Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการสิทธิผล (ลำลูกกาคลองสี่)  (อ่าน 6408 ครั้ง)
ฅนคอน
ID. 3108
Newbie
*

like: 0

นครเมืองพระ

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:15:53 am »

วันที่ 6 มีนาคม 2556 ผมไปเช็คระยะ 1,000 กม. ศูนย์สิทธิผลลำลูกกา (คลองสี่) มาครับ แจ้งความประสงค์ขอเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง (เอานมค.ไปเอง) ทางศูนย์แจ้งว่าในระยะ 1,000 กม. ไม่ต้องเปลี่ยนทำให้พี่เสียเงินเปล่าเพราะน้ำมันสามารถใช้งานได้ถึง 10,000 กม. ครับ (ทางผู้จัดการเข้ามาพูดคุยด้วยต้อนเองครับ) แต่ผมยืนยันที่จะเปลี่ยนเขาก็ไม่ขัดครับ รวมค่ากรอง+แรง = 485 บาท สรุปโดยรวมการต้อนรับด่านแรกไม่ค่อยดีเท่าที่ควรตั้งแต่นำรถเข้าไปจอดไม่มีแผนกต้อนรับเข้ามาสอบถาม มีแต่เจ้าหน้าที่เดินไปมาต้องเข้าไปสอบถามเอง (สำหรับผู้ที่เข้าไปใช้บริการครั้งแรกอาจมีความรู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เพราะไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นที่จุดไหนอย่างไร) ด้านการให้บริการทางด้านเทคนิคอยู่ในเกณฑ์ดีครับ ผลงานเรียบร้อยดี ห้องเครื่องสะอาดไม่ทิ้งคราบน้ำมันเลอเทอะ ทางผู้จัดการมีอัธยาศัยดี ยิ้มแย้มแจ่มใส่ ครับ
TOUCH_MIVEC
Newbie
*

PAJERO SPORT V6 3.0 MIVEC

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:09:55 pm »

คลองสี่ลำลูกกาสามารถนำ นมค.ไปเองด้วยได้หรอครับ (สงใสต้องไปบ้างแล้ว) พอดีผมอยู่คลองสามธัญญะ เข้าศูนย์มิตซูแม๊กครับแต่ไม่แน่ใจว่าสามารถนำ นมค.ไปได้ด้วยหรือป่าวไม่เคยถามเลย(เพราะถามอะไรไม่ค่อยได้คำตอบที่ดีเท่าไหร่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องไม่อยากเข้าแล้วครับ)ใครมีประสบการณฺ์บอกหนอ่ยครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:50:44 pm »

คลองสี่ลำลูกกาสามารถนำ นมค.ไปเองด้วยได้หรอครับ (สงใสต้องไปบ้างแล้ว) พอดีผมอยู่คลองสามธัญญะ เข้าศูนย์มิตซูแม๊กครับแต่ไม่แน่ใจว่าสามารถนำ นมค.ไปได้ด้วยหรือป่าวไม่เคยถามเลย(เพราะถามอะไรไม่ค่อยได้คำตอบที่ดีเท่าไหร่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องไม่อยากเข้าแล้วครับ)ใครมีประสบการณฺ์บอกหนอ่ยครับ
ศูนย์แม๊กคลอง 2 ผมไม่แนะนำนะครับ แนะนำ 2 ที่คือ สิทธิผล ลำลูกกา กับ รุ่งเจริญรังสิต(ย้ายจากแถวโรงกษาปณ์ไปอยู่ฝั่งตรงข้าม ม.ธรรมศาสตร์แล้วครับ)
Pro602
Liverpool FC
Newbie
*

like: 2

Tanyaburi Klong 7 ID.1721

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:19:08 pm »

เข้ามาร่วมแชร์อีกหนึ่งคนครับที่เข้าไปใช้บริการที่คลองสี่ลำลูกกา มา 3 รอบแล้ว (1000,10000,20000)
1.แผนกรต้อนรับตั้งแต่นำรถเข้าไปจอดไม่มีแผนกต้อนรับเข้ามาสอบถามมีแต่เจ้าหน้าที่เดินไปมาต้องเข้าไปสอบถามเอง
2.เท่าที่นั่งดูการทำงานหลังจากเจ้าหน้าที่ทำการตรวจเช็ค/เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหรืออุปกรณ์ต่างๆแล้วเสร็จตามข้อกำหนดนั้น....ไม่เห็นมีเจ้าหน้าที่ตรวจสอบและมันควรจะเป็นหัวหน้าช่าง ตรงจุดนี้อันนี้ผมยกให้ศูนย์ Toyotaทุกศูนย์กินขาด
3.การล้างรถ....อันนี้ไม่มีคำบรรยายครับผมนั่งรอการล้างรถเป็นชั่วโมง ตอนเอารถมาส่งภายในไม่มีการทำอะไรให้เลยครับ ล่าสุดผมลองเอาแป้งโรยตรงบริเวณเกียร์ก่อนเข้ามันมียังงัยก็ยังมีเหมือนเดิม ผมแกล้งถามเจ้าหน้าที่ที่ส่งรถว่ามีการดูดฝุ่นให้ไหมเข้าบอกว่าดูดให้หมดครับผมเลยเรียกเข้ามาดู....สุดท้ายบอกว่ามีคนล้างคนเดียวทำไม่ทันครับพี่ yes!!
ส่วนการใช้งานรถหลังการเข้ารับการบริการก็ไม่มีปัญหาาอะไรครับ...
***ส่วนตัวครับภาพรวมการให้บริการที่นี้ ผมว่าแย่มากๆ แต่ไม่มีทางเลือก เอาสะดวกใกล้บ้านไว้ก่อน เครื่องยนต์ไม่มีปัญหาอะไรก็พอรับได้ครับ***

รอบ 30000 ว่าจะใช้บริการศูนย์มิตซูแม๊กคลองสอง....มาเจอป๋าที่เคยไปใช้บริการแล้วบอกมาแนวนี้เริ่มจะ โอ๊ยมึน

อย่าท้อ!เมื่อเกิดมาจน ขยันอดทน ความจนหมดไป...
จ้างด้วยเงิน ก็ได้งาน แต่จะจ้างนานๆ ต้องจ้างด้วยใจ 
@@@คิดถึงเมื่อไหร่ก็โทรมา 086-662-6400
ฅนคอน
ID. 3108
Newbie
*

นครเมืองพระ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 01:42:19 pm »

ขอฝากข้อมูลเพิ่มเติมครับ หลังจากนำรถเข้าศูนย์สิทธิผลลำลูกกาไปเมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2556  รู้สึกว่าน้องป๋าวิ่งอืดมากๆ เช็คระดับน้ำมันเครื่องดูเกินระดับ Max ไปประมาณ 2 ซม. ครับ ต้องทำการดูออกประมาณ 600 CC ครับ  เห็นความแตกต่างเลยครับ ผมยิ้วน้ำมันไป 6+1 ลิตร  ช่างเติมไปประมาณ 6.4 ลิตร (ยังเกินจากระดับมากครับ)  ผมว่านำไปแค่ 6 ลิตรก็น่าจะเพียงพอครับ เพราะอย่างงัยคิดว่าตอนถ่ายน้ำมันช่างเอาออกไม่หมดหรอกครับ อย่างไรใช้งานก็เช็คดูระดับน้ำมันสัปดาห์ละครั้งก็ดีครับ Angry
golf2523
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:19:20 am »

เมื่อวานเข้าไปเช็ค ระยะ 10000 กิโล ฟรีทุกอย่างครับ บริการก็ ok ครับ good
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 12:29:17 pm »

หลายๆท่านก็บอกมาว่าดีนะครับศูนย์นี้..
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5613.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์