Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คพวงมาลัยเสียงดังที่ ศูนย์วิวัฒน์ ระยอง 555  (อ่าน 1941 ครั้ง)
CHODMAN
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:09:30 pm »

07:50 นำรถเข้าศูนย์ มีพนักงานรับรถมาติดต่อ ผมก็บอกไปว่าพวงมาลัยมีเสียงดัง เวลาเลี้ยว (ซึ่งเท่าที่ผมฟังเทียบกับเสียงใน clip ของป๋าที่เสียงดังจาก clock spring น่าจะใช่แน่นอน )แต่ผมไม่ได้บอกพนักงานหรอก อยากรู้ว่าเขาจะว่ายังไง พนักงานรับรถบอกว่า เป็นที่แรงดันน้ำมันครับพี่ ผมบอกไม่ใช่หรอก เช็คให้หน่อยแล้วกัน เขาถึงรับรถไว้

08:30 ช่างเริ่มขับรถเข้าตรวจเช็ค รถผมเป็นคันที่ 2 ช่างมาขับเข้าไป ประมาณยี่สิบเมตร แล้วจอดรถตรงที่ไม่ใบริเวณที่ตรวจเช็ครถ แล้วช่างก็หายไป

09:30 ผมเดินไปตามเจ้าหน้าที่รับรถว่าไม่เห็นเช็ครถให้เลย เขาบอกว่าช่างขับดูแล้วไม่มีเสียงดัง ผมยิ้มแล้วบอกว่า แหมขับเข้ามาจอดแค่นี้ก็รู้แล้วเหรอ เขาก็เลยบอกว่างั้นเด๋ยวไปตาม ช่างมาฟังด้วยกันเลยครับ

09:50 รอประมาณยี่สิบนาที ช่างมาขับรถผม วนไปวนมาในศุนย์ ประมาณ 3 นาที แล้วขับมาจอดจุดเดิม แล้วบอกว่าไม่ดังนี่ครับ ปกติดี เสร็จแล้วก็เปิดฝากระโปรงรถ เช็คน้ำกลั่น แล้วพอมองเห็นแผ่นยางรองหยดน้ำท่อแอร์ ทีได้แบบมาจากป๋าๆ ในคลับนี่ล่ะครับ นี่ไงไปทำไรมาเนี่ย มันถึงเสียงดัง ผมได้แต่คิดในใจ ไอ้..... ก่อน....จะเปิดฝากระโปรงยังบอกว่า ไม่มีเสียงดังอะไร ปกติครับ พอเหนมีไรหน่อย ยังไม่ทันได้ดูเลย บอกว่านีไงทำให้เสียงดัง ผมก็เลยอธิบายให้ฟังว่าทำไปเพราะอะไร มันดังตั้งแต่ก่อนใส่แผ่นยางแล้วโว้ย เจอแบบนี้คงหวังพึ่งไม่ได้แล้ว แล้วผมก็ถามย้ำอีกครั้ง ตกลงปกติมั้ย
คุณช่าง บอกปกติครับ ไม่มีเสียงอะไร เมื่อตะกี้  ยังบอกว่าเป็นเพราะแผ่นยางอยู่เลย 555 ผมเลยคิดว่ากลับบ้านนอนดีกว่าเสียเวลาเปล่าๆ 555
10:20 รับรถกลับบ้าน ด้วยความประทับใจ 555
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 12:44:01 am »

พวกเราอาจจะช่างสังเกตกันมากเกินไปหรือเปล่าหว่า ...
ตอนที่อยู่กับช่างมันดังไหมครับป๋า คงต้องรอให้อาการมันดังมากๆแล้วค่อยไปใหม่ดีกว่าครับ ของผมก็มีเสียงสีกันนิดๆเบาๆ แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจมัน  victory

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์