Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่าเป็นปัญหามหาชนปาเจโร่แล้ว ?? พวงมาลัยดัง เสียงแก๊ก ๆ ช่วงล่างหลัง  (อ่าน 11402 ครั้ง)
toretto
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:33:24 am »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เห็นหลายกระทู้ หลายท่านก็เป็นอยู่ ผมก็เป็นด้วยครับ ขับมา 6 เดือน 7000 กว่าโล ถอยรถออกจากบ้าน หมุนพวงมาลัยแล้วมันดัง เอี๊ยด.... วิ้วๆๆๆ พอวิ่งผ่านลูกระนาดแล้วมันดัง แก๊กๆ

คือ อยากถามครับ ถ้าไม่เคลม ทนๆไป แล้วพวงมาลัยจะล๊อคไหมครับ และช่วงล่างจะมีปัญหาไหมครับท่าน ป๊าๆ ทั้งหลาย

oop oop oop
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:53:16 am »

ขออนุญาติ

ถ้าเมื่อไหร่มันขัดกัน
การแตก การฝืด
มันก็ทำให้เราบังคับมันยากขึ้น
โอกาสล็อคก็มีแ่น่ๆ
แต่คงต้องเช็คดูให้ชัดว่ามันดังมาจาก
แกนแร็คพวงมาลัยจริงๆ  

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
nemesis
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:57:11 am »

เดี๋ยววันนี้ต้องลองสังเกตุดูบ้างแล้ว ขอบคุณครับ  สาธุ

ขออนุญาตถามหน่อยครับ เบาะผม(เฉพาะฝั่งคนขับ) มันลั่นเองได้เวลาขยับตัว เป็นเพราะอะไรอ่ะครับ ป๋าๆเป็นกันมั้ย หรือว่าเป็นเพราะน้ำหนักตัวผม 88kg หนักไป  ฮือๆๆ

ขอบคุณ pajerosport-thailand ที่ทำให้เรามาพบกัน
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:57:24 am »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เห็นหลายกระทู้ หลายท่านก็เป็นอยู่ ผมก็เป็นด้วยครับ ขับมา 6 เดือน 7000 กว่าโล ถอยรถออกจากบ้าน หมุนพวงมาลัยแล้วมันดัง เอี๊ยด.... วิ้วๆๆๆ พอวิ่งผ่านลูกระนาดแล้วมันดัง แก๊กๆ

คือ อยากถามครับ ถ้าไม่เคลม ทนๆไป แล้วพวงมาลัยจะล๊อคไหมครับ และช่วงล่างจะมีปัญหาไหมครับท่าน ป๊าๆ ทั้งหลาย

oop oop oop
ผมใช้ดังมาปีกว่าละก่อนหน้านี้เครมไป3ตัวละ ครั้งนี้เสียเงินเองเลยทดลองดูว่าได้สุดๆแค่ไหนอยากรู้แล้วค่อยเปลี่ยน
apichai 139
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 07:52:46 am »

ผมใช้มา 9 พันโลละ ยังไม่ได้ยินเสียงพวงมาลัยกับช่วงล่างเลย มีแต่เสียงเฟืองท้ายนิดหน่อย joob

ID 1663
ปาดำ 2.5 VG GT 2WD
MY 2012

Ricebird295
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 12:46:28 pm »

ผมเป็นแล้วครับป๋า..โช๊คมหาชนรั่ว....แค่ 6 เดือน 7,000 โลเอง  เหลือพวงมาลัย...และเฟืองท้ายเห่า/หอน เท่านั้น...55555+
pranphanita
Newbie
*

ชีวิตไม่ยาก_ถ้าตั้งโจทย์ง่าย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 01:24:29 pm »

เหอะๆ_เป็นแฟนปาต้องอดทน

ชีวิตก็เป็นแบบนี้..คงไม่ว่ากัน..ก็ชีวิตมันเป็นของเรา
jeab2510
Hero Member

like: 29

อยู่ระยองต้องรักระยอง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 02:34:58 pm »

ผมน่าจะโชคดีสองปีไม่มีปัญหาให้ตอบเลย good good

มิตรภาพไร้พรหมแดน
นคร อรรถพร 94/34 ถ.เนินพยอม ต.มาบตาพุด อ.เมือง จังหวัดระยอง 21150
083-8467176 line:jeabjeab2510
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 03:27:16 pm »

ถ้าเป็นแกนพวงมาลัย อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ เคลมได้รีบเคลม
ส่วนช่วงล่าง มีแค่เสียง โช้คอาจไม่รั่วก็ได้ครับ ตรวจเช็คดูก่อน  Smiley

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
Ricebird295
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 04:12:19 pm »

อย่างนี้น่าจะรั่วครับป๋า  

hai sansawat
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:57:20 am »

อาการเสียงดังที่พวงมาลัยหลังใช้รถไปได้ 2 เดือน เริ่มมีเสียงดังให้ได้ยิน ตามมาพร้อมกับเสียงดังแก๊กๆๆ เวลาขึ้นลูกระนาด ดังข้างขวาเป็นประจำ กระทั่งเข้า 0 เช็ก 10,000 โล แจ้งอาการให้ 0 ทราบ
-ช่าง 0 บอกว่า พวงมาลัยดังอึ๊ดๆๆ เพราะลูกยางแร๊คใส่จาระบีให้ก็หายแล้ว (ขับออกจาก 0 เลี้ยวปั๊บ พวงมาลัยร้องให้ได้ยินทันที)
ส่วนเสียงแก๊กๆๆหาสาเหตุไม่ได้
-ช่าง 0 บอกว่าเดี๋ยวเช็คน๊อตให้ทุกตัวให้แน่ รองใช้ดูว่าอาการจะหายไม่
พอเข้าไปดูเห็นโช๊คหลังขวามีลอยเยือมเป็นคาบนิดหน่อย ถามช่าง โช๊ครั่วใช่มัย
-ช่างตอบ ไม่ใช่มันเป็นคาบจาระที่อยู่ในกระบอกโช๊ค ขณะใช้งานมันมีการยืดหยุ่นของโช๊ค เกิดความร้อนเลยทำให้จาระบีเยือมออกมา ไม่เป็นไรหรอกธรรมดามากๆๆ
หลังจากออกจาก 0 มาอาการเหล่านั้นยังคงอยู่ ครบถ้วนทุกอย่าง จนกระทั่งครบ 20,000 โล เข้า 0 เดิม
แจ้งห้องบริการ ตามเดิมทุกอย่าง พร้อมบอกอาการครั้งที่ผ่านมาให้ทราบด้วย
-พนง.บริการบอกว่าเสียงที่พวงมาลัยดัง เป็นที่แร๊ค ทาง Misu กำลังแ้ก้อยู่ แต่จะลงชื่อ เคลมไว้ให้ก่ิอน
ถาม พนง.บริการ เมื่อไหร่ถึงจะเคลมให้
-พนง.บริการ ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่ ต้องรออย่างเดียว
อ่อเหรอ ไม่เป็นยังดี มีความหวัง บางละ ทีนี้มาที่เสียงดัง แก๊กๆๆ บ้างไปดูที่รถคราวนี้ โช๊คหลังขวามีคร๊าบน้ำมันเยือมออกมามาก นิ้วป้ายเป็นน้ำมันเลย ให้ พนง.ดูนี่เห็นมั้ย
-พนง.บริการบอกว่า ไม่ใช่คร๊าบน้ำมัน รอยจาระบีต่างหาก เดี๋ยวผมจะเบิกโช๊คที่รั่วมาให้ดู
พนง.มันพยามจะดันให้เป็นจาระบีให้ได้ซินะ ผมเลยบอกไปว่า ไอ้น้องไม่ต้องเบิกมาให้ดูหรอก เพราะที่เองจะเอามาให้พี่ดูมัน รั่วมาก ของพี่มันยัง รั่วไม่มากเท่าแค่นั้นเอง
-สุดท้ายพนง.มันอ้างว่าไปพ่นกันสมิมมา ติดที่โช๊คทำให้โช๊ครั่ว ไม่เข้าข่ายประกัน
(อาการยั๊วเริ่มมา) อ้าวไอ้น้องที่ไปพ่นกันสนิมมาเพราะทางนึงแถมมาแล้วบอกว่าตูต้องไปใช้สิทธ์(พรีเนี) เวลาพ่นตูก็ไม่เห็นเพราะมันปิดผ้าใบ มันเป็นความผิดของตูเหรอว๊ะ ไม่ใช่ของ 0 กับ ไอ้ที่มันพ่นให้ตูหรือว๊ะ ทาง 0 ต้องบอกไอ้ที่มันพ่นซิว๊ะ อย่าพ่นให้โดนโช๊คไม่งั๊นโช๊ครั่วนึงต้องรับผิดชอบ ไม่ใช่โยนมาให้ตูรับ ยั๊วมากๆๆ ขอรับ
Ricebird295
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 06:11:47 pm »

พูดเหมือนกันทุก 0 เลยเหมือนกับว่าท่องจำมาเลยที่เดียว ..... haha  haha   big smile ....
toretto
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:18:36 am »

เดี๋ยวเดือนหน้าจะเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามสิทธิ์เปลี่ยนฟรี ดูว่าจะเป็นเยี่ยงไรนะครับพี่น้อง อิอิ ตอนนี้เสียงแก๊กๆ ไม่ใช่แค่ตอนขึ้นลูกระนาด มันลามปามถึงเวลาขับถนนไม่เรียบด้วยนะ โอ๊ววว แก๊กๆๆๆๆๆๆๆ
pkaewmanee
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 05:49:37 pm »

Cry น้องปา พวงมาลัยเสียงดัง 4 พันกว่าโลเอง
เสียงเหมือนยางเสียดสีกันด้านในพวงมาลัย
ตาม clip เลย เข็ดกับรถรุ่นนี้จริงๆ.  โอ๊ยมึน

ใครอยากได้ clip mail มาที่  [email protected]

ใครเป็นอาการเหมือนผมบ้าง mail มาเลยครับ.  ยอดเยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2014, 05:53:20 pm โดย pkaewmanee » บันทึกการเข้า
Kit2521
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:33:23 pm »

สวัสดีครับ รถผมก็มีเสียงดังเมื่อหมุนพวงมาลัยเลี้ยวเสียงเหมือนมีอะไรเสียดสีกัน  รถ 4 เดือน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์