Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ... มิตซูบิชิดงจำปา อ.เมือง ลพบุรี  (อ่าน 2406 ครั้ง)
cheowchan
Newbie
*

like: 1

... น้องใหม่ครับ

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:53:36 pm »

... เช็คระยะ 10,000 กม. โทรนัดเซลล์จองคิวช่างบอกจะเอารถเข้าศูนย์เช็คระยะ 10,000 กม.ต้องทำยังไงบ้าง น้องเซลล์ให้รายละเอียดดีมาก ถามว่าสะดวกกี่โมงจะจองคิวช่างให้ ถึงเวลานำเข้าศูนย์ ที่รับรถบอกวันนี้รอนานหน่อยน่ะพี่ รถเยอะเลยช่างมีน้อย ผมบอกแค่เปลียนน้ำมันเครื่องกับใส้กรองไม่น่าจะนานน่ะพร้อมบอกว่าผมจองคิวไว้ด้วย เด็กรับรถเช็คคิวก็ยืนยันว่าน้องเซลล์จองคิดไว้ แล้วบอกงั้นพี่รอแปบครับ เช็คเอกสารเรียบร้อยนั่งรอประมาณ 1 ชม.เรียบร้อย คนมาก่อนแอบมองๆ คงสงสัยว่าไอ้นี่มาทีหลังทำไมได้ก่อนว่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพราะได้แถมคูปอง ฟรีค่าแรง+ค่าอะหลั่ย 30,000 กม.แรก ไม่มีเสียเพิ่มเหมือนค่าย เจ้าตลาด ทั้งน้ำยาล้างหัวฉีด น้ำยาล้างวาวล์ รวมๆแล้วเกือบๆ 4,000 บาททุกครั้งที่เข้าศูนย์
  สรุปครั้งเเรกค่อนข้างประทับใจครับ 8.5/10
  ... ช่วงยกรถเช็คช่วงล่างแอบเดินไปส่องๆโช๊ค มีคราบน้ำมันด้วย แต่พอเอาลงไม่มีที่แกนแบบนี้โช๊คไปแล้วใช่มั้ยครับ

ปาเมืองลิง ID 2560
ยิ้มง่าย ไหว้เก่ง เป็นกันเอง ทักทายบ้างน่ะครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 06:23:03 pm »

คราบนํ้ามันที่โช๊ค แบบว่าโช๊ครั่วคับ สาเหตุที่รั่วก็กระบวนการผลิตไม่ดีเลยทำให้รั่ว อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
นี่เป็นปัญหาประจำตัวน้องปาเราเลยคับ...ถ้าเคลมได้เคลมคับ(ในกรณีไม่อยากเสียตัง)
แต่ถ้าอยากให้จบที่เดียวก็เปลี่ยนโช๊ค ยี่ห้อสัก1ชุดคับรับรองจบ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์