Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่นึกว่าจะมีคลับปาเจโร่ดีๆแบบนี้เลยจริงๆ  (อ่าน 150380 ครั้ง)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:37:38 pm »

หลังจากที่ผมได้เข้ามาเป็นสมาชิกของบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ได้ไม่นาน ขอสรุปเป็นข้อๆหล่ะกันคับ (ตามคิดของผมนะคับ)
1. เป็นคลับแรกที่เรียก พี่ๆเพื่อนๆน้องๆว่า "ป๋า" รู้สึกเป็นเกียรติมากคับ สาธุ
2. ขึ้นกระทู้ปุ๊บ มีป๋าๆมาตอบกันปั๊บ yes!!
3. สมาชิกในคลับมีงานเข้า เช่น น้องปามีบาดแผล,น้องปามีปัญหา,จองน้องปาแล้วใช้เวลานานในการรอ ป๋าๆก็แห่กันเข้ามาให้กำลังใจกัน ซึ้งคับ ฮือๆๆ
4. พูดคุยกันได้ทุกเรื่อง ไม่เฉพาะแต่เรื่องน้องปาโดยการแบ่งห้องกันมากมาย ชัดเจนมากคับ
5. จัด Meeting กันบ่อยมาก ตามประสาคนชอบอะไรเหมือนๆกัน ดูรูปแล้วอบอุ่นมากคับ เหมือนออกทริปกับญาติพี่น้องกันเลย good
6. แม้แต่สมาชิกยังไม่ได้น้องปามาครอบครอง (อันนี้รวมทั้งผมด้วยนะ Cheesy Cheesy) ก็เข้ามาพูดคุยกันได้ทุกเรื่องแถมป๋าๆก็ไม่รังเกียจกันเลยคับ
7. การรันเลข ID.สมาชิกคลับชัดเจนมากคับ ผมติดตามแทบทุกวัน มีการอัพเดททุกวัน ทุกช.ม.ด้วยมั้ง? เรียกว่า Admin ไม่เคยทิ้งภารกิจอันใหญ่หลวงนี้เลย
8. Sticker Club สวยได้ใจคับ (อยากได้น้องปาไวๆ เพราะอยากติด sticker นี่แหละ) ยอดเยี่ยม
9. แบ่งปันสิ่งของที่ป๋าๆมีให้กับสมาชิกในคลับกันอย่างชนิดที่ว่า ของบางอย่างถ้าคิดจะขายกันก็คงจะขายกันได้หลายบาท แต่ที่นี่แบ่งกันให้พรีๆเลยคับ สุดยอดคับ yes!!
10. ผมค้นคว้า หาความรู้ใหม่ๆเรื่องน้องปา หรือแม้แต่เรื่องอื่นๆ จากป๋าๆกูรูในบ้านหลังนี้ อย่างไม่มีกั๊กกันเลย สงสัยเรื่องอะไร ตั้งกระทู้ถามกันเลย ป๋าๆให้ความรู้กันด้วยความยินดี ผมได้ครูดีๆในนี้คับ good
ผมไม่มีเหตุผลที่จะออกจากบ้านหลังนี้ ต่อให้ผมจะมีหรือไม่มีวาสนาควบคุมน้องปาในอุ้งมือก็ตามครับ..ขอบคุณป๋าๆใจดี ขอบคุณบ้านหลังนี้ Pajero-Sport Thailand ครับผม สาธุ สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:47:14 pm »

like like like good
black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:52:36 pm »

หลังจากที่ผมได้เข้ามาเป็นสมาชิกของบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ได้ไม่นาน ขอสรุปเป็นข้อๆหล่ะกันคับ (ตามคิดของผมนะคับ)
1. เป็นคลับแรกที่เรียก พี่ๆเพื่อนๆน้องๆว่า "ป๋า" รู้สึกเป็นเกียรติมากคับ สาธุ
2. ขึ้นกระทู้ปุ๊บ มีป๋าๆมาตอบกันปั๊บ yes!!
3. สมาชิกในคลับมีงานเข้า เช่น น้องปามีบาดแผล,น้องปามีปัญหา,จองน้องปาแล้วใช้เวลานานในการรอ ป๋าๆก็แห่กันเข้ามาให้กำลังใจกัน ซึ้งคับ ฮือๆๆ
4. พูดคุยกันได้ทุกเรื่อง ไม่เฉพาะแต่เรื่องน้องปาโดยการแบ่งห้องกันมากมาย ชัดเจนมากคับ
5. จัด Meeting กันบ่อยมาก ตามประสาคนชอบอะไรเหมือนๆกัน ดูรูปแล้วอบอุ่นมากคับ เหมือนออกทริปกับญาติพี่น้องกันเลย good
6. แม้แต่สมาชิกยังไม่ได้น้องปามาครอบครอง (อันนี้รวมทั้งผมด้วยนะ Cheesy Cheesy) ก็เข้ามาพูดคุยกันได้ทุกเรื่องแถมป๋าๆก็ไม่รังเกียจกันเลยคับ
7. การรันเลข ID.สมาชิกคลับชัดเจนมากคับ ผมติดตามแทบทุกวัน มีการอัพเดททุกวัน ทุกช.ม.ด้วยมั้ง? เรียกว่า Admin ไม่เคยทิ้งภารกิจอันใหญ่หลวงนี้เลย
8. Sticker Club สวยได้ใจคับ (อยากได้น้องปาไวๆ เพราะอยากติด sticker นี่แหละ) ยอดเยี่ยม
9. แบ่งปันสิ่งของที่ป๋าๆมีให้กับสมาชิกในคลับกันอย่างชนิดที่ว่า ของบางอย่างถ้าคิดจะขายกันก็คงจะขายกันได้หลายบาท แต่ที่นี่แบ่งกันให้พรีๆเลยคับ สุดยอดคับ yes!!
10. ผมค้นคว้า หาความรู้ใหม่ๆเรื่องน้องปา หรือแม้แต่เรื่องอื่นๆ จากป๋าๆกูรูในบ้านหลังนี้ อย่างไม่มีกั๊กกันเลย สงสัยเรื่องอะไร ตั้งกระทู้ถามกันเลย ป๋าๆให้ความรู้กันด้วยความยินดี ผมได้ครูดีๆในนี้คับ good
ผมไม่มีเหตุผลที่จะออกจากบ้านหลังนี้ ต่อให้ผมจะมีหรือไม่มีวาสนาควบคุมน้องปาในอุ้งมือก็ตามครับ..ขอบคุณป๋าๆใจดี ขอบคุณบ้านหลังนี้ Pajero-Sport Thailand ครับผม สาธุ สาธุ

ชัดเจนครับ  like
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 12:01:29 am »

Sad Sad Sad Sad Sad สาธุ สาธุ สาธุ

กลับมาชอบคนตั้งกระทู้อีกครั้ง     ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลและประสบการณ์ กันครับ    ผิดถูกไม่ว่ากัน    ขออย่าเอาอารมณ์หรือความเครียดมาระบายใส่กันก็พอครับ

เพราะตัวหนังสือมันไม่สามารถบอกอารมณ์ของภาษาอะไรได้มากมายเหมือนเช่นเห็นหน้ากัน   ฉะนั้นก็โปรดอย่าถือสากันในหมู่  พี่ น้อง พร้อง เพื่อน กันเลย

บางภาษาอาจอ่านแล้วไม่เพราะ  บางภาษาอาจอ่านแล้วไม่ชัดเจน  ก็ช่วยกันย้ำ  ช่วยกันถามกันอีกที   แบบนี้ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

บางคำ  บางที  มันก็โดนจี๊ดดดด จับใจ    ก็มี Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss

Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 07:48:00 am »

** บางที่ก็อาจหลงหู หลงตา ท่าน วมต.ไปบ้าง ถ้าเจอบางกระทู้ที่ภ่าษาไม่ใช่แนวของบ้านเรา ขออนุญาตทักท้วงตามประสาคนหลักสี่กลางๆแล้ว
ที่ออนไลน์ดึกๆตามประสาคนนอนไม่หลับ คงไม่ว่ากันนะครับ..บางทียังเสียวๆจะบอกดีไหมน้ากลัวเจอสวน ๕๕๕๕

0713 คืนถิ่น
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 08:07:05 am »

" สังคมดีๆ ไม่ขาย แต่ต้องร่วมกันสร้างครับ "
บ้านหลังน้อยๆ แห่งนี้ ยินดีต้อนรับทุกๆ ท่านครับผม...  สาธุ

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 08:57:39 am »

like
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:35:01 am »

มายกมือสนับสนุน จขกท ด้วยอีกคนครับ..
สำหรับคำตอบทั้ง 10 ข้อ ถถถถถถถูกกกกกกกต้องนะคร๊าบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2012, 04:35:00 pm โดย BigFather » บันทึกการเข้า
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:56:44 am »

red heart red heart red heart red heart red heart
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:07:46 am »

ยิ่งอ่าน ยิ่งปลื้ม อิอิ
นึกถึงสมัยแรกที่ตัวเองขับ lancer
สมัครคลับเข้าไป เหมือนเป็นมนุษย์ต่างดาว บอกไม่ถูก อิอิ

ที่นี้ต่างไปครัย พูดจริงๆ. . .เที่ยวออกทริปกันครั้งแรก
ผมก็นึกว่าเราเป็นครอบครัวเดียวกันแล้ว. .กันเองมาก

และสำคัญที่สุดคือเพื่อนๆทุกคนในคลับ ใจกว้างและเปิดรับ
แรกเปลี่ยนรอยยิ้มให้กัน มันดีตรงนี้หละครับ

ขอบคุณ จขกท. และเพื่อนๆสมาบยิก น่ารักทุกคนครับ
 Smiley
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:08:24 am »

Sad Sad Sad Sad Sad สาธุ สาธุ สาธุ

กลับมาชอบคนตั้งกระทู้อีกครั้ง     ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลและประสบการณ์ กันครับ    ผิดถูกไม่ว่ากัน    ขออย่าเอาอารมณ์หรือความเครียดมาระบายใส่กันก็พอครับ

เพราะตัวหนังสือมันไม่สามารถบอกอารมณ์ของภาษาอะไรได้มากมายเหมือนเช่นเห็นหน้ากัน   ฉะนั้นก็โปรดอย่าถือสากันในหมู่  พี่ น้อง พร้อง เพื่อน กันเลย

บางภาษาอาจอ่านแล้วไม่เพราะ  บางภาษาอาจอ่านแล้วไม่ชัดเจน  ก็ช่วยกันย้ำ  ช่วยกันถามกันอีกที   แบบนี้ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

บางคำ  บางที  มันก็โดนจี๊ดดดด จับใจ    ก็มี Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss

บางภาษาก็ตามมะทันคิดได้ก็ Wink Wink Wink ;)กลิ้ง Kiss Kiss Kiss

ShePrad
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:51:21 am »

ขอกด like ด้วยคนครับ

เว็บนี้ผมเข้าบ่อย กว่าเว็บอื่นๆเลยครับ  เข้ามาติดตามข่าวป๋าๆทุกวันก็ว่าได้

กลายเป็นว่า   ถึงจะ ว่าง หรือ ไม่ว่าง ก็ต้องหาเวลามาเข้าเว็บนี้

นึกย้อนไปเอ... เราหลงเข้ามาบ้านนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่กันนะ

ไม่รู้ตัวเลย เหมือนโดนเวทมนต์ คาถาอาไรไม่ทราบ...

อ่านๆ ไป อ่านมา   จองปาไปด้วยอีก1คัน เฉยเลย

ถ้าได้รถมาจะขอสมัครเป็น full member ด้วยนะครับ

ยอดเยี่ยม
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:05:05 am »

ขอกด like ด้วยคนครับ

เว็บนี้ผมเข้าบ่อย กว่าเว็บอื่นๆเลยครับ  เข้ามาติดตามข่าวป๋าๆทุกวันก็ว่าได้

กลายเป็นว่า   ถึงจะ ว่าง หรือ ไม่ว่าง ก็ต้องหาเวลามาเข้าเว็บนี้

นึกย้อนไปเอ... เราหลงเข้ามาบ้านนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่กันนะ

ไม่รู้ตัวเลย เหมือนโดนเวทมนต์ คาถาอาไรไม่ทราบ...

อ่านๆ ไป อ่านมา   จองปาไปด้วยอีก1คัน เฉยเลย

ถ้าได้รถมาจะขอสมัครเป็น full member ด้วยนะครับ

ยอดเยี่ยม

ยินดีต้อนรับครับ 

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:16:35 am »

รู้สึกดีจริงๆ และอดอมยิ้มไม่ได้กับกระทู้นี้ ขอบคุณ จขกท และ ป๋าๆทุกท่าน

ที่บ้านหลังนี้อบอุ่นอย่างทุกวันนี้ หาใช่ผู้ก่อตั้งหรือผู้ดูแลไม่ แต่เกิดจากป๋าๆทุกคนช่วยกันสร้างสังคมดีๆ ทั้งการตอบคำถาม การพูดคุยแนะนำ การช่วยเฝ้าระวังหรือแจ้งเหตุต่างๆ (ถ้ามี) และอื่นๆอีกมากมายนับไม่ถ้วน

-ขอบคุณจากใจครับ-

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
slide
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:41:12 pm »

like สาธุ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14   ขึ้นบน
  พิมพ์