Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : แนะนำ --- โช๊คสำหรับ Pajero Sport  (อ่าน 78259 ครั้ง)
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:07:41 pm »

กระทู้ป๋านะ แต่ละกระทู้ไม่อยากอ่านเลย กิเลสทั้งนั้น Tongue Tongue Tongue Tongue ไล่เก็บตามหลังไม่ทันเลย  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
muzashi_benz
Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO ID 598. (^_^)"
Newbie
*

like: 3

Oo:: น้องปาช็อคโกเล็ต ::oO

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:50:51 am »

ป๋าๆ คร๊าบ แล้วผม จะซื้อ EMU sport แล้วก็ Dobinson ได้ที่ไหนอะคร๊าบ พอดีผมอยู่หาดใหญ่ แต่กำลัง
จะไปรับรถต้นเดือนหน้า
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:54:13 am »

ป๋าๆ คร๊าบ แล้วผม จะซื้อ EMU sport แล้วก็ Dobinson ได้ที่ไหนอะคร๊าบ พอดีผมอยู่หาดใหญ่ แต่กำลัง

Smiley Smiley Smiley Smiley

หน้าตลาดเลยครับ  ร้าน พี่ปิง Toppower บางแสนครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:35:08 am »

ผมก็อยู่สงขลาครับ ผมสั่งจากพี่เอ แล้วให้ร้านที่นี่เปลี่ยนให้ครับ

ปล.หน้าคล้ายเพือนผมมาก  Cool

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
sumeto
DavidTaxAJ
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:27:04 am »

สอบถามป๋าๆ หน่อยนะครับ
ผมขับ 2.5 gt 2wd
- ยางเดิม แม็คเดิม คิดว่าไม่เปลี่ยน แต่อาจจะเปลี่ยนเพื่อให้หน้ายางกว้างขึ้น แต่ไม่เปลี่ยนขนาดแม็ค
- ขับต่างจังหวัดบ่อย ถนนในซอยบ้าง คอสะพานบ้าง หลุมบ่อบ้าง
- เครื่องเดิม ไม่แต่ง ขับไม่เร็ว 100 - 120 นานๆครั้งจะ 130+ ซะที แต่ชอบเข้าโค้งและไม่ค่อยเบรค (ชินกับขับรถเก๋งโหลดเตี้ย)
- ผู้โดยสาร 1-3 คนโดยประมาณ ลูกเล็กหลับในรถบ่อย นานๆครั้งจะเต็มรถสักที
- ถ้ารถเตี้ยลงสักนิดน่าจะดี
เพิ่งได้รถมา รู้สึกว่า เข้าโค้งโยนและยวบยาบ เร่งเซงเปลี่ยนเลนส์ก็ไม่มั่นใจ ผมควรจะใช้ชุดไหนดีครับ งบไม่ต้องสูงมากก็ได้นะครับ(10-30k) ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอพิกัดด้วยครับ
สุดท้ายนี้ขอให้ป๋าๆทั้งหลาย เจริญก้าวหน้าในอาชีพการงานครับ ขอบคุณครับ
 สาธุ สาธุ สาธุ

MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:48:44 pm »

สงสัยต้อง นกเหลืองอีกคันละมั้งเรา  วันนี้ไปยกมาน้ำเยิ้มเลยอยากรู้ค่าเสียหายแต่ละชุดจังขอแบบนุ่มหนึบนะครับ ผู้รู้ช่วย pm
waranun
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 04:22:47 pm »

ขอแชร์นะครับโดยปกติคนขับไม่เร็ว แต่ออก ตจว. 120-140 กม. โช๊กติดรถเดิมๆก็ดี แต่ใช้ระยะนึงผมว่าสปริงมันล้าครับเราขับไปนานๆรู้สึกเมื่อย. เวลาออกไป ตจว รู้เลย เลยหาข้อมูล. แต่ก็ไม่อยากไปเล่นโช้กเทพเหมือนใครเขา ศึกษามานานครับเจ้าในตลาดที่ขายเกลื่อน สุดท้ายตัวเลือก โรบัส และ โปรเฟนเซอร์ ค่าตัวประมาณ 10,000 + - สุดท้ายเลือก โปรเฟนเซอร์ ค่าตัวซื้อได้ถูกกว่าร้านทั่วไปครับ ถูกกว่า โรงงาน เป็นราคาส่งครับ ไปรับที่โกดังแถว วิภาวดี. ราคาตอนนั้น. 7,000 กว่าบาท 4 ต้น. วันนี้ขับมา 1 ปี. ประทับใจครับหนึบดีเวลาเจอลูกระนาดในหมู่บ้านไม่โยนตัว และมีเสียงน่ารำคาญตามมาครับ มุดไปดูใต้รถทุกอย่างยังสวยงามอยู่ครบ ก็เป็นการใช้งานจีิงนะครับ หากสนใจเข้าไนปสืบึ้นใน google ครับ ลองอ่านดูบทวิเคราห์

Wara
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 09:36:22 pm »

Robust ซื้อต่อจาก สมช. ในเวบนี้ ไปติดมาแล้ว ชอบมาก
หนึบ เข้าโค้งไม่โยน ขับช้าสะเทือนพุง ขับเร็วนิ่มดี ผมได้ที่เหมาะแล้ว
เปลี่ยนใจ ไปเอา emu แล้ว

แต่ จขกท มีลูกเล็ก อยากให้หลับ นิ่งเงียบ อาจไม่เหมาะ
CUMLA
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 12:54:51 am »

ผมเคยปรึกษากับช่างทำช่วงล่างชื่อดัง....แกให้คำตอบว่าให้เลือกเอาตามกำลังทรัพย์ที่สามารถจ่ายได้และยี่ห้อที่ชอบ...ที่สำคัญก้อคือขอให้มันสามารถปรับระดับความหนืดได้...ยิ่งปรับได้หลายระดับยิ่งดี...จะปรับยากปรับง่ายแบบว่าต้องมุดใต้ท้องไปปรับหรือถึงกับต้องถอดออกมาปรับก้อเอา ..  Shocked Shocked Shocked แต่รถของเขาไม่สามารถใส่เจ้าโช้คแบบที่ว่านี้ได้เพราะมีความจำเป็นทางการค้าที่จะต้องใส่โช้คชื่อดังที่ปรับไม่ได้  Cheesy Cheesy Cheesy

kitipat
Newbie
*

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 11:32:18 am »

รบกวนหน่อยครับ ลักษณะใช้งานเหมือนกันวิ่งข้ามจังหวัด ความเร็วประมาณเนี่ยครับ ใช้โปรฯรุ่นไหนครับ ผมเห็นมี กล่องเขียว แดง แล้วเป็น gas  เลย  ขอบคุณครับ  สาธุ

ขอแชร์นะครับโดยปกติคนขับไม่เร็ว แต่ออก ตจว. 120-140 กม. โช๊กติดรถเดิมๆก็ดี แต่ใช้ระยะนึงผมว่าสปริงมันล้าครับเราขับไปนานๆรู้สึกเมื่อย. เวลาออกไป ตจว รู้เลย เลยหาข้อมูล. แต่ก็ไม่อยากไปเล่นโช้กเทพเหมือนใครเขา ศึกษามานานครับเจ้าในตลาดที่ขายเกลื่อน สุดท้ายตัวเลือก โรบัส และ โปรเฟนเซอร์ ค่าตัวประมาณ 10,000 + - สุดท้ายเลือก โปรเฟนเซอร์ ค่าตัวซื้อได้ถูกกว่าร้านทั่วไปครับ ถูกกว่า โรงงาน เป็นราคาส่งครับ ไปรับที่โกดังแถว วิภาวดี. ราคาตอนนั้น. 7,000 กว่าบาท 4 ต้น. วันนี้ขับมา 1 ปี. ประทับใจครับหนึบดีเวลาเจอลูกระนาดในหมู่บ้านไม่โยนตัว และมีเสียงน่ารำคาญตามมาครับ มุดไปดูใต้รถทุกอย่างยังสวยงามอยู่ครบ ก็เป็นการใช้งานจีิงนะครับ หากสนใจเข้าไนปสืบึ้นใน google ครับ ลองอ่านดูบทวิเคราห์

Wara

PJS#2938 "เรื่องสมุนไพรไว้ใจผม.."
YodR_Si
Newbie
*

GuมันคนEazyๆแต่Indyลึกๆ

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 10:06:39 am »

สามารถปรับเซ็ทวาวล์+ซิม+รีบาวน์โลว์สปรีด+รีบาวน์ไฮน์สปรีด ได้มั๊ยจ๊ะ
นอกจากเซ็ทลมไนโตร .... ซ่อมบำรุง ได้เหมือนเดิมมั๊ยครับ สามารถรอรับกลับได้ทันทีมั๊ยครับ
คือ...ถามเผื่ออนาคตจร้า  ถ้าทำได้ในราคาที่ถูกกว่า ฮอทบิทส์ไม่ถึงหมื่น ก็น่าสนใจเหมือนกันจร้า คริๆๆ
....รอคำตอบนะจ๊ะ จุ๊ฟๆ (อยากมีข้อมูลเยอะๆน่ะค๊าบพี่น้อง) ยอดเยี่ยม

โช๊ค EMU ไม่สามารถ ปรับเซ็ทวาวล์+ซิม+รีบาวน์โลว์สปรีด+รีบาวน์ไฮน์สปรีด +ซ็ทลมไนโตร+ซ่อมบำรุง   ได้เหมือนที่ป๋าโจ้  ใช้อยู่ครับ

และโช๊ค EMU ก็ไม่สวย   ไม่มี Sub-tank  วัสดุยังสู้  ของรุ่นหรือย้ห้อที่ป๋าโจ้  ใช้อยู่   ก็ไม่ได้ครับ 

ก็แค่ราคาถูกกว่า  เกือบหมื่น บาท ? Cheesy Cheesy

**ในการทดสอบของเล่นและการใช้งานที่ "ส่วนตัว" ผมจะเลือกใช้    สิ่งแรกคือถอดยี่ห้อออกไปก่อน(เพราะค่าการตลาดมันแฝงอยู่)   แล้วส่วนอื่นที่พิจารณา  ดังนี้
1. วัสดุ
2. การดูแล
3. การรับประกัน
4. ผลที่ได้จากการใช้งาน  ตอบสนองความต้องการได้  กี่ %
5. การบริการ  ร้านที่ขาย ความรับผิดชอบต่อสินค้า
6. ราคากับสิ่งที่ได้

ผลที่ได้จากการเลือกสรุปของ อีนกเหลือง Sport ตัวนี้
1. วัสดุ.........ไม่สดุดตา   เหมือนโช๊คหลักร้อย  หลักพันต้นๆ   ไม่สวยงาม  ไม่เข้าตาเอาเสียเลย
2. การดูแล.......ลงตัวดีที่ค่าเฉพาะสำหรับรถปาเจโร่และStyle model ของเขา  ไม่ต้องดูแล  ปรับเซ็ท   เพิ่มเติม   ลงตัวกับน้ำหนักรถ
3. การรับประกัน.......มีตามปกติ  2-3 ปี     อันนี้ไม่ค่อยห่วง   หากรอดปีแรก   ก็หายห่วงครับ    เพราะปัญหาโช๊คถ้าจะมีก็ตอนแรกๆนี่แหละ 
4. ผลที่ได้จากการใช้งาน  ตอบสนองความต้องการได้  กี่ %........................เป็นไปตามคาดหมาย
5. การบริการ  ร้านที่ขาย ความรับผิดชอบต่อสินค้า..............ก็บริการดี  คุยได้  รับผิดชอบได้   มี service mide สูง
6. ราคากับสิ่งที่ได้..................ถ้าไม่มองอย่างอื่น พวกวัสดุ   ความสวยงาม   เทียบกับการตอบสนองกับสิ่งที่ต้องการ    ต้องหลับตาแล้วตัดสินใจ....เอา  ก็ เอา  ว่ะ!

***ด้วยเหตุผลที่ว่า   ถ้าไม่ดีจริง   ผู้ผลิตคงไม่ฉาบทาผลิตภัณฑ์ให้ดูธรรมดา   แต่ราคาก็อยู่ในเกณฑ์ของแต่งที่เรียกว่าสูงสักหน่อย   เท่านั้นเองครับ ( เลือกแล้ว จบ เลยนะครับ )

แต่ถ้าเลือกแล้ว อยากปรับแต่ง เพิ่มเติม  แบบเฉพาะตัว   โช๊คตัวนี้ก็ไม่ใช่คำตอบ  ครับ!

ถือว่าแชร์ข้อมูลกันนะครับ
 สาธุ

ได้ความรู้ดีๆแบบเห็นภาพขึ้นมาเลยคับ
สาธุ สาธุ สาธุ
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:28:42 pm »

โปรเฟนเซอร์  ยังได้ถูกกว่าโรงงานอีกเหรอครับ ผมเช็คกับโรงงาน 8000 ++ ไม่รวมค่าจัดส่ง เห็ํนว่ากลางเดือนนี้จะออกแบบปรับได้ 4 ระดับมา แพงกว่ากันหลักร้อย ป๋าจัดจากไหนมา ยังมีของและราคาเดิมหรือป่าวครับ 

M.C
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:04:50 am »

รอคำตอบด้วยครับ

Hi   โชคดีทุกท่านคับ
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 06:50:00 am »

อยากเห็นแบบนี้ครับ...
สมาชิกใหม่ๆ สงสัยเรื่องอะไร ก็ค้นหาขุดกระทู้เก่าๆ ขึ้นมา
หลายข้อสงสัยมีการพูดคุยกันไว้แล้ว ไม่กระจ่างแจ้งแก่ใจ ค่อยตั้งกระทู้หรือขุดขึ้นมาสอบถาม.... good good
chetupon
Newbie
*

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:00:59 pm »

อยากได้เหมือนกันครับ ค่าเสียหายเท่าไรครับ ขอราคาแบบแยกและครบด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8   ขึ้นบน
  พิมพ์