผมเข้าใจว่าต้องเติมให้อยู่ไม่ต่ำกว่าขีดล่าง และไม่สูงเกินกว่าขีดบนของก้านวัดส่วนปริมาณน้ำมันเครื่องรวมเปลี่ยนกรองจะอยู่ที่ 4.7 ลิตรตามคู่มือแต่ทั้งนี้นั้นต้องอิงก้านวัดเป็นมาตาฐาน พอผมแจ้งไปตามนี้ยังแถต่อครับ บอกได้คำเดียวว่าเซ็งสุดท้ายจบด้วย...ชุดใหญ่

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Tuckyui
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:12:39 pm »

ทำมัยศุนย์นี้มีข่าวเสียหายตลอดเลยครับ ผมก็ไปออกรถที่กฤษดา รามอินทราวิ่งมาจนได้ป้ายขาวแล้วของแถมยังได้ไม่ครบเลยsale ผลัดวันประกันพรุ่งแถไปวันๆแค่เงินสองพันกว่าพวกยังแถได้อีกอ้างนุ่นอ้างนี่มีล่าสุดบอกจะโอนเงินให้แต่ตู้ATM เสียสามตู้เลย ทำมัยยอมแลกกับความน่าเชื่อถือกับลูกค้าได้ขนาดนี้ แล้วนี่ไกล้ถึงเวลาเข้าศูนย์เข็คตามระยะแล้ว การบริการยังจะห่วยได้อีกมั้ยเนี่ยผู้บริหารเคยปรับปรุงมาตรฐานให้ลูกค้ามีความประทับใจมั่งหรือเปล่า อย่าคิดเอากำไรกับผูบริโภคอย่างเดียวน๊ะครับหัดพัฒนาให้สมราคารถมั่ง yes!!
e20uwq
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 05:48:31 pm »

วันนี้เลยลองไปเข้าศูนย์สแกนอินเตอร์ ตรงปากเกร็ด ช่างเอารถขึ้นฮอยท์เหมือนเดิม แต่คราวนี้ยอมไขน๊อตเอาหูโช๊คล่างออกจากที่ยึดให้ ผมเลยได้ทดสอบดัน ชัก โช๊ค ปรากฏว่ายังหนึบหนีบดีครับไม่รั่วจริงๆ ยอมรับว่าผมอาจจะซีเรียสมากไปหน่อยเวลาเห็นคราบเยิ้มจากโช๊ค ต้องขอชมศูนย์สแกนอินเตอร์ จริงๆครับ ถ้ากฤษฎาแจ้งฯ ถอดออกมาให้เห็นกับตาก็จบแล้วครับ ต่อไปคงเข้าศูนย์นี้ไปเรื่อยๆก่อนครับ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 06:47:21 pm »

วันนี้เลยลองไปเข้าศูนย์สแกนอินเตอร์ ตรงปากเกร็ด ช่างเอารถขึ้นฮอยท์เหมือนเดิม แต่คราวนี้ยอมไขน๊อตเอาหูโช๊คล่างออกจากที่ยึดให้ ผมเลยได้ทดสอบดัน ชัก โช๊ค ปรากฏว่ายังหนึบหนีบดีครับไม่รั่วจริงๆ ยอมรับว่าผมอาจจะซีเรียสมากไปหน่อยเวลาเห็นคราบเยิ้มจากโช๊ค ต้องขอชมศูนย์สแกนอินเตอร์ จริงๆครับ ถ้ากฤษฎาแจ้งฯ ถอดออกมาให้เห็นกับตาก็จบแล้วครับ ต่อไปคงเข้าศูนย์นี้ไปเรื่อยๆก่อนครับ
คอยดูกันต่อไปครับ จะเป็นอาการเริ่มแรกหรือเปล่า
ขอบคุณที่ป๋ามาบอกข้อมูลหลังไปเช็คมา อย่างน้อยมันก็อาจจะมีจารบีอยู่ที่โช๊คจริง ๆ ก็เป็นได้ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 06:51:46 pm โดย suPreme » บันทึกการเข้า

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 05:26:02 pm »

ศูนย์นี้เค้าไม่ล้างหลังคารถให้นะครับ    เค้าบอกว่า "ล้างไม่ถึง"

ถ้าเรื่องแค่นี้ไม่มีปัญญาแก้ปัญหา   ก็อย่าหวังจะให้ทำอย่างอื่นเลยครับ

ผมเข้าตอน 1,000 โล  ครั้งเดียวเลิก

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์