Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ (20 ก.พ. 56) เพื่อนสมาชิกจะไปฟ้อง สคบ. ขอแนวร่วมด้วยครับ  (อ่าน 29586 ครั้ง)
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:21:03 am »

ขออนุญาติเว็บมาสเตอร์ ลงไว้สัก 2 วันนะครับ  สาธุ

พอดีทราบข่าวจากเพื่อนสมาชิกที่เพิ่งออกน้องปาตัว All new 2013 มา   ว่ามีปัญหาเรื่องของแถมกับศูนย์บริการที่ไม่ตรงตามข้อตกลง และเป็นห่วงเรื่องพวงมาลัยล็อค ตลอดจนเรื่องปัญหาเดิมๆ ได้แก่ โช็ครั่วซึม+เฟืองท้ายหอน+เพลากลางสั่น  ที่จนถึง Model 2013 แล้วทาง Mitsu ยังไม่มีแนวทางการแก้ไข หรือเรียกรถเืพื่อตรวจสอบอย่างเป็นรูปธรรม  ยังคงเงียบงันอยู่

แม้ว่าตอนต้นปี 2555 กระผมและเพื่อนสมาชิกบางส่วน อาทิ ป๋าชาติ ป๋าแจ๊ค ป๋าโจ ฯลฯ และท่านอื่นๆ หากเอ่ยชื่อไม่หมดต้องขออภัย  ได้ไปพบผู้บริหารญี่ปุ่นที่ MMTh แล้ว  ก็ไม่มีการตอบรับที่ดีขึ้น  เงียบไปเฉยๆ     และขอกำนัลที่สัญญาว่าจะมอบให้ เป็นการตอบแทนลูกค้าในกรณีที่ส่งมอบรถช้า ก็เีงียบไปเฉยๆ ไม่ใช่ว่าอยากได้ของ แต่ต้องการทวงถามความรับผิดชอบ

โอกาสนี้  จึงมีเพื่อนสมาชิกใหม่ จะดำเนินการฟ้อง สคบ. ให้เป็นรูปธรรม ดีกว่ามาบ่นๆกันอยู่ในเว็บ    เพราะท่านนี้ได้โทรไปสอบถามถึงเรื่องรถของตนเองที่ Call center กลับได้รับคำท้าทายกลับมาว่า "เชิญฟ้องได้เลย"   ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคำพูดที่พูดกับลูกค้า  ท่านจึงจัดให้ตามคำขอ

ดังนั้น จึงขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิก ที่มีปัญหาดังกล่าว  หรือยังไม่เกิด  แต่ไม่อยากให้เกิดกับตัวเอง เช่น เรื่องพวงมาลัยล็อค  ซึ่งเป็นเรื่องความปลอดภัยโดยตรง   ล็อคขึ้นมาเมื่อไหร่  ถึงแก่ชีวิตทันที   ไม่ใช่เฉพาะตัวท่านเอง แต่รวมถึงชีวิต ลูก เมีย ผู้โดยสารด้วย   จะปล่อยให้ชีวิตท่านและครอบครัว แขวนอยู่กับดวงอย่างนั้นหรือ   โปรดอย่าคิดว่าธุระไม่ใช่  หรือรถชั้นยังไม่เห็นเป็นไร ......   ไม่ต้องรอให้เป็นก่อน (เพราะไม่รู้ว่า ถ้ามันล็อคแล้ว ท่านจะได้มีโอกาสมาฟ้องไหม.....)     โปรดไปเรียกร้องให้ทาง Mitsu ตรวจสอบและหาทางแก้ไข   ดีว่าต้องมานั่ง D.I.Y ตัดพลาสติก ตัดขวด มาหุ้ม มาห่อกัน กับรถราคาหลักล้าน  ที่ลูกค้าต้องมานั่งทำกันเอง  แก้ไขกันเอง

ท่านที่อยู่ใกล้เคียง หรือมีเวลาว่าง   โปรดร่วมกันแสดงพลัง  รวมตัวกันที่  สคบ. ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ  วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2556   เวลา 13.00 น.    
นัดหมายโทร.   พันโท วิชาญฯ  086-062-2567  

ขอบพระคุณครับ    สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:28:36 am โดย KengEVO5 (No.521) » บันทึกการเข้า

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:03:29 pm »

good good good  ไปด้วยไม่ได้ มาให้กำลังใจครับผม
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:22:49 pm »

............................................................................
"......โอกาสนี้  จึงมีเพื่อนสมาชิกใหม่ จะดำเนินการฟ้อง สคบ. ให้เป็นรูปธรรม ดีกว่ามาบ่นๆกันอยู่ในเว็บ    เพราะท่านนี้ได้โทรไปสอบถามถึงเรื่องรถของตนเองที่ Call center กลับได้รับคำท้าทายกลับมาว่า "เชิญฟ้องได้เลย"   ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคำพูดที่พูดกับลูกค้า  ท่านจึงจัดให้ตามคำขอ...."

มาให้กำลังใจครับ แต่คงไม่ได้ไปด้วยเพราะติดภารกิจ
อยากทราบว่า ปัญหาที่เกิดกับรถของเพื่อนป๋าเกิดอะไรขึ้นหรือครับ
พอจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:27:49 pm »

คงทำได้แค่ส่งแรงใจไปช่วยครับ
สู้ ๆ ครับป๋า  yes!!  yes!!  yes!!  yes!!
boy_gls
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:44:40 pm »

เอาใจช่วยครับป๋าถ้าจะให้ดีต้องเป็นข่าวครับ ถึงจะเข้าหูMMTH ไว ของผมโช๊คก้อเพิ่งรั่วเซ็งๆๆ ครับ ต้องมานั่งเถียงกับ 0 อีกตะหาก ถ้ามีการร้องเรียนแล้วสะท้อนให้ MMTH เค้าพัฒนา DEALER ในการบริการ MMTH รับผิดชอบในกรณีมีปัญหาและให้ความสำคัญเห็นอกเห็นใจลูกค้า ก็คงจะดีเยี่ยมเหมือนเจ้าตลาดครับ

ปาแหลมฉบัง NO.2032
IRON-MAN
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:53:13 pm »

เอานักข่าวไปทำข่าวด้วยก็ดี

Pajero Sport 2.4 GLS ขาวมุก  ID.1668
SEXY BOY
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:00:57 pm »

ผมขอสนับสนุนอย่างเต็มที่แต่วันเวลาดัวกล่าวต้องติดภาระกิจจึงไม่สามารถเข้าร่วมได้ แต่ก็มีจุดยืนเช่นเดียวกับป๋าๆที่บ้านหลังนี้ถึงเวลาแล้ว
ครับที่ MMTH จะต้องรับผิดชอบแล้วล่ะครับ   
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:38:00 pm »

ถึงยังไม่ไ้ดเป็นสมาชิกเต็มตัว
แต่เป็นกำลังใจให้คับ
เรียกร้องให้ถึงที่สุด
อย่าให้ผู้ผลิตเอาเปรียบผู้บริโภค

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
sarayut
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:41:56 pm »

เอาใจช่วยครับ
Aj.Toey
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:54:18 pm »

เป็นกำลังใจให้เต็มที่เลยครับ  yes!! yes!! yes!! hi
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:28:40 pm »

............................................................................
"......โอกาสนี้  จึงมีเพื่อนสมาชิกใหม่ จะดำเนินการฟ้อง สคบ. ให้เป็นรูปธรรม ดีกว่ามาบ่นๆกันอยู่ในเว็บ    เพราะท่านนี้ได้โทรไปสอบถามถึงเรื่องรถของตนเองที่ Call center กลับได้รับคำท้าทายกลับมาว่า "เชิญฟ้องได้เลย"   ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคำพูดที่พูดกับลูกค้า  ท่านจึงจัดให้ตามคำขอ...."

มาให้กำลังใจครับ แต่คงไม่ได้ไปด้วยเพราะติดภารกิจ
อยากทราบว่า ปัญหาที่เกิดกับรถของเพื่อนป๋าเกิดอะไรขึ้นหรือครับ
พอจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

สอบถามที่ป๋าวิชาญได้โดยตรงเลยครับ  ท่านฝากให้ผมมาช่วยกระจายข่าว  เพราะท่านอยู่ต่างจังหวัด และเป็นสมาชิกใหม่ ยังไม่ค่อยรู้่จักใคร  แต่พร้อมลุยเต็มที่ครับ  เดาว่าคงจะคุยกับศูนย์บริการ และ Call center ไม่รู้เรื่อง จึงต้องการฟ้อง สคบ. ให้ถึงที่สุด

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:32:10 pm »

เอาใจช่วยครับป๋าถ้าจะให้ดีต้องเป็นข่าวครับ ถึงจะเข้าหูMMTH ไว ของผมโช๊คก้อเพิ่งรั่วเซ็งๆๆ ครับ ต้องมานั่งเถียงกับ 0 อีกตะหาก ถ้ามีการร้องเรียนแล้วสะท้อนให้ MMTH เค้าพัฒนา DEALER ในการบริการ MMTH รับผิดชอบในกรณีมีปัญหาและให้ความสำคัญเห็นอกเห็นใจลูกค้า ก็คงจะดีเยี่ยมเหมือนเจ้าตลาดครับ

เรื่องพวกนี้ถึงหู MMTh อยู่แล้วครับ   รับรู้ทั้งผู้บริหารญี่ปุ่น และผู้บริหารไทย  พวกเราก็เคยไปเยี่ยมถึงถิ่นมาแล้วครับ   แต่เขาไม่ทำอะไร  ใช้ความเงียบสยบความเคลื่อนไหว  เพราะรถขายได้เรื่อยๆ แถมขายดีซะด้วยสิ

supachai
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 06:27:29 pm »

ถ้าให้นักข่าวไปด้วยก็ดีครับ ช่อง true มี true speednew ครับ ผู้บริหารคือคุณ โบ๊ท วิบูลย์นันท์ครับ อาจจะช่วยอีกช่องทางหนึ่งก็ได้ครับ
เป็นช่องเกี่ยวกับเรื่องรถทั้งหมดครับ

ผมอยู่พัทยา มีปัญหาเรื่องโช๊ครั่วซึมเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะไปอย่างไรดีครับ

สาธุ สาธุ สาธุ
NoomNoiKoiRak
Newbie
*

like: 9

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:19:06 pm »

เรื่องพวกนี้ถึงหู MMTh อยู่แล้วครับ   รับรู้ทั้งผู้บริหารญี่ปุ่น และผู้บริหารไทย  พวกเราก็เคยไปเยี่ยมถึงถิ่นมาแล้วครับ   แต่เขาไม่ทำอะไร  ใช้ความเงียบสยบความเคลื่อนไหว  เพราะรถขายได้เรื่อยๆ แถมขายดีซะด้วยสิ
โอ๊ยมึน

PajeroSport Club Thailand No.2093
Theroon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:48:40 pm »

like like like

ปานิล เมืองเพชร 2.5 GT MY13 ID 2852
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์