Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องปา อุบล ขอคำปรึกษา  (อ่าน 5376 ครั้ง)
Mai
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 11:27:47 am »

Sad
สวัสดีค่ะ พี่ ๆ ทุกคน
พอดีออกรถ เมื่ี่ิอปีที่แล้ว ทางบริษัท ทำประกันภัย + พรบ ชั้น 1 ให้ กับบริษัทโตเกียวมารีนศรีเมือง
ประกันกับ พรบ กำลังจะหมดอายุ  10-4-56
ประมาณ เดือนธันวาคม ปีที่แล้ว ตัวแทนทางกรุงเทพโืทรมาบ่อยมาก จนถึงทุกวันนี้กับการต่อประกัน อยากจะถามรุ่นพี่ที่มีความรู้เรื่องรถยนต์ ดังนี้ค่ะ
1. ปกติ ตัวแทนจะโทรมาก่อน (โทรมาประมาณ ห้าเดือนกว่าประกันจะหมด) เป็นเรื่องปกติไหมค่ะ
2.พอดีอ่านในอินเตอร์เน็ต มีหลายคนบอกว่า บริษัทที่ ทำอยู่ปัจจุบันไม่ดีค่ะ มีใครทำกับ บริษัทเดี่ยวกันบ้างค่ะ ขอคำปรึกษาค่ะ
3.พอดีกำลังคืดอยากเปลี่ยนประกัน บริษัทไหนดีค่ะ และการปริการดี รวดเร็ว และใส่ใจลูกค้า  อยู่ในอุบลค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ ...  Sad
ขอบคุณทุกคนค่ะ
หนุ่มอุบล
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 12:53:18 pm »

ปกติครับ โทร.มาเซ้าซี้น่ารำคาญทั้งที่เป็นสิทธิ์เราที่จะเลือก...เลือกที่มาตรฐานและมีสำนักงานตัวแทนที่บ้านเรา..อ้อ อีกอย่างข้อตกลง(หรือสัญญา)ต้องเคลมศูนย์นะครับ ที่ใช้อู่กาไก่ อย่าทำครับ
Mai
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 03:14:30 pm »

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำปรึกษา แล้วตอนนี้พี่ใช้ประักัน โตเกียวมารีน ตัวเดิมไหมค่ะ
หนุ่มอุบล
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 07:39:28 pm »

ไม่ครับ..กำลังเล็ง ทิพย กับ วิริยะ อยู่ครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 07:45:27 pm »

ทิพยะ , กรุงเทพ , สินมั่นคง , เทเวศน์ เลือกใช้บริการได้เลยครับ
PACHEN
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:26:50 pm »

ที่กล่าวมาน่าไว้ใจครับ
kanyakon
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:18:53 pm »

อย่าทำกลับโปรเกรอ์เลยค่ะ ตือๆๆๆๆๆ มาก
เหลืออีกหลายเดือน พี่เดินไปสอบถามกลับศูนย์ประกันแต่ละที่
ที่พี่เขาแนะนำเลย เก็บข้อมูลรอ แล้วเปรียบเทียบกัน
เช่น ทุนประกันได้กี่แสน จ่ายเบี้ยเท่าไร อย่ารีบตัดสินใจทำล่วงหน้า
ถ้าโทรมาอีก พี่ก็บอกเขาไปว่า มีญาติทำอยู่บริษัท...... ไปเลย เดี๋ยวก็เลิกตือ
หนูเคยเจอมาแล้ว
procare
ขับน้องปาดำ ณ อุบล ^^ ใครเจอทักได้นะค่ะ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 07:15:56 pm »

อย่าทำกลับโปรเกรอ์เลยค่ะ ตือๆๆๆๆๆ มาก
เหลืออีกหลายเดือน พี่เดินไปสอบถามกลับศูนย์ประกันแต่ละที่
ที่พี่เขาแนะนำเลย เก็บข้อมูลรอ แล้วเปรียบเทียบกัน
เช่น ทุนประกันได้กี่แสน จ่ายเบี้ยเท่าไร อย่ารีบตัดสินใจทำล่วงหน้า
ถ้าโทรมาอีก พี่ก็บอกเขาไปว่า มีญาติทำอยู่บริษัท...... ไปเลย เดี๋ยวก็เลิกตือ
หนูเคยเจอมาแล้ว
like like

Bigsu2013
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:18:28 pm »

Cool
รอทะเบียนมาแล้ว 4 เดือนครับยังไม่ได้ครับ
rachin2u
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 04:45:57 pm »

ผมคนบุรีรัมย์ ทำงานอยู่อุบล ขับรถตลอน ๆ ทั่วอีสานใต้ เกิดอุบัติเหตุก็บ่อยครั้ง บริษัท ทำประกันกับ สินมั่งคง ผมว่าบริการเร็ว ครอบคลุมทุกพื้นที่ รถผมทำประกันกับกรุงเทพฯประกันภัย...เคยยื่นเรื่องเคลมครั้งนึง รอนานมากมากว่าประกันจะมา.... ใจเขา ใจเรา ...ทำไมให้รอนานจัง.... ความเห็นส่วนตัว ผมชอบ สินมั่นคงครับ ไม่งอแง เกิดอุบัติเหตุ เรียกปุ๊ป มาปั๊บ
โอ๊ต@กันทรลักษ์
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 05:42:45 am »

ผมโดนของไทยพานิชสามัคคี  ซ่อมห้าง 19000 แพงไหมครับพร้อม พรบ. 

ศึกษาเส้นทาง....พร้อมร่วมเดินทาง....
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 04:15:14 am »

จังได๋กะได้...      ของผมป้ายแดงใช้โตเกียวมารีน(โดนบังคับ)   ปีนี้ใช้ กรุงเทพสามัคคี   ปีหน้าใช้ไรดี  ไม่รู้เหมือนกัลล    ไม่เคยเคลมเลยควัฟฟ

ศึกษาเส้นทาง....พร้อมร่วมเดินทาง....
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 07:07:17 am »

ล่าสุด ได้ใช้บริษัทเดิมอีกครับ ปี 2014 นี้ เพราะปี 2013 ไม่ได้เคลมอารายเลย  อิอิ  มันลดเหลือ หมื่น 8

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์