Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์มิตซูปารจีนบุรีทำเรื่องละ  (อ่าน 5928 ครั้ง)
mided63
Newbie
*

like: 0

ปาน้ำตาลทอง 2.5GT 4WD 2012

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:09:01 pm »

Angry ตามนี้เลย http://pantip.com/topic/30248311

สมาชิกลำดับที่ 1169 ครับ
sekson
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:43:47 pm »

เพิ่งเข้ามาอ่านครับ ไม่อยากจะบอกว่าตามกระทู้ที่อ้างถึงลูกค้ามิตซูปราจีนที่รถติดจีพีเอสด้วยเนี่ย เป็นไปได้สูงว่าอาจคือผมเอง
เหตุการณ์เกิดขึ้นกับผมจริงๆ ตอนแรกแค่สงสัยเรื่องน้ำมันดีเซลก่อนเข้าศูนย์กับตอนกลับออกบ้านเนี่ยมันหายไปเกือบขีด
โทรไปคุยกับทางศูนย์ แต่ในใจคิดว่าเราอาจหลงลืมไปเอง (แต่จริงๆ ผมเป็นคนช่างสังเกตมากๆ)
ออกจากศูนย์ก็ไปอยุธยา สองสามวันต่อมาวิ่งกลับบ้าน ผ่านตรงหน้าศูนย์ราชการปราจีนบุรี เหลือบมองเห็นทำไม gps มี track คล้ายๆ รถเคยวิ่งเข้า
วัดแหลมหิน (ผั่งตรงข้ามเยื้องๆ กับศูนย์ราชการนั่นแหละ) กลับไปถามที่บ้านก็ไม่มีใครขับรถเข้าวัดแหลมหิน เพราะไม่มีธุระหรือญาติพี่น้องตรงนั้นอยู่แล้ว
ก็เลยเอา track log ใน gps ใส่คอมพิวเตอร์ดู โห ช่างเอารถผมไป learning เกียร์หลังวัดในหมู่บ้านโน้น ไม่น่าลำบากขนาดนั้นเลย ฮ่า ฮ่า เพราะถนนหน้า
ศูนย์ก็กว้างขวางสี่เลนมีเกาะกลางถนน

และก็คงจะเป็นอย่างท่านลูกค้าในพันทิพว่า เวลานั้นเกือบห้าโมงเย็นแล้ว น้องบัญชีคงอยากรีบกลับบ้านและคงโทรไปตามจริงๆ
ผมเลยโชคดีรอดหวุดหวิด เพื่อนสมาชิกแถวๆ ปราจีนอยากทราบว่ารถผมไปจอดตรงไหน 5 นาที 12 วินาที ก่อนหันหน้ากลับศูนย์
ให้ลองเอาจีพีเอสใส่พิกัด N14.10643 E101.32350 แล้ววิ่งไปดูเองละกัน หรือจะลองดูจาก google map ก็ได้ ไม่เปลื่องน้ำมัน
หากจะให้ได้อารมณ์จริงๆ แนะนำให้ลองขับไปดูเล่นๆ แล้วจะรู้สึกเหมือนผมว่าเส้นทาง learning และลองรถของช่างมิตซูปราจีนเนี่ย
มันพิลึกขนาดไหน

ถ้าไม่มีใครโทรตาม รถผมคงไม่จอดอยู่ตรงนั้้นแค่ 5 นาทีแน่ๆ

ผ่านมาเดือนกว่าแล้วยังเสียวอยู่เลย อ้อ มีรูปมาฝากให้ชมกันเล่นๆ ก่อนนอนด้วยครับ
ถ้าอยากชมภาพสวยๆ อีกขอมาได้ครับ

ย้ำอีกครั้ง ผมไม่ได้ใส่ร้ายใคร แค่เอาข้อมูลที่ได้จาก active log ในจีพีเอส แบ่งปันทุกท่าน
ในเมื่อเส้นทางลองรถมันพิลึกขนาดนั้น จะห้ามให้ผมคิดในทางลบ ก็คงไม่แฟร์เท่าไรนะ

sekson
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:26:58 pm »

แถมอีกรูป ให้เห็นเส้นทางที่ช่างใช้ลองรถเต็มเส้นทาง ผมว่าถนน 320 (ตามแนวเส้นสีแดง) ตรงหน้าโชว์รูม (วงแดงใหญ่) ทั้งวิ่งไปวิ่งกลับก็น่าจะเหลือๆ สำหรับการลองรถ
แต่ช่างเลือกจะออกจากศูนย์ แล้วเลี้ยวซ้ายตรงไฟแดง เข้าถนน ปจ 2008 ยาวไปทะลุออก 319 ทางไปศาลากลางหลังใหม่แหละครับ
ถึงไฟแดง ก็เลี้ยวซ้ายไปบน 319 ก่อนจะเลี้ยวขวาเข้าหมู่บ้านตรงทางเข้าวัดแหลมหิน (แนวเส้นสีเหลือง) เข้าไปจอดตรงพิกัดที่ผมให้ไว้ ตรงลูกศรสีเขียว
(ในวงแดงเล็ก) จอดอยู่ 5 นาทีกว่าๆ ตอนนั้นเกือบห้าโมงเย็นแล้ว พนักงานอยากกลับบ้าน ผมเองก็อยากกลับบ้าน ไม่เข้าใจจริงๆ ว่ามันเอารถไปลองในหลืบทำไม

โชคดีที่รถยังอยู่ครบปกติ แต่เชื่อว่าเจ้าของศูนย์คงไม่อยากให้เหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้น และคงรับผิดชอบกับลูกค้าที่แคตาไลติกหายซึ่งมีจริงหรือไม่ ไม่รู้มีกี่ราย อันนี้
ผมไม่ทราบเพราะไม่ได้คุยกับใครเลย

หนุ่ม นาดี
Newbie
*

อำเภอนาดี จังหวัดปราจีนบุรี 081-9490469

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 12:57:49 am »

ขอบคุณครับ...ผมอยู่ปราจีนจะได้ระวังตัวครับ  สาธุ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 06:23:48 am »

โอ้ว...เห็นชัดเลยหลักฐานคาตา...

แบบนี้ต้องขึ้นบัญชีหนังหมาเลยครับ  ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 06:39:39 am »

เค้าคงพาน้องปาของป๋าไปทดลองขับแบบใช้จริง อะไรจริง มั้งครับป๋า  
ศูนย์แบบนี้อนาคตดับวูบ ทุกศูนย์พึงระวัง ดูแลทีมงานของท่านให้ดีๆ ก็แล้วกัน  เหอะ

แก้ไขเพิ่มเติม:
เพิ่งไปอ่านใน link พันทิพ น้องปาโดนพาไปอู่เพื่อจะถอดอะไหล่ขาย ! ...เ.ล.ว... ชิ.บ.  อ๋าย!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2013, 06:46:10 am โดย suPreme » บันทึกการเข้า

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:05:52 am »

ขออนุญาติ

เป็นขบวนการแน่นอน
 อ๋าย!!!!!

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
sekson
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 02:17:08 pm »

เข้ามาอัพเดท ครับ ได้ข่าวว่าช่างศูนย์ชุด "ดรีมทีม" ออกไปเกือบหมด แล้ว รวมทั้งน้องผู้จัดการศูนย์ที่ไม่มีส่วนรู้เห็นด้วยก็ลาออกไปอีกคน
จริงเท็จยังไง ต้องรบกวนเพื่อนๆ แถวปราจีนบุรียืนยันอีกที ครับ ผมกลับมาอยู่ต่างประเทศเหมือนเดิม แต่บอกที่บ้านไว้ว่าไปศูนย์ไหนก็ได้
ที่ไม่ใช่ปราจีนบุรีทั้งๆ ที่ตอนซื้อรถก็ซื้อที่นี่แหละ

อ้อ ลืมบอกไปว่าพิกัดที่ผมให้ไว้ด้านบน ผมขับเข้าไปดูกะตาหลังจากนั้นไม่กี่วัน มันเป็นอู่ซ่อมรถพอดิบพอดีครับ บังเอิญมากๆ 555

<<<<<หากเพิ่งเข้ามาอ่านแล้วรู้สึกงงๆ ย้อนไปอ่านโพสต์แรก แล้วตามลิงค์ไปอ่านเรื่องราวก่อนครับ จะได้กระจ่างแจ้งยิ่งขี้นครับผม>>>>>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2013, 07:54:18 am โดย sekson » บันทึกการเข้า
Title2007
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 04:14:34 pm »

คนปราจีนมายืนยันอีก 1 เสียงครับ เพราะเพิ่งคุยกะพี่เจ้าของกระทู้มาเมื่อ วันเสาร์นี้เองครับ ( เเกทำร้านล้างอัดฉีด ใช้ปาเจโร่เหมือนกัน เเกเลยเตือนเเละเราให้ฟังครับ ) ตอนเเรกเจ้าของ 0 จะไม่รับผิดชอบ เเต่สุดท้ายต้องจำนน ด้วยหลักฐานเเละกระเเสกดดันครับ ถึงยอมเปลี่ยนให้ พี่เเกยังโชว์ของเก่าที่ ช่าง0 มันเอาไปถลุงเลยครับ.

ผมก็ออก0นี้เหมือนกัน เเต่ได้รับการบริการหลังการขายที่เเย่มาก หลังจากจ่ายเงินเสร็จ ถุกลอยเเพทันที่ครับ เเถมตอนเอารถไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องก็เอาน้ำมันเหลือๆที่ใช้เติม 1 ลิตร มาเติมให้ เเถมคิดราคาเต็ม.

ทำงานด้านบริการ เเต่ไม่มีความซือสัตย์ เเบบนี้ขอประณามครับ.
TONGSOOK
Newbie
*

like: 11

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 05:17:15 pm »

ต้องระวังทุก 0 เอาน้องปาไปลองต้องไปด้วย สวัสดีครับป๋าเอก หลังสงกรานต์ไปเชียงคาน - ท่าลี้-ด้านซ้าย-ภูเรือ กลับโคราช รีบไปเที่ยวก่อนเปิดเทอมแฮะ แฮะ สบายใจที่มีเกจวัดสภาพเครื่องที่ได้จากป๋าหมดห่วงอีกประเด็นครับ
Bomman22
Newbie
*

ปลาวาฬ สีน้ำเงินครับ ID: 990

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 03:13:44 pm »

ผมก็ออกรถที่ศูนย์ปราจีน ครับเจอประสบการณ์ที่ไม่ดีเลย ไม่ว่าจะเป็นเซล ที่ขายแล้วขายเลยไม่รับผิดชอบ แต่ดูแ้ล้วช่างจะไม่เก่งครับ
ตอนนี้มีปัญหา เข้า นวมินทร์ 50 อยากเดี๋ยว สบายใจครับ เชอะ
somple
ชีวิตลูกผู้ชาย...เกิดมาลุย
Newbie
*

ชอบแนวดุๆลุยๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:26:13 pm »

ไอ้ที่ข่าวว่า พวกช่าง0ชอบเอาไปทะล่วงเอาใส่ในแคตตาไลร์ติก ซึ่งทำจากทองคำขาวไปขาย ผมได้ยินมานานแล้วครับ เพื่อนมันอยู่ในวงการรถยนต์มันเคยเล่าให้ฟัง และเตือนไว้ว่า ไม่ว่าจะเป็นยี้ห้อใดก้อช่าง ถ้ามีอาการวิ่งไม่ออก แล้วเข้าไปศูนย์บริการ ให้ตามช่างไปดูด้วย เพราะช่างมันจะแก้ไขโดยถอดตัวใส่ในแคตออกแล้วก็ใส่กลับไปเหมือนเดิม ซึ่งมันก็จะทำให้ท่อโล่ง รถก็จะวิ่งออก เพราะไม่
มีใส้แคตที่มันตันจากเขม่าไอเสีย...ส่วนใส่ในช่างมันก็เอาไปขายสบายใจ....มองด้วยตาเปล่าเราก็ไม่รู้ว่ามันหายไป...เพราะภายนอกก็ดูเหมือนเดิม แต่ภายในโบ๋ไปแล้วครับ!!
paradorn19
Newbie
*

ID 3907

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:47:03 pm »

ผมก็ออกจากศูนส์นี้ก็รู้สึกไม่ประทับใจในบริการเซลล์ไม่ตามเรื่อง ของแถมน้อยแถมบ่นว่าเราขอมาก น้าผมก็ออกทั้ง ปาเจโร่ มิราจ จากศูนส์นี้ก็โดนเหมือนกัน ยังไม่ได้รถเลยแต่ประกันส่งเรื่องไปที่บ้านว่าประกันเริ่มคุ้มครองแล้ว เชคไปเชคมาสรุปว่าเซลล์เอาเงินไปหมุนเวรกรรม ดีนะที่น้าผมเป็นคนง่ายๆสบายๆไม่ติดใจเอาเรื่อง

SRT
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์